Xem bài viết đơn
Cũ 15-10-2010, 07:13 AM
Aqua Fina's Avatar
Aqua Fina Aqua Fina vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 1

Biến số xe: 51S7 - 5366
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Aqua Fina

Trích:
Nguyên văn bởi 1stLady Xem Bài viết
3. Trường hợp của Tunbo.

Nói rõ thêm là Tunbo góp ý bài của huykonica ko post đúng chuyên mục, nội dung chỉ là 1 dòng nhắc nhở không phải là 1 bài viết. BĐH đã ghi nhận và chuyển topic vào đúng chuyên mục và xóa luôn bài nhắc nhở của Tunbo.

Tunbo cũng công nhận ở bài trên là đã thấy topic được chuyển về đúng vị trí, vậy thì Tunbo có còn cần bài nhắc nhở của mình hiện diện nữa ko? Khi cái sai đã được sửa mà ai cũng thấy kể cả chủ topic thì việc BĐH pm có cần thiết nữa hay không? Các bạn có quá khắt khe ko khi yêu cầu 1 việc như thế? Và khi BĐH ko pm thì bị qui kết là không tôn trọng? Nếu được xin mời Tunbo vào trả lời luôn.
Việc này thì em thấy BĐH xóa bài là hợp lý, nhưng nên PM cho bác Tun 1 câu cám ơn vì đã giúp BĐH bảo vệ nội quy chuyên mục (bác Tun là thành viên gạo cội, từng là mod của HTĐ nên nắm rõ nội quy hơn dân đen tụi em). Mấy ae chơi với nhau lâu rồi, có thể gặp nhau ngoài Gara nói 1 tiếng, hoặc sms hoặc gửi msg qua YM, cám ơn bác là được. Em thấy ý của bác Tun ko cũng phải bất bình về việc bị xóa bài, mà là việc "xóa bài ko thông báo" mà thôi.

Trích:
Nguyên văn bởi 1stLady Xem Bài viết
Rất nhiều trường hợp tương tự như 1st đã nói ở trên, nhiều anh em nhắc nhở nhau kiểu A:"anh ơi viết nhầm rồi kìa" - B:"Thanks anh sửa rồi đấy". Khi lỗi đã được sửa thì 2 bài viết này ko còn giá trị và BĐH xóa ko còn dấu tích và cũng ko pm đến thành viên.

Nếu theo yêu cầu của Tunbo thì BĐH sẽ phải pm cho A "BĐH xóa bài nhé, B sửa rồi đấy" và sau đó pm cho B " bài sửa rồi, BĐH xóa bài kia nhé"... Mọi người thấy có thực sự cần thiết không?
Trường hợp này thì chỉ cần gửi thông báo chung cho cả A và B (có khi còn có cả C, D,... X, Y, Z nữa cũng nên ), đại loại "Vì lí do ... nên BĐH sẽ xóa bài viết... của bạn trong vòng.... giờ nữa. Cám ơn bạn đã tham gia vào diễn đàn. Chúng tôi mong chờ những đóng góp/bài viết tiếp theo của bạn vì sự phát triển chung của diễn đàn" làm template dễ ẹt à
Chuoi luoc 7 mau (15-10-2010), ntv77 (15-10-2010), pechi (15-10-2010), princess (15-10-2010), soho155 (16-10-2010), tieuphuvivu (17-10-2010), tn_design884 (15-10-2010), tunbo (15-10-2010)