Xem bài viết đơn
Cũ 09-01-2013, 09:59 AM
ECH CONG NGHIEP's Avatar
ECH CONG NGHIEP ECH CONG NGHIEP vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Em cảm ơn bác Jimmy ạ.

Em cũng đang chạy một bé WOLF125 SYM, nguyên bản, chỉ bỏ cặp đũa nhôm thay bằng cặp đũa sắt (chống gãy), xài nhông đĩa của Su GN125, thay bugi NGK, bô BMW, thay mấy lá nồi Super Dream, thay gáo đèn (gáo đèn zin mới 1 năm đã han gỉ hết), làm đồng cái đế yên (đế yên zin cũng đã mục nát sau 1 mùa mưa), bọc lại yên ở Thiên Thanh, xe chạy cũng nhẹ nhàng lắm, gia tốc tốt, ít hao xăng không ngờ luôn, khoảng 45- 48km/lít, xe này em để đi cày cuốc ở công trường, hơn 2 năm rồi mà nó chưa hư hỏng gì cả, phải công nhận đầu tư có khoảng 17 chai mà chạy đã thiệt, quá hài lòng so với số tiền bỏ ra rước em nó về dinh. Nhiều lúc dừng đèn đỏ, về số 1, bóp tay côn, vê ga lớn rồi buông, nó bốc đầu thấy sợ, bà con tưởng em đú, biểu diễn. Ngại ghê, mình cũng già rồi chứ trẻ trung gì.

Có phải cùng dung tích động cơ 125cm3 thì em WOLF125 bốc hơn em CD125 2 máy không ạ? em thấy thực tế như vậy, vả lại, xác thằng WOLF125 nhẹ nhàng, em nhấc, kéo ngon lành, chứ xác CD125 công nhận nằng thiệt, nhằm vào hôm xỉn hoặc yếu chắc nhấc đuôi nó không nổi.

Tuy nhiên, thằng WOLF125 thì chạy lên 60km/h thì em thấy bắt đầu không ổn định rồi, em vốn nhát, nên chạy cũng chậm. Còn CD125 em chạy lên 60km/h thấy không vấn đề gì, ổn định vô cùng. Máy WOLF thì kêu, còn máy CD thì êm ái.

Đấy là em mạo muội, tạm so sánh 2 con ngựa thân yêu của em vậy, chứ mỗi nài cảm nhận mỗi khác, và xe vào tay mỗi nài khác nhau, chế độ chăm sóc khác nhau thì cũng sẽ khác nhau nhiều nữa.

Nhưng nói gì thì nói, em vẫn thích chạy CD125 hơn, khó nói hết vì sao lắm ạ.