PDA

Xem bản đầy đủ : Phao đèn, nhờ các anh giúp e

mh81
15-08-2013, 12:24 PM
Xe e đèn nguyên thủy mờ quá, đi buổi tối chẳng nhìn thấy gì nên e đưa đi thay bằng bóng công suất lớn hơn. Được hơn 1 tháng sáng sủa thì lại mịt mờ, lý do là cái phần nhựa trong phía trước nó chịu nhiệt hok được. E Tân Thành market thẳng tiến với mong muốn mua được bộ mới, sáng và chịu nhiệt, bền bền 1 xíu. Người bán bán tư vấn mua bộ phao zin thay vào. Em bảo xe e cũng đã thay cái gì đâu, bây giờ nếu thay mới thì làm thế nào cho nó không bị mờ tiếp. Họ lại tư vấn cho tiếp. Nhưng đoạn này nhiều từ chuyên ngành quá, lại tầm mới tan giờ làm hoa mắt đói bụng nên e chẳng nhớ được gì hết ngoài “dây mát”, đại loại là chỉnh dây điện Emo60 Tour tiếc thì đang vẫy gọi, SN 6, miền Tây mùa nước nổi, Yokdon đại ngàn… Vì vậy nhờ các anh chỉ giùm e: e muốn thay cái phao chịu nhiệt được thì mua ở đâu, hoặc làm thế nào để đèn vẫn sáng như cũ mà không làm mờ phao? Chỉnh thì đưa tới đâu để làm? Lần trước em thay đèn cũng ở thợ điện ạ.
E cảm ơn trước ạ!

jimmy nguyen
15-08-2013, 02:20 PM
Căn bản là em chưa nói xe em là xe gì? :p

1stLady
15-08-2013, 03:58 PM
1st nhớ là xe Jupiter của Yamaha :)
Anh Jimmy có lòng tốt gọi điện trực tiếp tư vấn cho em gái luôn đi, rider nữ rất máu của HTĐ đó.

mh81
15-08-2013, 04:08 PM
A. Jim, a.1: Em cảm ơn 2 anh. Xe e là Jupiter ạ.

let-it-be
15-08-2013, 05:28 PM
Thực ra anh thấy đèn của Jupiter khá là sáng. Vấn đề nằm ở chỗ em đi lâu rồi, phần nhựa trước bị nhiệt và ánh sáng mặt trời làm cho lão hóa gây mờ. Anh nghĩ e nên đi thay miếng nhựa đèn đó đi, vào hãng thay mới ấy. Vừa đẹp lại sáng. Bóng thì thay bóng zin của nó là đủ rồi. Các việc đó em vào hãng mà làm, chỉ có thay thôi. Ra ngoài sợ nó bày vẽ lại tiền mất tật mang.

tungbs
16-08-2013, 12:40 AM
A cho mượn CD đi nè em, đèn sáng cực kỳ, hi...

jimmy nguyen
16-08-2013, 09:17 AM
Thực ra anh thấy đèn của Jupiter khá là sáng. Vấn đề nằm ở chỗ em đi lâu rồi, phần nhựa trước bị nhiệt và ánh sáng mặt trời làm cho lão hóa gây mờ. Anh nghĩ e nên đi thay miếng nhựa đèn đó đi, vào hãng thay mới ấy. Vừa đẹp lại sáng. Bóng thì thay bóng zin của nó là đủ rồi. Các việc đó em vào hãng mà làm, chỉ có thay thôi. Ra ngoài sợ nó bày vẽ lại tiền mất tật mang.

Hạnh ơi anh Be nói chính xác rồi đấy, cứ vô hãng mua chụp đèn, chóa đèn và bóng đèn zin là OK thôi. Các cửa hàng của Yamaha anh thấy là làm khá tốt! Emo78
Luôn và ngay nhé em cho kịp ngày mai Emo32

mh81
16-08-2013, 11:25 AM
:SugarwareZ-220::SugarwareZ-220::SugarwareZ-220:E cảm ơn các a đã tư vấn. Chiều về đi thay lun:banana_smiley_32:
@ a tungbs: e cảm ơn anh. Xe a êm lắm, e được thử rồi mà. CD e thích lắm ạ. Nhưng mà e thích e và ngựa của mình trên từng cung đường...

neverlovegirl
16-08-2013, 11:30 AM
vô Yamaha thì tránh xa cái công ty Quang Phương nhe chị.. tốt nhất ra Yamaha Town ở CMT8 cho yên tâm !