Ðề tài: Chuyện ăn uống
Xem bài viết đơn
Cũ 29-01-2010, 11:12 AM
MyTiger's Avatar
MyTiger MyTiger vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Chào các bác!
Lâu lắm rồi em mời vào diễn đàn lại mở đúng bài có món ăn khoái khẩu nữa chứ.
Bác VND ơi bác làm em nhớ Hà nội quá đi! Nhớ phở Bò Cổ cừ - Thụy Khuê, nhớ Mỳ Vằn thắn-Hàng Cháo, nhớ bánh Mỳ Pate - Hàng Bún, nhớ Phở Gà - Châu Long, nhớ bún Ốc thịt Bò dốc hàng Than, nhớ ốc luộc, nhớ Bún Bung, nhớ cơm rang Dưa Bò,nhớ Bánh Tôm hồ tây...... ôi thèm cái cảm giác rét run mà bê được bát phở nóng vào nó thích làm sao ấy.
Ai đã là tín đồ Phở thì dù có đi đâu cũng không quên được hương vị của phở quen thuộc, em cũng là người con có tí máu Hà nội trong người nên dù có sống ở Sài gòn hơn 30 năm , có ăn và sưu tầm hầu hết các quán Phở Nam cũng như Bắc tại Sài gòn nhưng vẫn không sao quên được hương vị Phở Mậu Dịch ở làng Ngũ Xã lúc nhỏ đã được Bà ngoại dẫn đi ăn. Bác VND ơi! Bác có biết nơi nào ở Hà nội còn giữ được hương vị phở xưa không bác, năm nào em cũng ra Hà nội ít nhất 2 lần nhưng chưa khi nào em ăn được Bát phở có hương vị như xưa bác ạh.
Còn Anh em nào cần địa chỉ Phở Ngon tại TP HCM thì có thể hỏi mình nhá , Không phải tự hào chứ mình đã ăn hầu hết các quán phở ở TP HCM rồi đó từ quán vỉa hè đến quán hơi sang sang một tí vì Phở là món ăn không thể thiếu của mình và mình có thể ăn món này quanh năm thay cơm luôn đó.
1stLady (29-01-2010), Aqua Fina (29-01-2010), DanhCB (29-01-2010), MissCD (07-02-2010), daitran (29-01-2010), tieuphuvivu (29-01-2010), vndrake (31-01-2010)