HOANGTUDEN CD CLUB

HOANGTUDEN CD CLUB (http://hoangtuden.com/frindex.php)
-   Tiệm sửa xe (http://hoangtuden.com/forumdisplay.php?f=19)
-   -   Thay bình xăng con rồi không giảm ga được (http://hoangtuden.com/showthread.php?t=1632)

arox99 30-03-2009 11:25 PM

Thay bình xăng con rồi không giảm ga được

Bình thường thì ngắt côn giảm ga đi là tua máy giảm ngay. Nhưng em mới thay bxc Bông mai (Tung của :P ) thì khi ngắt côn giảm ga rồi mà xe vẫn gầm rú thêm 15-20s mới trở về trạng thái garanti. Là lý do tại sao vậy các bác?

Ý là chỉnh ốc garanti nhỏ lắm rồi, vặn thêm nữa là tắt máy chứ k0 garanti nổi.
Bình Bông mai chỉnh garanti bằng vít chặn quả ga chứ k0 phải bằng vít gió phụ như mấy bình thông thường, ngộ quá.

arox99 30-03-2009 11:31 PM

Cho em hỏi thêm là có mấy bác nhét cọng dây vô jiclo gió là để làm gì vậy?

chan_ga_87 31-03-2009 12:23 AM

Trích:

Nguyên văn bởi arox99 (Gửi 22993)
Bình thường thì ngắt côn giảm ga đi là tua máy giảm ngay. Nhưng em mới thay bxc Bông mai (Tung của :P ) thì khi ngắt côn giảm ga rồi mà xe vẫn gầm rú thêm 15-20s mới trở về trạng thái garanti. Là lý do tại sao vậy các bác?

Ý là chỉnh ốc garanti nhỏ lắm rồi, vặn thêm nữa là tắt máy chứ k0 garanti nổi.
Bình Bông mai chỉnh garanti bằng vít chặn quả ga chứ k0 phải bằng vít gió phụ như mấy bình thông thường, ngộ quá.

bác ơi, theo như bác nói thì bác đang chạy bonus, cái này em không rành lắm.
Nhưng nếu là thay bình bông mai vô mà bị như vậy người ta gọi là kẹt ga, còn lý do tại sao kẹt ga, có thể là do co xăng , co xăng không tốt sẽ làm nhiệt từ máy truyền qua BXC gây giãn nở các chi tiết bên trong BXC dẫn đến kẹt ga.
Vài hiểu biết nông cạn của em trong quá chình chơi xe cùng các ae, nếu thiếu hay sai mong các bác chỉnh giúp em.

jimmy nguyen 31-03-2009 08:36 AM

Bình Bông mai TQ tuy rẻ nhưng chất lượng không đồng đều, Chỉnh garanti bình bông mai cũng bình thường không khác các loại bình xăng trái ga khác. Bạn nên kiểm tra lại phần gió, pô air và cả co xăng xem có bị nứt không nhé! (co cao su lâu ngày có thể bị tét, nứt...)
Xe Bonus có thể gắn bình da bơm chạy rất ngon và không hao!

arox99 31-03-2009 10:41 PM

Mày mò cả ngày mới phát hiện ra là bình Bông Mai ngoài 2 jic lơ gió chính-phụ còn có 1 lỗ gió bên hông nữa, hút gió còn nhiều hơn 2 lỗ kia. Và garanti được điều chỉnh bằng vít chặn quả ga, chứ k0 phải bằng vít gió phụ như mấy bình khác. Nên lượng gió từ lỗ phụ hơi bị "hào phóng" mà k0 có vít gì để kiểm soát được.

Mấy người độ wave hay bịt lỗ gió bên hông đi, nhưng xe em 125cc thì mất garanti
Để hở ra thì bị tình trạng như trên. Em đang tìm cách khắc phục là chế thêm po-e để hãm nó bớt lại.

Loại bình này cổ to chạy ngọt xe lắm các bác ah.

--
Trích:

Xe Bonus có thể gắn bình da bơm chạy rất ngon và không hao!
bình da bơm ổn ổn 1 chút chắc cũng >300k, mắc gấp đôi BM tung của.

Hôm nọ ra Tan thanh kiếm thì có mấy bình da bơm loại rẻ, cỡ 160k nhưng lưỡi gà (bướm, dù) của nó k0 kéo như bình thường, mà kéo theo từng nấc, có 3 nấc thôi, em thấy kinh dị quá k0 dám thử.

---
Thấy ở TT có mấy bình Mikuni nữa, khoảng 300k, nghe nói hiệu này cũng nổi tiếng, k0 biết có xài tốt k0 các bác?

thehuy 01-04-2009 12:06 AM

Trích:

Nguyên văn bởi arox99 (Gửi 23086)
Mày mò cả ngày mới phát hiện ra là bình Bông Mai ngoài 2 jic lơ gió chính-phụ còn có 1 lỗ gió bên hông nữa, hút gió còn nhiều hơn 2 lỗ kia. Và garanti được điều chỉnh bằng vít chặn quả ga, chứ k0 phải bằng vít gió phụ như mấy bình khác. Nên lượng gió từ lỗ phụ hơi bị "hào phóng" mà k0 có vít gì để kiểm soát được.

Mấy người độ wave hay bịt lỗ gió bên hông đi, nhưng xe em 125cc thì mất garanti
Để hở ra thì bị tình trạng như trên. Em đang tìm cách khắc phục là chế thêm po-e để hãm nó bớt lại.

Loại bình này cổ to chạy ngọt xe lắm các bác ah.

--

bình da bơm ổn ổn 1 chút chắc cũng >300k, mắc gấp đôi BM tung của.

Hôm nọ ra Tan thanh kiếm thì có mấy bình da bơm loại rẻ, cỡ 160k nhưng lưỡi gà (bướm, dù) của nó k0 kéo như bình thường, mà kéo theo từng nấc, có 3 nấc thôi, em thấy kinh dị quá k0 dám thử.

---
Thấy ở TT có mấy bình Mikuni nữa, khoảng 300k, nghe nói hiệu này cũng nổi tiếng, k0 biết có xài tốt k0 các bác?

Nếu bạn cần tớ tặng không, hiện nhà còn đang dư 02 bình xăng như bạn nói. Cà phê là được nhé. Có gì liên lạc với tớ: 0938200039

mobinam 01-04-2009 12:11 AM

@Thehuy : tặng anh cái co xăng Rebel nha, 15 phút nữa anh qua lấy

thehuy 01-04-2009 12:15 AM

Cảnh cáo anh Mob. Cấm spam nhé, lần nữa treo nick 03 ngày! Nơi anh em trao đổi kỹ thuật thế mà...??? Stop ngay!

mobinam 01-04-2009 12:32 AM

Co xăng của anh bị nứt rồi, chạy hao xăng quá, 45km/lít, anh xin thiệt đó, không phải xì pam đâu.

tunbo 01-04-2009 12:38 AM

Tôi treo nick hai anh kia lên bây giờ, min-tơ gì mà chả gương mẫu thế?

Múi giờ GMT +7. Hiện tại là 05:13 PM.