HOANGTUDEN CD CLUB

HOANGTUDEN CD CLUB (http://hoangtuden.com/frindex.php)
-   Bảo dưỡng, kỹ thuật và các vấn đề khác (http://hoangtuden.com/forumdisplay.php?f=30)
-   -   Thông số vỏ bánh sau xe CD? (http://hoangtuden.com/showthread.php?t=6818)

AquariusIV 19-11-2014 07:37 AM

Thông số vỏ bánh sau xe CD?

Chào mọi người,
Hiện tại xe em đang di bánh sau với thông số như sau (em thấy ghi trên niềng và vỏ): Niềng (16 2.15) - Vỏ (120/80-16MC60P).
Tình trạng khi đi một mình thì bình thường nhưng nếu chở thêm bx thì vỏ bị cà vô hộp xích, cà rất nhiều.
Vậy cho em hỏi với thông số niềng như vậy thì em nên thay loại nào phù hợp và không bị cạ, đồng thời khi chạy với tốc độ 40-50km/h thì cảm giác phía bánh sau đảo và lắc nhẹ. Mọi người hay nói 3.00-17 nhưng em tìm trên vỏ không có ạ.
Thanks.

jimmy nguyen 19-11-2014 08:19 AM

Trích:

Nguyên văn bởi AquariusIV (Gửi 89001)
Chào mọi người,
Hiện tại xe em đang di bánh sau với thông số như sau (em thấy ghi trên niềng và vỏ): Niềng (16 2.15) - Vỏ (120/80-16MC60P).
Tình trạng khi đi một mình thì bình thường nhưng nếu chở thêm bx thì vỏ bị cà vô hộp xích, cà rất nhiều.
Vậy cho em hỏi với thông số niềng như vậy thì em nên thay loại nào phù hợp và không bị cạ, đồng thời khi chạy với tốc độ 40-50km/h thì cảm giác phía bánh sau đảo và lắc nhẹ. Mọi người hay nói 3.00-17 nhưng em tìm trên vỏ không có ạ.
Thanks.

Em tìm vỏ 110-80/16 (hoặc 110-90/16) gắn nhé!
Bị lắc thì kiểm tra thử gắp và bạc đạn bánh sau, cũng có thể do vỏ non hơi.
Dựng chống đứng lên, cầm bánh sau lắc qua hai bên xem có bị rơ không.
Bánh sau nên bơm ở áp 3kg/cm2 nhé!

AquariusIV 19-11-2014 08:31 AM

Trích:

Nguyên văn bởi jimmy nguyen (Gửi 89003)
Em tìm vỏ 110-80/16 (hoặc 110-90/16) gắn nhé!
Bị lắc thì kiểm tra thử gắp và bạc đạn bánh sau, cũng có thể do vỏ non hơi.
Dựng chống đứng lên, cầm bánh sau lắc qua hai bên xem có bị rơ không.
Bánh sau nên bơm ở áp 3kg/cm2 nhé!

Em bực một cái là xe em trước đây ông anh toàn quyền xử lí, giờ hỏi cái gì cũng không nhớ, không biết làm em phải mò từ a-z. Vỏ thì chắc chắn không non do em mới bơm, có thể do bạc đạn như anh nói, còn cái việc lắc bánh sau thì em thua vì dựng chống đứng lên thì bánh sau vẫn sát mặt đất (phần sau nặng) nên không lắc được. Vỏ mình có thể thay ở các tiệm sửa xe lớn được không anh Jimmy?
P/s: Xe em là cd 125 có độ sơ lên bmw.

Ah tiện đây cho em hỏi, tay ga em hơi cứng khi lên ga (không được trơn tru. nhẹ nhàng) là do thiếu dầu mở hay sao hả anh?

DRAGON76 19-11-2014 02:57 PM

Trích:

Nguyên văn bởi AquariusIV (Gửi 89005)
Em bực một cái là xe em trước đây ông anh toàn quyền xử lí, giờ hỏi cái gì cũng không nhớ, không biết làm em phải mò từ a-z. Vỏ thì chắc chắn không non do em mới bơm, có thể do bạc đạn như anh nói, còn cái việc lắc bánh sau thì em thua vì dựng chống đứng lên thì bánh sau vẫn sát mặt đất (phần sau nặng) nên không lắc được. Vỏ mình có thể thay ở các tiệm sửa xe lớn được không anh Jimmy?
P/s: Xe em là cd 125 có độ sơ lên bmw.

Ah tiện đây cho em hỏi, tay ga em hơi cứng khi lên ga (không được trơn tru. nhẹ nhàng) là do thiếu dầu mở hay sao hả anh?

Kiếm miếng gỗ kê phía dưới chống đứng là được thôi. Kiểm tra xem dây ga có bị gắp chổ nào kg, vệ sinh ruột dây cho sạch vô dầu. Nếu còn xài bình xăng con trái ga thì phải vệ sinh trái ga luôn.

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 12:09 PM.