HOANGTUDEN CD CLUB

HOANGTUDEN CD CLUB (http://hoangtuden.com/frindex.php)
-   Xây dựng diễn đàn (http://hoangtuden.com/forumdisplay.php?f=14)
-   -   Góp Ý Xây Dựng Diễn Đàn. (http://hoangtuden.com/showthread.php?t=400)

man 28-04-2008 02:39 PM

Góp Ý Xây Dựng Diễn Đàn.

ok

ntv77 28-04-2008 02:44 PM

Re: Góp Ý Xây Dựng Diễn Đàn.

Cám ơn bạn đã góp ý. Gauden ơi, vào đây góp tiếp đi. Góp nhiều củi mới đủ lửa mà nấu cơm chứ.

man 05-05-2008 01:41 PM

Trích:

Nguyên văn bởi ntv77
Cám ơn bạn đã góp ý. Gauden ơi, vào đây góp tiếp đi. Góp nhiều củi mới đủ lửa mà nấu cơm chứ.

Các Bác góp ý nhá.

Man_invisible

Tandold 20-05-2008 08:36 PM

Mình thấy trên diễn đàn chưa có đường dẫn down vietkey hoặc unikey để tất cả anh em đều có thể down về để viết bài có dấu đàng hoàng. Thật tình mình đang viết bài không có dấu, thấy cũng ngại với mọi người lắm, nhưng khả năng có hạn, nên chịu.
Vài đóng góp ý kiến .

mydalat 20-05-2008 09:05 PM

Trích:

Nguyên văn bởi Tandold
Minh thay tren dien dan chua co duong dan down vietkey hoac unikey de tat ca anh em deu co the down ve de viet bai co dau dang hoang. That tinh minh dang viet bai khong co dau thay cung ngai voi moi nguoi lam, nhung kha nang co han nen danh chiu.
Vai dong gop y kien .

Bạn có thể vào mục Hướng Dẫn xử dụng. :roll:

mobinam 02-12-2008 03:33 PM

Mod phụ trách Chuyên mục "Nhật ký các chuyến đi" cho góp ý nhé :
Trong Chuyên mục này nên phân thêm thành vài Chuyên mục nhỏ về vùng miền ví dụ như : Các tour miền Tây Nam Bộ - Các tour miền Đông Nam Bộ - Các tour miền Bắc - Các tour miền Trung - Các tour Cao nguyên - Tour nhỏ - ... .
Trong từng Chuyên mục nhỏ này mới bắt đầu các Đề tài là các tour cụ thể.
Như vậy sẽ thấy được quy mô tổ chức các chuyến đi của HTĐ đồng thời để các mem dễ tìm kiếm. Để như bây giờ nhìn hơi bị rối.
Thân.

mandalat 03-12-2008 12:08 AM

Ghi nhận ý kiến của a Mobinam, ae sẽ cố gắng hòan thành trong thời gian sớm nhất.

cd50benly 16-12-2008 11:45 AM

Em xin góp tí ý kiến.
Dạo này em thấy có quá nhiều bài viết cố sử dụng từ ngữ sai chính tả hoặc viết theo lối nói của từ địa phương, em nhớ là khi tham gia diển đàn có qui định về việc này nhưng nay không thấy nữa(nội qui). Cũng không thấy các Admin, S-mod hay mod nhắc nhở(có lẽ do bận bịu với giao diện mới và các vấn đề liên quan).
Em nghĩ việc này nếu diển ra trên hộp hét thì ko sao nhưng nếu trên bài viết có thể hơi khó chịu với nhiều người chưa kể những người không là thành viên của HTD mà vô tình đọc được.
Xin BQT diễn đàn xem lại.

jimmy nguyen 16-12-2008 12:03 PM

Trích:

Nguyên văn bởi cd50benly (Gửi 16322)
Em xin góp tí ý kiến.
Dạo này em thấy có quá nhiều bài viết cố sử dụng từ ngữ sai chính tả hoặc viết theo lối nói của từ địa phương, em nhớ là khi tham gia diển đàn có qui định về việc này nhưng nay không thấy nữa(nội qui). Cũng không thấy các Admin, S-mod hay mod nhắc nhở(có lẽ do bận bịu với giao diện mới và các vấn đề liên quan).
Em nghĩ việc này nếu diển ra trên hộp hét thì ko sao nhưng nếu trên bài viết có thể hơi khó chịu với nhiều người chưa kể những người không là thành viên của HTD mà vô tình đọc được.

BQT đang bàn và biên soạn lại nội quy, sẽ cố gắng trước Tết!
Cám ơn góp ý!

let-it-be 16-12-2008 12:03 PM

Trích:

Nguyên văn bởi cd50benly (Gửi 16322)
Em xin góp tí ý kiến.

Thật ra thì nếu là bài viết sai chính tả thì chắc chắn sẽ bị sửa, hoặc nhắc nhở. Nhưng nhiều bài viết có thể chấp nhận cách nói cải biên: nói lái, nói theo từ địa phương, cố tình nói chệch ... với mục đích tạo sự vui nhộn, nhẹ nhàng do đây là văn nói, lại theo lối văn hóa online.
Em nghĩ rằng không nên cấm, chỉ hạn chế nếu đi quá xa. Bởi theo tình hình chung của các forum khác đều như thế cả, huống chi HTD là diễn đàn về xe cộ, không phải là 1 diễn đàn liên quan nhiều đến văn học, nên tạo không khí vui vẻ cởi mở thì hơn.
Trân trọng.

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 09:14 PM.