PDA

Xem bản đầy đủ : Thắc mắc không biết hỏi ai :(

teddybo
11-06-2012, 12:03 PM
- Chào anh em , hiện em bị 1 vấn đề mà không rõ nguyên nhân và cũng không biết có anh hưởng nhiều đến xe không , nay mạn phép post lên nhờ anh em nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm em. Tình hình là : xe em bị tình trạng khi đang chay lâu lâu lại nghe 1 tiếng " Phạch " lớn rùi tắt máy , lúc đầu cứ nghĩ là dư xăng nhưng ra tiệm canh chỉnh thì thợ bảo là ko dư xăng , cứ bị tình trạng như vậy hoài rất khó chịu . Nhờ anh em nào có kinh nghiệm chỉ dùm em .Emo52 Thanks so much .

khanh_BL5868
11-06-2012, 02:01 PM
- Chào anh em , hiện em bị 1 vấn đề mà không rõ nguyên nhân và cũng không biết có anh hưởng nhiều đến xe không , nay mạn phép post lên nhờ anh em nào có kinh nghiệm chỉ giáo dùm em. Tình hình là : xe em bị tình trạng khi đang chay lâu lâu lại nghe 1 tiếng " Phạch " lớn rùi tắt máy , lúc đầu cứ nghĩ là dư xăng nhưng ra tiệm canh chỉnh thì thợ bảo là ko dư xăng , cứ bị tình trạng như vậy hoài rất khó chịu . Nhờ anh em nào có kinh nghiệm chỉ dùm em .Emo52 Thanks so much .

kiểm tra lại súp pắp.theo e là vậy.nếu kô phải bỏ wa.hihi

jimmy nguyen
11-06-2012, 02:28 PM
Rất khó có thể đoán bệnh nếu chỉ qua mô tả, nhưng theo mình xe bạn bị như vậy rất có thể liên quan tới bxc và đường gió, pô air.
Bạn có thể nói rõ hơn ví dụ: đang sử dụng bxc gì? pô air zin hay độ? v.v... Thật ra thì cũng có thể liên quan đến nhiều v/d khác nhưng không thể nói hết cũng như không tiện nói ở đây.
Nếu có thể sáng chủ nhật hàng tuần bạn ghé cafe Hoa viên, hẻm 285 CMT8 Q10 sẽ có nhiều người rành về kỹ thuật tư vấn thêm nhé!

ernesto
11-06-2012, 03:33 PM
xe teddybo hỏi là xe CD vàng của em vừa bán đó anh Nguyên, em cũng ko biết tại sao teddybo chạy lại có hiện tượng đó nữa vì máy xe em cũng làm mới gần đây và cũng mới bảo dưỡng thôi mà.. em đi thì ít khi bị lắm
có thể là Bo chưa quen tay ga của xe thôi chứ có lẽ xe không có vấn đề gì về máy móc hay bình xăng con đâu ...

DanhCB
11-06-2012, 04:37 PM
Có thể thay bugi mới thử xem sao.

bao_canh_sat
11-06-2012, 05:43 PM
Ngày trước em cũng có bị tình trạng thế này, nhưng có khi trùng hợp ngẫu nhiên, Bo thử thay cặp bugi mới xem sao...

teddybo
12-06-2012, 09:37 AM
thanks mấy anh :) để chiều ra thay bugi thử . Thay lun Bugi bach kim :))

jimmy nguyen
12-06-2012, 10:30 AM
thanks mấy anh :) để chiều ra thay bugi thử . Thay lun Bugi bach kim :))

CD125 không thích hợp bugi bạch kim, xem thêm bài anh viết về bugi nhé!

Mậu Lê
13-06-2012, 04:46 PM
khi tắt máy anh nổ máy lai có hơi liền ko anh !