Ðề tài: Đảo HẢI TẶC .
Xem bài viết đơn
Cũ 16-07-2013, 02:33 AM
diephoangphuong's Avatar
diephoangphuong diephoangphuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 11.041 Times in 1.050 Posts
Biến số xe: 53R3 4596
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới diephoangphuong Gửi tin nhắn qua Skype™ tới diephoangphuong

Căn nhà nhỏ của cha mẹ bạn của người bạn , anh ấy đi làm trong đất liền ít khi cũng về nhà , căn nhà nhỏ hôm nay bận rộn với khách rồi

rửa tay , rửa mặt xong thì nhập tiệc thôi .
anh allo cho Mẹ chuẩn bị thức ăn từ trước rồi , nên vừa tới nơi là chỉ việc dọn ra thôi .. Bà đãi bọn tui vơi món Canh chua Khớm ( thơm ) với hải sản , cực kỳ ngon ... cái mùi vị đó bây giờ tui vãn còn nhớ nó ngon đến nổi bọn tui phải đấu tranh nên ăn cơm nhiều hay là ăn hải sản nhiều . vớin món ghẹ tươi sống lựa con đực to mới bắt dưới biển lên hấp rừng đỏ ao , thịt rất ngọt và chắc từng sợi , nó ngon hơn bất kỳ loai ghẹ nào bạn đã từng ăn ở các nhà Hàng và rẻ hơn nhiều .*
Thời gian ở trên đảo không có nhiều nên phải tranh thủ thôi ,
đảo nhỏ , chỉ có con đường bê tông vòng quanh đảo và 2 con đường cắt ngang , một đường gần ủy ban xã và một đuong cắt ngang đoạn đồn biên phòng . ở trên đỉnh này bạn có thể lên và chụp hình xuống cảnh đẹp lắm dưới kia là Biển và nhiều đảo và hòn nhỏ xung quanh , cứ tưởng tượng như vịnh hạ long vậy , Hôm tui đi thì bị trể chuyến và trời mưa nên ko có chụp được gì nhiều ,

đường xá thì nhỏ và cũng khá vắng vẻ . niếu có một chiếc xe đạp thì cũng thật là tiện , nhưng niếu bạn ở đây từ 2 ngày thì cũng ko cần đâu , cứ cuốc bộ như vậy sẻ cảm nhận được từ từ và nhiều nhiều hơn . đi bộ thì mình cũng tranh thủ phá hái trái cây hoang , cây rừng ,,,
Hoặc có những người ko quen vẫn chào hỏi và sẳn sàng mời 1 ly rượu , và mồi bén của họ thì ko phải là hải sản ko có tôm cua gì hết
cứ nhìn 2 người đàn ông này trò chuyện thấy họ thân quá

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Your " Dreams" will come true ,,,.....
The Following 11 Users Say Thank You to diephoangphuong For This Useful Post:
BOYSAIGON (16-07-2013), Forever (16-07-2013), Ox1979 (17-07-2013), jomoibiet (16-07-2013), maiminh (16-07-2013), neverlovegirl (16-07-2013), phuongibst (17-07-2013), thehuy (16-07-2013), tihu (18-07-2013), trang11 (24-07-2013), wonghong (16-07-2013)