PDA

Xem bản đầy đủ : Ban nhạc HTD hồi sinh trở lại.

DanhCB
17-05-2012, 04:21 PM
Gần tới ngày sinh nhật lần 5 rồi, làm gì thì làm, HTD mình cũng góp vui vài tiết mục văn nghệ cho xôm tụ. Sau 01 thời gian khởi động rồi tắt ngúm, nay kêu gọi anh em tỉnh giấc lau chùi đàn, trống và tập tành trở lại.
- Nhờ BW cho mượn địa điểm, âm thanh, dàn nhạc...
- Anh, em có năng khiếu xin đăng ký bây giờ trong tháng 5 này để đầu tháng 6 khởi động tập dợt vào mỗi chiều chủ nhật. Các bạn có khả năng xin đăng ký vào mục : Chơi nhạc cụ gì , ca, múa...
Đội trưởng Đội văn nghệ HTD xin đề cử anh Jimmy tiếp tục làm bầu xô Emo78

black.white
17-05-2012, 07:04 PM
Địa điểm: nhà e, 219/44 Dương Bá Trạc, P.1, Q.8 (qua cầu Nguyễn Văn Cừ)
Thời gian: 16/24
Ca múa nhạc đều thích hợp,
sức chứa xe: 5-7 chiếc vô tư, nhiều hơn cần giữ xe.
sức chứa người: chắc tầm 2-25.
có sẵn: âm thanh, trống, đàn, Amp guitar, Amp bass, đàn guitar AC, guitar bass, guitar điện, có thể mượn keyboard từ a Sonbenly

Black Anaconda
17-05-2012, 07:18 PM
Trăn không biết đờn, ca, múa, mà mấy anh mấy bác cho Trăn vô lót dép ngồi nghe được không ạ? Hổng có xiền mua vé đi coi ca nhợt!

1stLady
17-05-2012, 09:54 PM
Trăn không biết đờn, ca, múa, mà mấy anh mấy bác cho Trăn vô lót dép ngồi nghe được không ạ? Hổng có xiền mua vé đi coi ca nhợt!

Giao nhiệm vụ cao cả là giữ xe - công cán được tính bằng 1 chai bia và dĩa đậu phộng. Vậy nhé ;)

LEMOTO
18-05-2012, 10:55 AM
Địa điểm: nhà e, 219/44 Dương Bá Trạc, P.1, Q.8 (qua cầu Nguyễn Văn Cừ)
Thời gian: 16/24
Ca múa nhạc đều thích hợp,
sức chứa xe: 5-7 chiếc vô tư, nhiều hơn cần giữ xe.
sức chứa người: chắc tầm 2-25.
có sẵn: âm thanh, trống, đàn, Amp guitar, Amp bass, đàn guitar AC, guitar bass, guitar điện, có thể mượn keyboard từ a Sonbenly

B.W cho biết cụ thể thời gian bắt đầu tập được ở nhà em nhé ! Anh Jimmy nguyen được đề cử là đội trưởng đội văn nghệ hãy sắp xếp lịch tập và kêu gọi mọi người tham gia, đặc biệt là tập hợp lại đội văn nghệ nòng cốt của HTĐ chúng ta nhé !

TB :
Một lần nữa kêu gọi toàn thể anh chị em diễn đàn chúng ta, ai có nhiệt tình và có khiếu về lĩnh vực văn nghệ, hãy cùng nhau góp sức cho đội văn nghệ của HTĐ nhằm phục vụ tốt cho kỳ sinh nhật lần 5 này.

black.white
18-05-2012, 12:27 PM
B.W cho biết cụ thể thời gian bắt đầu tập được ở nhà em nhé !

Từ 24h đến 8h là không thể, còn lại đóng cửa lại chơi xả láng anh ơi

jimmy nguyen
18-05-2012, 01:02 PM
Các ACE có năng khiếu hay không có năng khiếu nhanh tay nhanh chân ghi tên tham gia đê........
Bé sữa bò, Kitty, Duynguyenlina, Cd woman, Kiki, Dragon76, Thanhtoan, Tata, Jojolina, Gali, Simba, Huy konica, Ca heo, Ce de 91, Hoangsufu.... đâu hết rồi???????

DanhCB
23-05-2012, 01:45 PM
Ngày 3/6 Chủ nhật, lúc 15 giờ bắt đầu tập họp Ban nhạc và các Ca sĩ chuẩn bị chương trình văn nghệ được không ông Bầu Jimmy và khổ chủ BW?

jimmy nguyen
23-05-2012, 02:22 PM
Dạ để em kêu gọi các tình nguyện viên xem thành phần thế nào...

1stLady
23-05-2012, 02:33 PM
Theo kinh nghiệm của em thì sự có mặt của ban văn nghệ thường phụ thuộc vào sự có mặt của cánh xe ôm, hậu đài, trông giữ xe. Đám này có mặt đông là ban nhạc và ca sĩ xôm tụ liền.
Vì vậy theo em nên huy động lực lượng tuy phụ mà chính này trước. Mà muốn dụ khị đám này thì chỉ có bác Danh biết bí quyết thôi, bác có kinh nghiệm đăng cai SN lần 2 rồi.

PS: Anh em tập văn nghệ ai có máy chụp ảnh tốt cầm theo làm vài tấm để làm tư liệu cho hình ảnh công tác chuẩn bị SN HTĐ nhé. Thanks.

soneasynet
23-05-2012, 09:44 PM
Em thì mới tham gia HTĐ gần đây, nhưng tinh thần của hội đã làm bật lên chút cảm hứng mong góp được với mọi người trong niềm vui chung.

Bài thơ gốc tre này của em cũng không biết sẽ có được nhiều người đồng cảm không nhưng khi viết bài này bỗng như thấy trong đầu vang lên một giai điệu Rock. Mong có thể sử dụng được vào việc gì đó có ích Emo013

Một ngày, như mọi ngày
Ta sống trong tình yêu xung quanh
Một ngày, như bình thường
Ta sống trong nhọc nhằn khó tránh
Đâu biết những đam mê qua nhanh
Đâu biết bao niềm vui vẫy gọi
Ra đường
Lên đường
Lướt đi trong thời gian trôi nhanh
Lướt qua những bụi đường khó tránh
Một ngày trôi theo đường
Ô kìa! Có cô em xinh xinh
Ôi trời! một vị thần hóa đá
Cảnh đẹp của ta đây rồi
Bầu trời của ta bao la
Tiếp theo những chặng đường khám phá
Năm năm rồi
Bạn ta đó
Gắn bó qua chặng đường … dài …….

DanhCB
01-06-2012, 05:13 PM
Vụ này chưa xin phép Đội trưởng Văn nghệ Jimmy, may ra được duyệt nếu hay:
Sinh nhật lần 5 mình rất muốn và rất muốn có 1 bài hát kỹ niệm 5 năm cho CLB:
Hạn chế lớn nhất của mình là dốt văn thơ, đề nghị anh em nên góp một vài câu hoặc ráp ý để có 1 bài hát, chỉ cần ngắn gọn, dễ học thuộc, ca từ vui vẽ, nhịp điệu sôi động, phóng khoáng đúng bản chất lãng tử. Có thể nghêu ngao trên đường. Nếu không phổ nhạc được có thể ra Caphê Hoa viên la la la giai điệu cho anh em nghe thấy hay là OK.

Tựa đề gợi ý: HTD - 5 Năm kết nối đam mê và trưởng thành ( mời anh em tiếp tục)

jimmy nguyen
02-06-2012, 11:58 AM
Dạ em cũng muốn vụ này lâu rồi... chỉ khổ cái em cũng dốt văn thơ + cả nhạc hix... hix...
Rất muốn ACE tham gia đóng góp cho vui :)