Xem bài viết đơn
Cũ 15-10-2010, 10:10 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi Aqua Fina Xem Bài viết
Aqua chỉ đặt mình vô trường hợp là 1 mem mới hoàn toàn, lần đầu tiên lạc bước vô diễn đàn, thấy 1 bài hay hoặc tâm đắc, hoặc đồng cảm, là lập tức post bài trả lời mà ko biết nội quy, cũng có khi tâm trạng đang hường nên hào hứng viết ngay 1 bài nào đó chia sẻ, hoặc hỏi han. Thường có mấy ai vô chơi các diễn đàn lại đọc Nội quy trước bao giờ? Nên chuyện post bài sai chỗ, vi phạm nội quy... vẫn thường xảy ra. Lần sau quay lại diễn đàn, đùng 1 cái ko hiểu tại sao bài của mình biến mất thì nản thiệt chứ. Ngay như Mh81 là thành viên cả năm rồi còn phải thắc mắc, huống hồ là mem mới.

Còn việc đóng góp ý kiến cho việc xóa, sửa bài của BĐH thì Aqua cũng đồng tình với quan điểm của MH81 là nên có thông báo rõ ràng. Trừ những trường hợp 2 hoặc spam như 1stlady đã nêu, thì nên pm cho các mem được biết. BĐH có thể cài đặt template thư thông báo xóa bài (quote kèm bài viết gốc), nhấn gửi 1 cái cũng hok mất thời gian đâu hén
Trên thực tế việc member ko đọc nội qui nhưng vẫn nhấn "đồng ý" tham gia diễn đàn là phổ biến. Nhưng đó là về mặt tình, về mặt lý thì khi vi phạm BĐH phải xử lý. Việc này chắc Aqua hiểu.

Còn việc Aqua nói "đùng 1 cái ko hiểu tại sao bài của mình biến mất thì nản thiệt chứ" thì như đã giải thích ở trên mà hình như Aqua ko chịu hiểu. Nó rơi vào trường hợp 1 tức là có lý do tại sao bạn bị xóa bài bên dưới và đương nhiên là vẫn còn dấu tích.

mh81: Việc mh81 bị xóa mà ko đc pm xảy ra vào thời điểm nào? Bạn có thể nói cụ thể hơn để BĐH ghi nhận và rút kinh nghiệm được không? Còn nếu việc bài người khác bị xóa thì đương nhiên bạn sẽ ko nhận được pm thông báo

Còn việc Aqua cứ lập lại là "ko mất thời gian đâu hén" thì xin trả lời luôn là rất mất thời gian đấy bạn ạ. Thời gian chúng tôi làm BĐH xử lý bài là thời gian chúng tôi bỏ ra làm không có thù lao nên nó rất đáng quí chứ ko đơn giản như bạn nghĩ đâu ạ.

Xin lưu ý: Việc xóa bài mà không pm chỉ là một vài trường hợp cá biệt - mong các bạn ko nâng tầm nó lên thành một sự việc tràn lan phổ biến hàng ngày để chúng ta tập trung hơn không lạc đề. Sự việc cá biệt của Tunbo thì 1st đã giải thích ở trên. Các bạn chịu khó đọc lại.

Thân.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Nắng có vàng bằng răng em không
The Following 2 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
tho con (15-10-2010), tn_design884 (15-10-2010)