PDA

Xem bản đầy đủ : Xếp bi ổ khóa nắp xăng giống công-tắc máy!

jimmy nguyen
12-07-2008, 09:47 AM
Gần đây thấy pàkon có nhu cầu xếp bi ổ khóa nắp xăng trùng với khóa công-tắc nên Jim mở ra Topic này
*Mục đích: Sự tiện lợi khi chỉ cầm một chìa để mở vừa công tắc vừa nắp xăng
Tăng tính an toàn, khi được xếp bi mới thì chỉ có chìa khóa đó mới mở được nắp xăng!!!
*Điều kiện: Nắp xăng zin và chưa bị mục
*Đối tượng: AE Hoangtuden.....
*Chi phí: 1 ly cafe :lol: :lol: :lol:
Lưu ý: Nếu đông ae làm quá thì theo thứ tự nhé!

wonghong
12-07-2008, 09:57 AM
Cám ơn anh trước.
Tiện thể cho em hỏi, nếu em thay công tắc mới, rồi sắp bi ổ khóa nắp bình xăng con và khóa nón được không???, 3 chai C2 nhé khà khà khà

Phuc-Phanrang75
12-07-2008, 10:08 AM
Cho Phúc đặt 2 cục gạch nghen Immy:
1 . Sắp bi ổ khóa nắp xăng trùng với khóa tắc máy.
2. Chỉnh lại bi khóa nón BH vì lâu quá ko dùng nên cứng.
Cảm ơn trước,
Trân trọng.
Phúc

cuabien
12-07-2008, 02:57 PM
Mới nghe anh Jimmy nói chưa kip đăng kí trước nữa mà anh đã hô hào rồi...hix...! vây cho em một vé sau anh Wonghong và anh Ngèo...ý wên...anh Phúc nha! :mrgreen:.sắp khóa xăng +khóa nón + khóa công tắc (sắp chung vào 1 chìa khóa đầu đèn uran zin được không anh Jimmy ??) :P

hakunamatata
12-07-2008, 04:13 PM
Thêm một nơi sắp bi cho khóa điện, khóa cổ và khóa nón (và cả khóa thùng đựng đồ nữa, nếu cần) dùng chung 1 chìa: Nằm trên đường Trần Huy Liệu, ngay góc ngã tư Trần Huy Liệu - Nguyễn Trọng Tuyển, đối diện một tiệm phụ tùng xe gắn máy (chỗ này chỉ có duy nhất một tiệm sửa khóa thôi).
Điều kiện: Mấy cái lỗ khóa đó phải cùng một kiểu chìa, không nhất thiết là khóa nắp xăng phải gin
Chi phí: Khoảng 10K/ổ khóa + 10k/chìa
He he, các bác tự đi làm khóa cho nó chủ động, đừng phiền lão Chim làm gì, để lão dành nhiều thời giờ cho việc tổ chức tour sinh nhật hoangtuden.

jimmy nguyen
26-07-2008, 10:59 AM
Rongden 3 chìa/ 3 ổ nay làm lại 1 chìa/ 3 ổ nhẹ nhàng còn ngon hơn zin mà không khen một tiếng à? :lol:
Đã làm cho NTV, Rongden... ai tiếp nữa nào????

ernesto
26-07-2008, 11:15 AM
đại ca! chừa chỗ cho em với! tình trạng nắp xăng của em hình như là chìa nào mở cũng được

thangnv
26-07-2008, 12:43 PM
Em đăng ký luôn A.Jim luôn

rongdenxd
27-07-2008, 07:53 AM
Chính xác, ngày trước đi đâu cũng lủ khủ 1 đống chìa khoá, lúc chạy xóc ổ gà ổ voi nó cứ kêu loảng xoảng như chuông í, bi giờ thì 3 ổ 1 chìa thiệt là đại tiện.. đại tiện :lol: , thank pác Chim nhìu nhé.

let-it-be
27-07-2008, 08:10 AM
Em cũng đăng ký, nhưng để lúc nào bác Chim rảnh đã :lol:

Eccentric
27-07-2008, 08:47 AM
đại ca! chừa chỗ cho em với! tình trạng nắp xăng của em hình như là chìa nào mở cũng được
Ernesto hay để xe ở đâu vậy ta ? :mrgreen:

jimmy nguyen
28-07-2008, 08:22 AM
Không tốn nhiều thời gian đâu, nếu ghé qua cty có thể uống cafe và ngồi chờ lấy liền (khoảng 1 ly cafe và 3 điếu thuốc!!! :lol: )... Nếu không cứ ra cây si hôm nay đưa, mai lấy! thế nhé!
@Tuân: Há há... mai mốt xe Ernesto có bị mất nắp xăng là bít thủ phạm ngay nhá!!!

ernesto
28-07-2008, 11:49 AM
@a Tuân: em hay để xe ở ... nhà ... hehe ... đi làm đi cub cho nó lành, tình hình này chắc phải mua thêm cái nắp xăng xe win thủ sẵn quá ... hehe

tieuphuvivu
02-08-2008, 03:47 AM
Khách hàng đông wá!Anh Nguyên cóa cần tieuphu uống cafê phụ hôk?hehehehehe :mrgreen: