Xem bài viết đơn
Cũ 15-10-2010, 07:00 AM
Aqua Fina's Avatar
Aqua Fina Aqua Fina vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 1

Biến số xe: 51S7 - 5366
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Aqua Fina

Trích:
Nguyên văn bởi 1stLady Xem Bài viết
PS: BĐH ko thể remove "thanks" của các bạn. Bài của Aqua viết và sau đó là bài trả lời của 1st cũng bị remove mà đến nay không rõ nguyên nhân. BĐH sẽ kiểm tra lại. Nếu đc phiền Aqua post lại bài viết của mình. Thanks
Vậy thì có lẽ BĐH nên kiểm tra và "bảo trì" website đi thôi. Đêm qua đang hò hét đông vui thì forum bị lỗi ko vô được nữa, hình như có sự xâm nhập database. Mọi người cẩn thận kẻo bị hack nha.

Còn việc thanks bị mất thì thanks lại mấy hồi (em có ghi nhớ thanked và thanks của e trên profile mừ, mất cái nào biết ngay à ). Bài viết bị mất thì viết lại được cả chục bài, hehehe

Aqua chỉ đặt mình vô trường hợp là 1 mem mới hoàn toàn, lần đầu tiên lạc bước vô diễn đàn, thấy 1 bài hay hoặc tâm đắc, hoặc đồng cảm, là lập tức post bài trả lời mà ko biết nội quy, cũng có khi tâm trạng đang hường nên hào hứng viết ngay 1 bài nào đó chia sẻ, hoặc hỏi han. Thường có mấy ai vô chơi các diễn đàn lại đọc Nội quy trước bao giờ? Nên chuyện post bài sai chỗ, vi phạm nội quy... vẫn thường xảy ra. Lần sau quay lại diễn đàn, đùng 1 cái ko hiểu tại sao bài của mình biến mất thì nản thiệt chứ. Ngay như Mh81 là thành viên cả năm rồi còn phải thắc mắc, huống hồ là mem mới.

Trích:
Nguyên văn bởi mh81 Xem Bài viết
Hiện tượng bài trong topic biến mất em đã thấy xảy ra. Cũng hơi thắc mắc nhưng chưa có dịp để hỏi và nhận được câu trả lời.
Trường hợp như a Wonghong post bài nhắc nhở mọi người đừng đi lạc đề, sau đó xóa 1 số bài ko cần pm cho từng người, mem sẽ tự hiểu bài của mình đã xa rời chủ đề ban đầu, trường hợp 1stlady nhắc nhở trong topic tường thuật tour NT của 3H cũng vậy, nên sau đó chủ nhân các bài viết bị xóa ko thắc mắc gì hết.

Trích:
Nguyên văn bởi mh81 Xem Bài viết
Còn về việc xóa bài, bản thân e thấy cần phải thông báo - ít nhất cho mem viết bài đó. Nếu pm riêng được thì càng tốt, còn không nên được giải thích tại bài sau của bài bị xóa, để mem & mọi người đều biết. Nếu mem có ý kiến thì sẽ pm riêng cho mod quản lý topic đó.
Còn việc đóng góp ý kiến cho việc xóa, sửa bài của BĐH thì Aqua cũng đồng tình với quan điểm của MH81 là nên có thông báo rõ ràng. Trừ những trường hợp 2 hoặc spam như 1stlady đã nêu, thì nên pm cho các mem được biết. BĐH có thể cài đặt template thư thông báo xóa bài (quote kèm bài viết gốc), nhấn gửi 1 cái cũng hok mất thời gian đâu hén
Chuoi luoc 7 mau (15-10-2010), Linh_Mai (15-10-2010), Makino (15-10-2010), kenvinnguyen (15-10-2010), mh81 (15-10-2010), ntv77 (15-10-2010), pechi (15-10-2010), princess (15-10-2010), soho155 (16-10-2010), tn_design884 (15-10-2010), tunbo (15-10-2010)