Xem bài viết đơn
Cũ 05-11-2014, 01:22 PM
AquariusIV AquariusIV vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: 52-T1-4695

Mọi người cho em hỏi, hiện tượng của em là khi đang chạy thỉnh thoảng bị chảy xăng ở bxc (chảy nhiều, tốc độ nhanh chứ ko phải nhỏ giọt) có phải nằm trong trường hợp này không?
Trích:
Xe bị chảy xăng dư
Hiện tượng: Xe bị chảy xăng từ ống xăng dư, có thể dẫn tới khó nổ máy
Nguyên nhân: Do cặn bẩn dính vào bông-tu làm cho bông-tu không đậy kín được đường xăng xuống. Nặng hơn là do bông-tu sử dụng lâu ngày bị mòn đây không kín.
Cách khắc phục: Đơn giản nhất là dựng chân chống đứng, khóa xăng lại sau đó tiến hành khởi động máy. Đợi 1 lúc cho đến khi xe hết xăng tự chết máy, rút ống xăng từ khóa xăng ra, dung miệng thổi 1 hay 2 hơi thật mạnh vào, gắn ống xăng trở lại, mở khóa xăng ra. Đợi khoảng 15 giây, quan sát nếu thấy xăng hết chảy thì OK, nếu vẫn còn chảy thì chứng tỏ bông-tu đã mòn, cần ra tiệm chuyên làm bình xăng con (chế hòa khí) để thay bông-tu mới.
Nên gắn lọc xăng. Nếu là lọc giấy thì nên thay định kỳ. Khóa xăng cần có ống xăng RES
Nếu đúng trường hợp này mà bông-tu đã mòn thì giá cả khi thay là bao nhiêu.
Nhân tiện đây cho em hỏi luôn là khi chạy thì mình nên gạt khóa xăng sang ON hay RES vậy, vì nếu em gạt qua RES thì ít bị chảy xăng hơn.
Em ở Tân Bình, mọi người tư vấn cho em chỗ để sửa giúp với ạ, em có nghe mấy anh nói thợ chủ yếu dưới Thanh Đa, xa quá em không tự tin (vì em cũng mới chạy cd được 2 tuần nên chưa vững) chạy xuống đó a. Nhiều khi đi cứ sợ chảy xăng giữa đường và đường đông hay dừng xe là em cứ căng thẳng hay tắt máy..

thay đổi nội dung bởi: AquariusIV, 05-11-2014 lúc 01:32 PM