PDA

Xem bản đầy đủ : Em xin ý kiến về Bonus lên BMW......

phuc_huynh_art
25-10-2012, 05:29 AM
Tình hình là cái máu ghiền xe độ của em nó lên tới não rùi nên ko kiềm hãm được .... nên cần xin ý kiến của các anh trên diễn đàn về thể loại Bonus ==> BMW .... mong các anh chỉ giáo giúp em vì em mới có lòng đam mê chứ chưa có kinh nghiệm ...
--- tình hình là lanh quanh tự nhiên gặp đúng cái topic này .... http://www.5giay.vn/xe-may/5952313-xe-do-dang-bmw-chuan-fix-18tr.html ...
nhìn thấy xe kiểu này thì em ko ngững .... vãi .... và hoàn cảnh cũng đang tính là mua con xe để đồng hành bắt đầu sự nghiệp ( vì em là KTS mới ra trường .... hiện đang thất nghiệp ... :) ) .... em thì thix CD lâu rồi, nhưng hiện tại bây giờ vay mượn đủ kiểu cũng chỉ có thể với tới được em Bonus này thui ... ( tương lai sau này sẽ chung sống với CD .. ) nên tạm thời em muốn trải nghiệm cùng Vợ hờ này , nên có một số vấn đề cần xin ý kiến của các anh từng chơi dòng này ..
1/ máy móc bonus đã làm lại thì chay có trơn tru ko a ? có hay bị bệnh vặt trên xa lộ hay đại loại là lâu lâu dzở chứng này nọ o?
2/ em này nếu có nhu cầu cần đi xa và đi lâu ngày tầm 2,3 ngày rời TP thì liệu máy móc có chịu nổi ko? ( hay đi xa cành nhiều cành mau xuống máy ....)
3/ như topic trên có đăng thì loại này đi thì tầm >38km/l đã là ngon chưa, hay còn hơn được nữa ah ( vấn đề này liên quan đến kinh tế .....) ?
4/ và cuối cũng là giá một em dọn rồi, chạy ngon lành cành đào khoảng tầm >20 củ như topic trên kia liệu có hợp lý ko a ? vì bác ấy có nói là làm phần sườn, dè, pô, sơn ... chưa kể làm máy đã > 18 củ ùi ....
- và cuối cũng là em đang rất yêu em nó kể từ lần đầu tiên nhìn thấy, liêu giá đó , xe đó múc được ko các anh ????? nếu múc được em có thể nhờ men nào đó trên đây rành rỏi về thể loại bonus này, cùng em đi xem xe được ko ah, em đưa đón tận nhà, và có trả công ( thương lượng ..) nếu các anh ko ngại .....

phuc_huynh_art
25-10-2012, 12:59 PM
pro rành về Bonus cho em xin it y kiến với ah

jimmy nguyen
25-10-2012, 08:52 PM
Máy Bonus nếu biết làm cũng không đến nỗi tệ, vấn đề là phụ tùng zin hiện giờ khá là khó kiếm :( Mình cũng có nghiên cứu khá nhiều về máy móc loại này nên trả lời bạn như sau:

1- Máy Bonus nếu làm OK thì không vấn đề gì, dàn diện hơi bị ngon, ít hỏng vặt (hỏng lớn thôi he he he....)
2- Máy Bonus đi xa cũng được nhưng đừng xa quá và phải cho máy nghỉ. Vô số + ga hợp lý, nhớt đủ thì 1 ngày đi khoảng 100km cũng OK
3- BXC Bonus do Ý sản xuất nhưng không ngon, nếu có $ bạn nên trang bị cho nó 1 bxc Sonic, cân chỉnh OK đi trên 40km/L là điều nằm trong trong tầm tay.
4- Muốn đánh giá xe thì phải nhìn và nghe máy mới dám phát biểu, tuy nhiên làm đồng bây giờ khá mắc, nếu làm
đồng nguyên con 1 xe thì 2chi phí trên 15T là chuyện bình thường....

Nếu bạn quan tâm xe Bonus sáng chủ nhật hằng tuần khoảng 9h00- 12h00 ghé cafe Hoa viên hẻm 285 CMT8 Q10 mình sẽ tư vấn thêm, tuy nhiên thời gian này mình rất bận nên không thể đi xem xe dùm bạn được.

phuc_huynh_art
25-10-2012, 10:17 PM
Máy Bonus nếu biết làm cũng không đến nỗi tệ, vấn đề là phụ tùng zin hiện giờ khá là khó kiếm :( Mình cũng có nghiên cứu khá nhiều về máy móc loại này nên trả lời bạn như sau:

1- Máy Bonus nếu làm OK thì không vấn đề gì, dàn diện hơi bị ngon, ít hỏng vặt (hỏng lớn thôi he he he....)
2- Máy Bonus đi xa cũng được nhưng đừng xa quá và phải cho máy nghỉ. Vô số + ga hợp lý, nhớt đủ thì 1 ngày đi khoảng 100km cũng OK
3- BXC Bonus do Ý sản xuất nhưng không ngon, nếu có $ bạn nên trang bị cho nó 1 bxc Sonic, cân chỉnh OK đi trên 40km/L là điều nằm trong trong tầm tay.
4- Muốn đánh giá xe thì phải nhìn và nghe máy mới dám phát biểu, tuy nhiên làm đồng bây giờ khá mắc, nếu làm
đồng nguyên con 1 xe thì 2chi phí trên 15T là chuyện bình thường....

Nếu bạn quan tâm xe Bonus sáng chủ nhật hằng tuần khoảng 9h00- 12h00 ghé cafe Hoa viên hẻm 285 CMT8 Q10 mình sẽ tư vấn thêm, tuy nhiên thời gian này mình rất bận nên không thể đi xem xe dùm bạn được.

cảm ơn anh jimy nguyen rất nhiều, những câu trả lời của anh cũng làm em hiểu rỏ hơn mình cần những gì , ...... em cũng rất muốn off với các anh trong HTD nhưng khổ nổ chủ nhật thì em phải đi học thêm mới chết chứ, để hết khóa học 3 tháng này em sẽ off và giao lưu với các anh chị trong HTD để học hỏi thêm kinh nghiệm .....
- em tìm thấy trên diễn đàn anh jimy vừa mới bán con xe đã theo a 7 năm ròng, nhưng đến lúc em đọc được thì nó cũng đi theo chủ mới mất oài, chứ ko thì ........ ,..... cảm ơn anh jimy nguyen và mọi người rất nhiều ah ........... sẽ gặp mọi người trong một ngày ko xa .....