HOANGTUDEN CD CLUB

HOANGTUDEN CD CLUB (http://hoangtuden.com/frindex.php)
-   Bảo dưỡng, kỹ thuật và các vấn đề khác (http://hoangtuden.com/forumdisplay.php?f=30)
-   -   cho em xin dia chỉ canh chỉnh bxc (http://hoangtuden.com/showthread.php?t=5044)

lu_khach_doc_hanh 30-04-2012 10:29 PM

cho em xin dia chỉ canh chỉnh bxc

em muốn xin địa chỉ canh chỉnh bxc ae nào bít vui lòng giúp em với.em ở tân bình nhe

LEMOTO 01-05-2012 07:32 AM

Trích:

Nguyên văn bởi lu_khach_doc_hanh (Gửi 73487)
em muốn xin địa chỉ canh chỉnh bxc ae nào bít vui lòng giúp em với.em ở tân bình nhe

Bạn đến ngã tư đường Lý Thái Tổ và Sư Vạn Hạnh, Q 10, TPHCM , Tiệm Quân Hữu Phước . Chúc bạn thành công.

lu_khach_doc_hanh 01-05-2012 02:29 PM

thank bac nhieu!nhieuuuuuuuuuuuuu

niemdamme 05-05-2012 07:36 PM

Sáng nay đã tranh thủ đi sớm ghé tiệm QUÂN HỮU PHƯỚC để canh chỉnh bình xăng con. Ghé tiệm lúc 8h30 vắng tênh.
Xe dừng ngay trước tiệm gặp anh nhân viên đang ngồi, tắt máy xuống xe gọi Anh ơi anh àh.
Anh sửa xe hỏi: Có gì không vậy?
Trả lời: Anh ơi Anh giúp em canh chỉnh bình xăng con xem dùm em sao xe CD125 của em cứ để qua một ngày không đi thì đề hay đạp khó nổ máy phải 10 hay 15 phút sau thì máy mới nổ nhưng khi nổ chạy được một đoạn ngắn thì tắt máy phải đề lại chạy 1,2 lần như vậy mới hết. Anh xem hộ em nhé.
Anh sửa xe: Cho chạy xe lên lề đi.
Trả lời: Cám ơn anh để em chạy lên (vui vì chắc được canh chỉnh bình xăng con)
Anh sửa xe: Ngồi xuống ghé mắt vào nhìn bình xăng con rồi lấy tay mở chìa khóa đề máy. OÀNH OÀNH OÀNH
Anh sửa xe: Bình xăng này không tháo ra chỉnh được đâu vì hình như là bình xăng da bơm. Tháo ra chỉnh không đúng, ráp vào không đúng là không chạy được đâu. KẾT LUẬN KHÔNG CANH CHỈNH ĐƯỢC.
Buồn hiu dắt xe xuống đường đề máy chạy thẳng về nhà luôn.

lu_khach_doc_hanh 07-05-2012 06:23 PM

trưa nay em cũng ghé chỗ quân hữu phước như ae giới thiệu.có nói bệnh em nó nhưng cái anh thợ ở đó phán 1 câu:" bxc này ko sữa đc đâu" bó tay luôn,ngậm ngùi đưa em nó về thôi

niemdamme 07-05-2012 10:20 PM

Chắc tiệm này chỉ canh chỉnh bxc các loại xe bình thường thôi.

lamborghini 12-05-2012 08:34 PM

bạn nên đem xe tới các anh sửa xe CD hay moto thì mới quen tay để chỉnh, lúc trước mình cũng đem đi nhiều chỗ nhưng đem qua anh Tự bên Thanh Đa thì ok nhất chạy hơn 1 năm nay chưa thấy chỉnh sửa gì thêm

niemdamme 12-05-2012 10:02 PM

Trích:

Nguyên văn bởi lamborghini (Gửi 73751)
bạn nên đem xe tới các anh sửa xe CD hay moto thì mới quen tay để chỉnh, lúc trước mình cũng đem đi nhiều chỗ nhưng đem qua anh Tự bên Thanh Đa thì ok nhất chạy hơn 1 năm nay chưa thấy chỉnh sửa gì thêm

Cám ơn bạn lamborghini. Chủ nhật này mình đem xe xuống đó xem sao.

truong3dan 12-05-2012 10:11 PM

Trích:

Nguyên văn bởi lu_khach_doc_hanh (Gửi 73646)
trưa nay em cũng ghé chỗ quân hữu phước như ae giới thiệu.có nói bệnh em nó nhưng cái anh thợ ở đó phán 1 câu:" bxc này ko sữa đc đâu" bó tay luôn,ngậm ngùi đưa em nó về thôi

Trích:

Nguyên văn bởi niemdamme (Gửi 73652)
Chắc tiệm này chỉ canh chỉnh bxc các loại xe bình thường thôi.

Quân Hữu Phước thì nên canh giờ vắng ít xe. Vì canh chỉnh xe CD mất công hơn mấy xe Dream, Wave...nhiều nên nhiều lúc thợ làm biếng, mà có khi không phải do chính Quân chỉnh nên đành lắc đầu cho qua!

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 07:30 AM.