PDA

Xem bản đầy đủ : Tour dã ngoại sinh thái Hồ Suối Lam

let-it-be
07-02-2012, 01:29 PM
Đã lâu rồi ace HTĐ vẫn âm mưu một tour sinh thái hoang dã. Hoang dã nơi đây, nói đúng hơn là dã ngoại, vẫn chưa thể tổ chức được vì các lý do như địa điểm, thời tiết...

Nay anh Thanhrebel có đề xuất 1 địa điểm mà mới xem qua, các ae đã thấy rất thú vị. Đó là Suối Lam, thuộc địa phận xã Thuận Lợi, huyện Đồng Phú, tỉnh Bình Phước, cách thị xã Ðồng Xoài khoảng 13km.

Từ thành phố Hồ Chí Minh đến thị xã Đồng Xoài, rẽ trái theo tỉnh lộ 741 khoảng 10km đến ngã ba đường đất đỏ thì rẽ trái, chạy qua đường rừng cao su khoảng 3km, du khách sẽ thấy một hồ nước rộng mênh mông, xanh thẳm hiện ra trước mặt. Đó là hồ Suối Lam.

Nếu đi vào thời điểm sáng sớm, du khách sẽ cảm thấy như mình đang lạc vào cõi thần tiên với những làn sương mờ ảo, giăng mắc khắp mặt hồ và trên cả lối đi. Những làn sương mỏng manh, hơi nước bay lảng bảng được mặt nước hồ phản chiếu tạo nên một màu lam huyền hoặc. Có lẽ chính vì thế mà hồ có tên gọi Suối Lam.

Mặt hồ rộng hơn 100ha luôn phẳng lặng như gương và trong xanh quanh năm. Hồ được bao bọc bởi những cánh rừng cao su thẳng tắp ngút ngàn tầm mắt và những vạt rừng trồng lâu năm; trên bờ hồ có muôn loài hoa dại đang đua sắc như tôn thêm nét đẹp nguyên sơ cho hồ. Vì thế thoạt nhìn bạn sẽ thấy Suối Lam giống như Hồ Xuân Hương ở Đà Lạt. Suối Lam có độ sâu khoảng 4m, có nhiều loại cá nước ngọt như: chép, trắm, lóc, mè… Chuẩn bị cần câu đi, có thể bạn sẽ câu được nhiều chú cá to. Như Bi đã tham khảo thông tin, nhiều hoạt động đánh bắt cá của ngư dân vẫn đang diễn ra tại đây. Ven hồ có những tảng đá to, rất thích hợp để ngồi buông câu. Ngoài ra du khách có thể cắm trại trong những rừng cây ven hồ, bơi hoặc chèo thuyền lênh đênh trên mặt hồ để cảm nhận vẻ đẹp, sự trong lành của thiên nhiên với những âm thanh kỳ ảo vốn có của núi rừng, đặc biệt vào lúc ráng chiều, khung cảnh hồ thật yên tĩnh, đẹp như tranh vẽ.

http://i778.photobucket.com/albums/yy63/7777outdoor/OSFC%20Ho%20Suoi%20Lam%20-%20Binh%20Phuoc%2013-14062010/P1140428.jpg

Tọa lạc nên hồ là nhà hàng thủy tạ khá lớn, tuy nhiên không biết vì lý do gì, nó đã bị bỏ hoang nhiều năm nay. Thời bao cấp dây là khu du lịch nghĩ dưỡng của công nhân các Công ty Cao Su. Nhưng theo thông tin của anh Thanh thì ra Tết này đang có dự án làm lại, vì vậy chắc ae tranh thủ chuyến này đi luôn. Mùa này cũng là mùa đẹp nhất, hoa dại nở rộ trên các đồng cỏ và ven hồ, thời tiết khá lý tưởng, mát mẻ, không mưa.

Các bạn có thể tham khảo 1 chuyến đi của 1 nhóm otosaigon
http://www.otosaigon.com/forum/m2259088-p3-print.aspx

Tết vừa rồi anh Thanh đã ghé qua khảo sát lại lần cuối. Bi sẽ post tiếp những hình ảnh này.

Các điểm thuận lợi của địa điểm này:

Gần nhà gia đình anh Thanhrebel, do đó chúng ta sẽ được hỗ trợ rất nhiều.
Địa điểm cách TpHCM khoảng 120km, tạm đủ xa cho chiến mã bớt cuồng chân.

Vị trí vui chơi có vẻ hoang sơ, tách biệt, tạo cảm giác hoang dã, và thử tài xuay trở của các hoàng tử béo về tay nghề cắm trại, câu cá, nấu ăn.

Nhưng lại gần đường lớn và các dịch vụ hỗ trợ: chợ, y tế, an ninh... phòng khi cần thiết.

Ace xem qua nhé! Bi sẽ post tiếp bài kế hoạch tour, dự kiến sẽ đi ngày 18-19/2.

let-it-be
07-02-2012, 03:12 PM
:DKế hoạch tour:trên tinh thần tự túc chuẩn bị các các tour mang tính hoang dã nặng đô về sau này hơn.

7h00: xuất phát từ SG, trên đường đi sẽ dừng lại ở chợ Bình Phước để mua thực phẩm.

10h00: đến Suối Lam hạ trại.

11h00 ăn đồ mang theo sẵn như bánh mì chả, hoặc xôi...

Nghỉ ngơi

13h00: bắt đầu các công đoạn chế biến thực phẩm mang theo, đánh bắt(cá), hái lượm(rau)

16h00 tắm tập thể dưới hồ.

18h00: ăn cơm chiều.

Tối có chương trình đặc sắc bao gồm ăn nhậu, quay heo, lửa trại. Ca hát cây nhà lá vườn, không chốt giờ kết thúc.

Sáng hôm sau...

Ăn sáng mì gói tự chế biến.

Đi chợ mua thực phẩm ăn trưa

Chế biến

11h00 ăn trưa

Nghỉ ngơi

14h00 thu dọn trại, vệ sinh,

Về lại Sài Gòn.

Các yêu cầu chung:

Nếu đi đông, chúng ta sẽ chia nhóm để các bạn thử tài tháo vát với nhau. Mỗi nhóm sẽ lên phương án đem lều hoặc bạt và tự dựng lều. Mỗi xe đều phải chuẩn bị yên sau và dây ràng để chở đồ.

Buổi ăn chiều T7 và ăn sáng, ăn trưa CN, các tổ sẽ tự nấu ăn. Kéo theo đó các bạn sẽ tự chuẩn bị dụng cụ chế biến như nồi niêu, bếp, chén đũa, mua thực phẩm tùy thích. 1 gợi ý: mua 1 con gà sống, chiều cả nhóm tự làm. Ăn ngon và no hay không sẽ tùy vào tài xuay xở của mỗi tổ.

Vấn đề vệ sinh tự túc, tự đào hố, nước tắm từ hồ vì vậy các bạn nữ nên cân nhắc trước khi đăng ký.

Hồ nhiều chỗ khá sâu vì vậy chúng ta nên tắm tập thể vào 1 thời điểm, tránh nguy hiểm trong khi bơi.

Coi chừng củi lửa, vệ sinh sạch sẽ sau khi thu trại. Cư xử hòa nhã với dân địa phương.

Bạn nên đem theo thuốc chống muỗi côn trùng trừ trường hợp bị chích đốt. Đem thêm thuốc trị tiêu hóa như trị đầy hơi, ảy chỉa, nhức đầu.

Đăng ký sớm, hạn chót là ngày 15-2, chúng ta sẽ chia nhóm, phân công chuẩn bị và vận chuyển đồ.

Và lời cuối cùng, có thể chuyến đi này sẽ có vài khó khăn, bạn có thể đói do ăn phải đồ không hợp khẩu vị, có thể lạnh khi ko chuẩn bị kịp đồ ấm ban đêm, có thể rất mệt vì phải làm nhiều việc, tuy nhiên, tôi tin rằng, những trải nghiệm thu được sẽ là rất quý giá. Mỗi khó khăn lại làm chúng ta học thêm được những các kỹ năng sống, làm việc nhóm.

Bỏ qua nệm ấm chăn êm, cơm nóng canh ngọt sẵn ở nhà, nào, hãy lên đường, sống hòa mình vào thiên nhiên dù chỉ 1 lần...

Black Anaconda
07-02-2012, 06:16 PM
Thôi em làm phát đầu đăng ký luôn đây cho nóng vậy.
- Black Anaconda (Trăn Đen)
- Black Anaconda lina (Trăn trắng)
- ...

Ps: Em hứa, em cam đoan, em đảm bảo sẽ không trúng nước như Tour Phan Thiết nữa ạ, trúng gió thì chưa hứa, hehe

pandavnn
08-02-2012, 10:01 AM
Em xin rón rén đặt gạch 1 chỗ, xin BS con trăn đen (trăn trắng ko đi được)

let-it-be
08-02-2012, 10:31 AM
Xuất phát: 7h00 ngày 18/2
Địa điểm tập trung: sẽ post sau
Chi phí: tự tính với nhau, nhưng chỉ khoảng 200k
Các ace khi đăng ký vào nhớ nếu có đem theo lều võng thì ghi nhé: võng mùng , hay có lều cá nhân đem theo, hay có lều lớn. Trường hợp ko ghi, coi như ở lều chung.

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
...........

THANH REBEL
08-02-2012, 08:09 PM
Hôm trước Thanh_rebel về nhà và có chụp một số ảnh về đoạn đường từ QL13 đoạn cách Đồng Xoài 8km theo hướng Phước long .
[IMG]http://i1103.photobucket.com/albums/g477/phuoclap21

THANH REBEL
08-02-2012, 08:09 PM
continue...
/Chon136.jpg[/IMG]

vinhtrong
09-02-2012, 11:28 AM
Các ace khi đăng ký vào nhớ nếu có đem theo lều võng thì ghi nhé: võng mùng , hay có lều cá nhân đem theo, hay có lều lớn. Trường hợp ko ghi, coi như ở lều chung.

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
7.vinhtrong(xí khoảng 5 chỗ)
.......
đăng ký nhiều lên ace oi.
BE ơi tour này trẻ e có tham gia được k?ở đây có hồ đẹp quá.Nam nhớ mang theo cần câu kiếm mồi lai rai.

let-it-be
09-02-2012, 11:50 AM
BE ơi tour này trẻ e có tham gia được k?ở đây có hồ đẹp quá.Nam nhớ mang theo cần câu kiếm mồi lai rai.

Theo chương trình bàn bạc thì tour này sẽ có những điều kiện sau: tự ăn, tự ở, tự giữ mình. Ace phải tự làm nhiều thứ, và đk ăn ở sẽ hơi bất tiện, thậm chí có vụ ăn rau rừng, cá suối (ko có thì cho nhịn đói:)) ), nên khuyến cáo ko nên dẫn trẻ em theo.
Cần câu chắc chắn ae sẽ mang theo nhiều, có cả mấy chục cần câu cắm, có thể có cả lưới chài :), đang lăn tăn là đem dây chích điện hay là thuốc cá cho nó tiện:))

jimmy nguyen
09-02-2012, 12:01 PM
Lương khô, bánh mỳ, mỳ gói, nước suối, khăn giấy đê... ai mua hông??? :D

simba
09-02-2012, 12:12 PM
kem chống muỗi, nhang muỗi..ai mua hông :)
haizza, hấp dẫn quá. nhưng trẻ em và bà bầu không nên đi, vì hơi cực. Vinhtrong chú ý nha.

mobinam
09-02-2012, 12:19 PM
Dã ngoại như vầy thật là thư giãn.
Be hỏi xem nguồn nước để nấu ăn có sẵn hay phải đem theo?

cd-woman
09-02-2012, 04:59 PM

Em có đọc bài và xem hình bên hội otosaigon thì thấy bên đó họ phải đem theo bình nước suối 20l để nấu ăn rồi nồi niêu và bếp gas du lịch các thứ, nhìn hình ảnh xung quanh thì thấy nơi đây ko có nhà dân nào gần đó cho nên việc vệ sinh tất tần tật là thiên nhiên hết luôn nha.Hấp dẫn hấp dẫn quá đi........

let-it-be
09-02-2012, 05:14 PM

Nguồn nước uống và nấu ăn sẽ được cung cấp đầy đủ ở trên đó, bằng các bình 20l. Tuy nhiên em hy vọng sẽ thuyết phục các ace sử dụng luôn nguồn nước có sẵn trong hồ, múc ở giữa hồ. Nước ở đây rất trong vì có từ các suối ở thượng nguồn đổ vào, bà con ở đâcu4nfg4 sử dụng nước ở đây cho sinh hoạt ăn uống.

Sinh thái mừ:)

Đun sôi là phương pháp chắc chắn nhất làm cho nước an toàn để uống và giết chết các vi sinh vật gây bệnh như ký sinh trùng Giardia lamblia và Cryptosporidium, những vi khuẩn thường được tìm thấy ở sông và hồ. Các sinh vật gây bệnh này ít xuất hiện trong nước giếng (khi nước giếng không bị nhiễm bởi nước lũ). Nếu không được xử lý đúng cách và vô hiệu hóa, Giardia có thể gây ra tiêu chảy, mệt mỏi và co thắt sau khi ăn. Cryptosporidium có khả năng đề kháng đối với sự tẩy trùng. Nó có thể gây ra tiêu chảy, buồn nôn hoặc co thắt dạ dày. Những người bị suy yếu nghiêm trọng hệ thống miễn dịch có thể có triệu chứng nặng hơn và dai dẳng hơn những người khỏe mạnh. Đun thật sôi nước đã lắng lọc trong vòng 1 phút (ở độ cao so với mặt biển 2km, đun sôi trong 3 phút). Để cải thiện vị nhạt của nước đã đun sôi, cho khí vào bằng cách đổ nước qua lại từ một bình chứa này sang một bình chứa khác và để yên trong một vài giờ, hoặc thêm một nhúm muối cho mỗi ¼ gallon hoặc 1 lít nước đã đun sôi.

radeon
10-02-2012, 01:08 AM
em thấy bình 20 lit là tiện nhất ( sử dụng nấu ăn, uống ) . Sinh thái thì sinh thái nhưng vẫn phải bảo đảm sức khỏe mà còn lều trại leo trèo đánh bắt...
còn nếu cồng kềnh khó chở thì cứ 1 người vài chai 1lit, sẵn tiện rèn luyện việc tiết kiệm nước ngọt sinh hoạt.
Em ủng hộ việc dã ngoại căm trại nơi hoang sơ như vậy. cảm giác ngồi bên đống lửa trại khó tả lắm.
Muốn quay về thời hướng đạo sinh ngày xưa quá.... néu thu xếp cv đc em sẽ dk sớm.

@ anh BI: ngay khởi hành là khi nào? em thấy ko có ngày xác định nên có lẽ mọi ng cũng ngại đăng ký vì sợ ko sắp xếp đc cv.

truong3dan
10-02-2012, 04:34 AM
em thấy bình 20 lit là tiện nhất ( sử dụng nấu ăn, uống ) . Sinh thái thì sinh thái nhưng vẫn phải bảo đảm sức khỏe mà còn lều trại leo trèo đánh bắt...
còn nếu cồng kềnh khó chở thì cứ 1 người vài chai 1lit, sẵn tiện rèn luyện việc tiết kiệm nước ngọt sinh hoạt.
Em ủng hộ việc dã ngoại căm trại nơi hoang sơ như vậy. cảm giác ngồi bên đống lửa trại khó tả lắm.
Muốn quay về thời hướng đạo sinh ngày xưa quá.... néu thu xếp cv đc em sẽ dk sớm.

@ anh BI: ngay khởi hành là khi nào? em thấy ko có ngày xác định nên có lẽ mọi ng cũng ngại đăng ký vì sợ ko sắp xếp đc cv.

Có đó chớ anh radeon 7g ngày 18.02 có ghi rõ...AE vào đăng ký tham gia cho phong trào "hoang dã" được nâng cao...

vinhtrong
10-02-2012, 07:43 AM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong

jimmy nguyen
10-02-2012, 08:28 AM
Tới giờ này có 12 mem tham gia và có 1 mình Thúy là nữ hô hô... Hoa lạc giữa rừng gươm!!!! :D

THANH REBEL
10-02-2012, 08:52 AM
Thanh rebel có bổ xung 1 vài ý kiến sau:
1/ nơi mình cấm trại cách nhà Thanh chỉ khoảng 2km và cũng cách chợ khoảng 2km luôn. Nên chúng ta sẽ lên đến nơi rồi đi chợ luôn
2/ tất cả thức ăn và nước suối mình sẽ gọi điện đặt trước không cần chở theo trên đường đi.

@:jim:vì cách nhà anh Thanh chỉ 2 km nên Thúy sẽ được ở nhà anh Thanh chơi. hehe......rất cám ơn anh đã lo cho Thúy.

Minh Đông
10-02-2012, 09:36 AM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
14. Tuấn bạn Minh Đông ( sẽ nhập băng tại Đồng xoài)
Giờ đi chuẩn bị mồi câu, sẽ lên để săn cá.hahhaa.Emo73

hino
10-02-2012, 10:16 AM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
lần đầu tiên đi tour

DanhCB
10-02-2012, 10:35 AM
Thấy chương trình hấp dẫn, mê quá, nhưng để sắp xếp lại lịch mấy việc bận đám cưới, đám hỏi...& bà xã nữa.....:hỏng biết có được không? SugarwareZ-042:

simba
10-02-2012, 12:20 PM
Thấy chương trình hấp dẫn, mê quá, nhưng để sắp xếp lại lịch mấy việc bận đám cưới, đám hỏi...& bà xã nữa.....:hỏng biết có được không? SugarwareZ-042:
hihi, tất cả các đám gửi :) còn bác chở bà xã theo luôn. Xong :D hihi

Minh ĐEN
10-02-2012, 01:55 PM
@minh dong: Giờ đi chuẩn bị mồi câu, sẽ lên để săn cá.hahhaa.Emo73[/QUOTE]

bạn để lại số dt để tiện liên lạc và chuẩn bị mồi, thanks.

RITA
10-02-2012, 02:51 PM
hẹn gặp 18-2 hehe Emo32. Đi mua cái lều: 2 vợ chồng mập lắm>>> chiếm chỗ anh em mất. Emo40.

let-it-be
10-02-2012, 05:35 PM
Chào các bạn,

Xin nói rõ là địa điểm này khá thuận lợi ở chỗ rất gần nhà anh Thanhrebel, gần chợ, ngoài ra người thân anh Thanh làm bên phần ăn uống, tiệc cưới, có thể hỗ trợ cho chúng ta gần như đầy đủ các phần cần thiết, như củi lửa, thức ăn làm sẵn, nước uống, thậm chí là cả máy phát điện, hay an ninh, y tế...

Nhưng như thế thì chán quá, chúng ta đều đã có thể tham gia các tour của HTĐ tổ chức trước đây rất chu đáo, chỉ cần chạy đến nơi đã có chỗ ăn ngủ tiện nghi, gần như ko phải lo gì cả, việc đó nhường cho BTC. Nay tổ chức 1 tour dã ngoại sinh thái, mục đích là về gần với thiên nhiên, ace phải động tay chân nhiều tạo khả năng thích nghi. Vì vậy tinh thần là chúng ta sẽ phải chuẩn bị tham khảo 1 số kiến thức để đi như cắm trại, câu cá, hái rau rừng, nấu ăn, chống côn trùng, đêm nằm giữa nơi hoang vu nghe tiếng gió hú, thú rừng gọi bầy. Càng nhiều khó khăn được chinh phục, chúng ta càng cảm thấy hứng thú hơn phải không?

Sắp tới, có 2 thành viên sẽ đi khảo sát rừng Nam Cát Tiên, nhằm tổ chức 1 chuyến dã ngoại nơi hoang dã thực sự. Vì vậy chuyến đi này là bước đầu tiên cho ace làm quen, tự tin hơn với khả năng xử lý tình huống thực tế của chúng ta.

Thông tin ngoài lề, 1 người bạn của Bi bên diễn đàn banbecauca.com vừa rồi đã đi câu cùng bạn bè ở Suối Lam, được 18 kg cá mè, trắm. Diễn đàn mình cũng có nhiều cần thủ có hạng, như kỳ này đi có Trăn Đen. Bi câu dở thế mà cũng sắm được 3 cần rồi. Còn gì vui hơn khi sắp tới chúng ta nấu được 1 bữa ăn có cá sông và rau rừng nhỉ.

Thế nhé, khuyến cáo là những ace ngại khó, ngại bẩn thì nên cân nhắc trước khi tham gia nhé!

Mặc dù, mình thấy nó dễ ùm:)

Minh Đông
10-02-2012, 06:02 PM
@minh dong: Giờ đi chuẩn bị mồi câu, sẽ lên để săn cá.hahhaa.[/quote]

bạn để lại số dt để tiện liên lạc và chuẩn bị mồi, thanks.
thay đổi nội dung bởi: Mr.Poseidon, hôm nay lúc 02:07 PM Lý do: thêm thông tin

Hi Mr Poseidon đây sdt của mình .Mr Đông dt 0903720604. nghe mr Be noi co cá là ok rồi, chắc chắn 100% có món cá nướng....

Minh Đông
10-02-2012, 06:08 PM
Tới giờ này có 12 mem tham gia và có 1 mình Thúy là nữ hô hô... Hoa lạc giữa rừng gươm!!!! :D

Bác Jimmy oi băng thủ đức co hai nữ đó.

truong3dan
11-02-2012, 02:51 AM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
16. tam sên (bw) - vì được đe dọa nếu không tham gia tour này a TRB ly dị
17. tam sên (ibst) - bs a da bơm mà chưa thấy a í đăng ký
18. tam sên (3d) - sợ bị ly dị chung....

let-it-be
11-02-2012, 07:32 AM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita
20. Rita+
21. maiminh (anh ấy hứa hẹn thề thốt)
22. maiminhlina (ghé thăm gia đình và trang trại nuôi gà vườn, heo rừng của papa)
22. Apo
....

Minh ĐEN
11-02-2012, 07:46 AM
[QUOTE=let-it-be;71589]Xuất phát: 7h00 ngày 18/2

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita
20. Rita+
22. maiminhlina (ghé thăm gia đình và trang trại nuôi gà vườn, heo rừng của papa)
22. Apo
23. Minh đen
24....

duynguyen
11-02-2012, 03:21 PM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita
20. Rita+
22. Apo
23. minhden
24. duynguyen
25. duynguyenlina
6.....................

black.white
11-02-2012, 03:33 PM
Lều bánh bao, bánh ú, 80.000/cái 1 ngày đêm có thể ở được 8 người... đã liên hệ xong

let-it-be
11-02-2012, 03:46 PM
Cám ơn BW nhiều nghen! Làm mấy bữa nay cứ lăn tăn vụ lều. Hỏi thuê mà giá cao quá. Đây có 80k/ngày mà bonus thêm em gái xinh tươi kia thì còn gì bằng.

haimap198
11-02-2012, 04:19 PM
Lều bánh bao, bánh ú, 80.000/cái 1 ngày đêm có thể ở được 8 người... đã liên hệ xong

khuyến mãi cây cọc vàng đỏ kế bên phải không em?

Black Anaconda
11-02-2012, 07:45 PM

80.000 đ/ngày+đêm trong cái lều này với em ý. Ôi ... ! BW ơi là BW, mình yêu bạn quá, bạn thuê giúp mình 3 cái lều và 3 em ý để mình ở lại Suối Lam luôn nghen.
@anh Pi: Tình hình em chỉ lo 50 cân cắm và mồi, cần tay và cần máy chắc chuyến này chưa mượn được vì ông anh vừa đi Dương Minh Châu đóng quân ở Lòng Hố 1 tuần rồi (ôi!!! mùa Trôi trắng Trôi đen...)

black.white
11-02-2012, 07:52 PM
Pà con thik cái lều này nhỉ..hehehe, mình có 2 cần máy và 4 cần rút để cắm, ở Hồ đó cá Lăng nhiều,

let-it-be
11-02-2012, 08:53 PM
@anh Pi: Tình hình em chỉ lo 50 cân cắm và mồi, cần tay và cần máy chắc chuyến này chưa mượn được vì ông anh vừa đi Dương Minh Châu đóng quân ở Lòng Hố 1 tuần rồi (ôi!!! mùa Trôi trắng Trôi đen...)

Đừng lo, anh có khoảng 3 cần cùi bắp rồi. Coi lo mồi nhé. Lo cần cắm là OK rồi

vinhtrong
11-02-2012, 09:38 PM
Ace yen tam, may a e Thu Duc se mang theo 4 can may va 2 can tay.quyet tam bat het ca
Ho Suoi Lam moi duoc

daitran
11-02-2012, 10:16 PM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita
20. Rita+
22. Apo
23. minhden
24. duynguyen
25. duynguyenlina
26.Daitran( đặt trước cục gạch nhỏ xem)
99...

kikitravel
12-02-2012, 04:48 AM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita
20. Rita+
22. Apo
23. minhden
24. duynguyen
25. duynguyenlina
27. Kikitravel
28. Kikitravel's
99...

sonbenly
12-02-2012, 08:41 AM
bác chủ topic ơi, cho em tham gia ngày sau được không? ngày đầu em bận không đi được. nghe anh em bàn tán đã quá, em không thể hoãn cái sung sướng đó lại được.

black.white
12-02-2012, 08:57 AM
ngày sau a có thể đón đoàn tại TP.HCM

let-it-be
12-02-2012, 09:39 AM
bác chủ topic ơi, cho em tham gia ngày sau được không? ngày đầu em bận không đi được. nghe anh em bàn tán đã quá, em không thể hoãn cái sung sướng đó lại được.

Em thích thì chủ topic chiều àh!:) Nhưng ngày đầu mới đã, nhất là khoản dạ tiệc giữa rừng hoang.
@BW: ai lại ép bạn như vậy chứ, ẻm ấy năn nỉ tội nghiệp thế cơ mà!

Tandold
12-02-2012, 10:12 AM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita
20. Rita+
22. Apo
23. minhden
24. duynguyen
25. duynguyenlina
27. Kikitravel
28. Kikitravel's
29. Tandold (xin phép đặt gạch )
99...

let-it-be
12-02-2012, 10:30 AM
Địa điểm tập trung: CV Gia Định

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita
20. Rita+
22. Apo
23. minhden
24. duynguyen
25. duynguyenlina
27. Kikitravel
28. Kikitravel's
30. Cà Chua
31. Hoangsuphu
32. Sonbenly
33. Molet
34. Lemoto
......

teddybo
12-02-2012, 11:09 AM

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita
20. Rita+
22. Apo
23. minhden
24. duynguyen
25. duynguyenlina
27. Kikitravel
28. Kikitravel's
30. Cà Chua
31. Hoangsuphu
32. Sonbenly
33. Molet
34. Lemoto
35. TeddyBo
......

kenvinnguyen
12-02-2012, 03:36 PM

Các ace khi đăng ký vào nhớ nếu có đem theo lều võng thì ghi rõ nhé: võng mùng , hay có lều cá nhân đem theo, hay có lều lớn. Trường hợp ko ghi, coi như ở lều chung.

1. Black Anaconda
2. Panda
3 Thanhrebel
4. maithuy
5. let-it-be
6. bạn Let-it-be
7.vinhtrong
8.Mr Giang ban vinhtrong
9.Mai bạn vinhtrong
10.Minhdong
11.Lâm bạn vinhtrong
12.Tuấn bạn vinhtrong
13. Lệ Bạn Minh Đông
15. Hino
19. Rita(lều cá nhân)
20. Rita+(lều cá nhân)
21. maiminh (lều cá nhân)
22. maiminhlina (lều cá nhân)
22. Apo (lều cá nhân)
23. minhden
24. duynguyen
25. duynguyenlina
27. Kikitravel
28. Kikitravel's
30. Cà Chua
31. Hoangsuphu
32. Sonbenly
33. Molet(võng cá nhân)
34. Lemoto
35. TeddyBo
36. Kenvinnguyen ( cục gạch nhỏ thui )
........

let-it-be
12-02-2012, 04:01 PM
Hôm nay ngồi lục lại bài vở, tự nhiên thấy bài này http://hoangtuden.com/showthread.php?t=3940. Lại thấy máu chảy rần rần. Đã thế tour này em cho ace "bụi" mờ mắt luôn,:))

Vậy mà cũng phải đến đúng 1 năm mới tổ chức được. Bác Danh ới ời, đăng ký vào đi nhé! Lên truyền cho các em nhỏ tý kỹ năng, với lại mang theo cây đàn luôn bác nhé!:)

Black Anaconda
12-02-2012, 06:28 PM
Tình hình xe em có chút thay đổi, con Trăn trắng ở nhà đang rao bán cái nóc nhà của em nếu không được đi tour này nên tạm thời em nhét hắn vào danh sách, bác nào ở khu vực gần q7 cho bà Gấu Panda PS dùm thì em cám ơn không thì em phải mua thêm rơ móc kéo hắn theo sau vậy, hihi!

Các ace khi đăng ký vào nhớ nếu có đem theo lều võng thì ghi rõ nhé: võng mùng , hay có lều cá nhân đem theo, hay có lều lớn. Trường hợp ko ghi, coi như ở lều chung.

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
15. Tuấn bạn Minh Đông ( sẽ nhập băng tại Đồng xoài)
16. Hino
17. tam sên (bw) - vì được đe dọa nếu không tham gia tour này a TRB ly dị
18. tam sên (ibst) - bs a da bơm mà chưa thấy a í đăng ký
19. tam sên (3d) - sợ bị ly dị chung....
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
22. maiminh (lều cá nhân)
23. maiminhlina (lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
25. minhden
26. duynguyen
27. duynguyenlina
28.Daitran( đặt trước cục gạch nhỏ xem)
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
31. Tandold (xin phép đặt gạch )
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
38. Kenvinnguyen ( cục gạch nhỏ thui )
39. ........

Notice:

Makino
12-02-2012, 08:17 PM
Tình hình xe em có chút thay đổi, con Trăn trắng ở nhà đang rao bán cái nóc nhà của em nếu không được đi tour này nên tạm thời em nhét hắn vào danh sách, bác nào ở khu vực gần q7 cho bà Gấu Panda PS dùm thì em cám ơn không thì em phải mua thêm rơ móc kéo hắn theo sau vậy, hihi!

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
25. minhden
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
39. NQS771 (đặt cục gạch)
40................

jomoibiet
12-02-2012, 09:24 PM

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
25. minhden
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
40. Jomoibiet ( + lina ) mang theo võng

DanhCB
13-02-2012, 08:20 AM

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
25. minhden
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
41. DanhCB ( bạ đâu thấy tiện ngủ đó)
Thấy anh em mang cần câu nhiều quá mà quên hỏi có ai biết làm cá không?

Minh ĐEN
13-02-2012, 08:52 AM

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
25. minhden (võng cá nhân)
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo

cd-woman
13-02-2012, 09:09 AM

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
42.cd-woman ( có võng cá nhân )

longan_cd
13-02-2012, 09:44 AM

Chi phí: tự tính với nhau, nhưng chỉ khoảng 200..k

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
43.longan_cd (thức canh cho AE ngủ)

tour này đông hơn cả tour cuối năm nhỉ, cuối năm không gặp ACE đi tour này cho đỡ nhớ ...
@bacdanh: em đem theo 2 con dao.... làm cá ....

let-it-be
13-02-2012, 09:45 AM

Bác cứ yên tâm, cứ ép buộc là sẽ có kết quả thôi,:) Em nào mà nói ko biết thì sẽ được ấn vào 1 em cá trê hay cá có ngạnh cho nó quẫy đứt tay chơi:))

Còn ko, cho nhanh lẹ là để nguyên con chiên xù cho nó nguyên chất, hehe...

bao_canh_sat
13-02-2012, 10:00 AM

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
44.bao_canh_sat (Võng cá nhân)

BụiĐời
13-02-2012, 11:30 AM

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
45. SonKK + BụiĐời(bs) (đã có lều có nhân)

kikitravel
13-02-2012, 02:49 PM

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
45. SonKK + BụiĐời
46. Thương bạn kiki
47. Hưng bạn kiki

Black Anaconda
13-02-2012, 03:35 PM

Chỉ sợ không có cá để mần thôi bác Danh ơi! Chỉ cần có mồi thì bất kể con gì dưới 45kg (heo, gà, vịt...) thì nhiều ae có thể kham được ạ... :)

DanhCB
13-02-2012, 04:35 PM
Chỉ sợ không có cá để mần thôi bác Danh ơi! Chỉ cần có mồi thì bất kể con gì dưới 45kg (heo, gà, vịt...) thì nhiều ae có thể kham được ạ... :)

Hy vọng và luôn luôn hy vọng..., nhưng để chắc ăn tui sẽ mang theo cái nồi nhỏ và vài gói mỳ+ chai rượu đế.

black.white
13-02-2012, 07:36 PM
đã thuê và 15h thứ 6 sẽ giao lều tại 219/44 Duong ba Trac,tất cả 8 cái, mỗi cái thoải mái cho 6 người

pandavnn
13-02-2012, 10:47 PM
Tình hình là tối này ngồi nói chuyện với papa, mama của em về tour sinh thái này với đầy đủ các món ăn chơi như cắm trại, câu cá, tắm tiên rồi đào hố làm gì gì đó. Hok biết là do em kể hay quá hay là tại các cụ máu quá nên khi em hỏi lơi thôi: Ba mẹ thích thì đi chung với con luon cho vui?
papa hỏi mama em: Sao bà, đi hok?
Mama : có người chở là tui đi à!!!
Em, tay cầm chén, tay cầm đũa, mắt chữ O miệng chữ A nói không nên lời luôn. Thế là 11h đêm rị mọ lên diễn đàn xin được đặt 2 cục gạch cho 2 đấng sinh thành của em tham gia tour này luôn

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda (+ papa và mama panda)
4 Thanhrebel
5. maithuy
6. let-it-be
7. bạn Let-it-be
8.vinhtrong
9.Mr Giang ban vinhtrong
10.Mai bạn vinhtrong
11.Minhdong
12.Lâm bạn vinhtrong
13.Tuấn bạn vinhtrong
14. Lệ Bạn Minh Đông
16. Hino
20. Rita(lều cá nhân)
21. Rita+(lều cá nhân)
24. Apo (lều cá nhân)
26. duynguyen
27. duynguyenlina
29. Kikitravel
30. Kikitravel's
32. Cà Chua
33. Hoangsuphu
34. Sonbenly
35. Molet(võng cá nhân)
36. Lemoto
37. TeddyBo
45. SonKK + BụiĐời
46. Thương bạn kiki
47. Hưng bạn kiki

truong3dan
14-02-2012, 12:58 AM
1 vài dòng:
- ACE nào có các trang thiết bị như: cuốc, xẻng dã ngoại, dây thừng dài, phao cứu sinh mang theo được, đăng ký vào danh sách để AE BTC lường trước (chúng ta đi tour "hoang dã" nên "lờ" đi việc nhà anh Thanhrebel cách 2km, chợ cách 1km Emo34)

- Vì đây là tour "tiền" hoang dã nên ACE nhớ tự trang bị các vật dụng: chén, muỗng, đũa, ly cốc - tự ăn uống, tự rửa
BTC chỉ chuẩn bị 1 số vật dụng chung như tô, đĩa đựng thức ăn thôi.
///1 chút ý kiến cá nhân, vừa đảm bảo tính thân thiện môi trường (không sử dụng chén đĩa nhựa) - nếu có thể chúng ta sẽ sử dụng lá cây xung quanh (nếu có) để đựng thức ăn, vì "thực đơn" hoang dã cũng khá đơn giản (đa phần là nướng)

- BW đã liên hệ thuê 8 lều ~6người/lều - khi đến nơi chúng ta sẽ chia thành nhóm tổ và cùng nhau dựng lều (BW sẽ có bài hướng dẫn cách thức dựng lều ở bài sau)

Nôn tới ngày tour quá với tinh thần cơm nhão, cháo khét, cá lạt, thịt dai... Và tinh thần 100% - 100% cùng làm, cùng ăn, cùng uống, cùng chơi, cùng tắm...

Black Anaconda
14-02-2012, 11:11 AM
Xin phép được chia danh sách ra theo số thứ tự cụ thể theo đúng số lượng để BTC nắm được số người tham dự Tour tiện việc sắp xếp.

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4. Panda's Mama
5. Panda's Papa
6. Thanhrebel
7. maithuy
8. let-it-be
9. bạn Let-it-be
10. vinhtrong
11. Mr Giang ban vinhtrong
12. Mai bạn vinhtrong
13. Minhdong
14. Lâm bạn vinhtrong
15. Tuấn bạn vinhtrong
16. Lệ Bạn Minh Đông
17. Tuấn bạn Minh Đông ( sẽ nhập băng tại Đồng xoài)
18. Hino
19. tam sên (bw) - vì được đe dọa nếu không tham gia tour này a TRB ly dị
20. tam sên (ibst) - bs a da bơm mà chưa thấy a í đăng ký
21. tam sên (3d) - sợ bị ly dị chung....
22. Rita(lều cá nhân)
23. Rita+(lều cá nhân)
24. maiminh (lều cá nhân)
25. maiminhlina (lều cá nhân)
26. Apo (lều cá nhân)
27. minhden (võng cá nhân)
28. duynguyen
29. duynguyenlina
30. Daitran( đặt trước cục gạch nhỏ xem)
31. Kikitravel
32. Kikitravel's
33. Tandold (xin phép đặt gạch )
34. Cà Chua
35. Hoangsuphu
36. Sonbenly
37. Molet(võng cá nhân)
38. Lemoto. TeddyBo
39. Kenvinnguyen ( cục gạch nhỏ thui )
40. NQS771 (đặt cục gạch)
41. Jomoibiet (mang theo võng)
42. Jomoibietlina
43. DanhCB ( bạ đâu thấy tiện ngủ đó)
44. cd-woman ( có võng cá nhân )
45. longan_cd (thức canh cho AE ngủ)
46. bao_canh_sat (Võng cá nhân)
47. SonKK
48. BụiĐời
49. Thương bạn kiki
50. Hưng bạn kiki
51. .....
100. ....

CÀ CHUA
14-02-2012, 12:10 PM
Có tý ý tưởng đề xuấ`t cùng BTC tour Sinh Thái :
Theo thông tấn xã Việt Nam và BBC London thì tour này ACE đem theo rất nhiều cần câu cá và ai cũng hy vọng sẽ bắt được cá lớn.
Vì vậy mình đề xuất BTC tổ chức sau khi chia nhóm và ổn định chổ ở thì sẽ tổ chức cuộc thi, nhóm nào câu được cá to nhất và được cá nhiều nhất trong khoản thởi gian nhất định do BTC quy định

+ Phần thưởng :
- Giải nhất : Thùng bia
- Giải nhì : thùng nước suối
- Giải ba : thức ăn nhanh

Ý nghĩa của cuộc thi :

1/ Tạo thêm hoạt động vui chơi bổ ích cho các thành viên, các tổ nhóm.
2/ Thêm nguồn thực phẩm cho toàn thể ACE.

Một vài ý kiến đóng góp cùng BTC, mong xem xét .

haimap198
14-02-2012, 02:06 PM
Có tý ý tưởng đề xuấ`t cùng BTC tour Sinh Thái :
Theo thông tấn xã Việt Nam và BBC London thì tour này ACE đem theo rất nhiều cần câu cá và ai cũng hy vọng sẽ bắt được cá lớn.
Vì vậy mình đề xuất BTC tổ chức sau khi chia nhóm và ổn định chổ ở thì sẽ tổ chức cuộc thi, nhóm nào câu được cá to nhất và được cá nhiều nhất trong khoản thởi gian nhất định do BTC quy định

+ Phần thưởng :
- Giải nhất : Thùng bia
- Giải nhì : thùng nước suối
- Giải ba : thức ăn nhanh

Ý nghĩa của cuộc thi :

1/ Tạo thêm hoạt động vui chơi bổ ích cho các thành viên, các tổ nhóm.
2/ Thêm nguồn thực phẩm cho toàn thể ACE.

Một vài ý kiến đóng góp cùng BTC, mong xem xét .

đi cắm trại hoang dã mà phần thưởng 1 thùng bia thì sao ta? haimap bận công chuyện nên không tham gia được thiệt là buồn quá đi

let-it-be
14-02-2012, 02:07 PM
Cám ơn anh Cà Chua vì ý tưởng trên, mình cũng đã từng nghĩ đến. Nhưng mình e là không nên chia nhóm câu cá vì các lý do như sau:

Tổ sẽ được chia khi các bạn gặp nhau và tự bắt cặp, nên có thể có tổ có tổ ko có cần. Có người thích câu, có người ko.

Ngoài việc câu cá, còn rất nhiều việc khác, như dựng lều trại, chế biến, nấu ăn... Lên đó chia người ra làm đều các việc, ai ko đem cần thì vào việc khác, ai đem cần thì cố gắng kiếm cá.

Còn với mỗi ae đem cần theo, các a đều rất muốn câu được cá, bắt được một con cũng đã là niềm hạnh phúc, đó là phần thưởng cũng xứng đáng lắm rồi.

Nên chăng, ai thích câu thì đi câu, ai nhiều nhất được thưởng, phần thưởng có thể là hoàn lại toàn bộ chi phí tham dự chẳng hạn. Thưởng 1 thùng bia coi như ko, vì cuối cùng khả năng là cũng hoàn lại cho ae uống.:))

Việc này sẽ được chốt khi các ace gặp nhau tại điểm tập trung.

CÀ CHUA
14-02-2012, 02:28 PM
Í zà .
Theo e được biết thì tiêu chí của Tour này là đem theo cái gì ăn và chơi cái đó, không mua tại địa phương. Vì vậy nếu được BTC mang theo thùng bia để trao thưởng thì ui Za giá trị tinh thần lắm đó bác Be ( Bác nghĩ xem nhé hơn 40 con người mà chỉ tổ dành chiến thắng mới có bia uống, còn lại phải chơi nước mắt quê hương, lúc đó mới thấy vị ngon của ông HENIKEN )hihi.

let-it-be
14-02-2012, 03:41 PM
Yên tâm, việc đó sẽ được kết lại khi các ace thống nhất với nhau ở điểm tập trung.

@all: DS này đã lên đến 50, và thêm khoảng 10 người sẽ đến vào buổi tối. Vì vậy được coi như là rất đông. DS sẽ được chốt lại, không nhận thêm sau ngày 15/2 nhé!

HP_Rolls Royce
14-02-2012, 04:39 PM
@Anh Bi: Anh chịu khó chở em được hok? http://matcuoi.com/smilies/cuteonion48.gif (http://www.matcuoi.com)

Veloc
14-02-2012, 04:57 PM
thôi em chịu hết nổi rồi, sẽ tiễn đoàn đến Hồ Suối Lam , xong về.

black.white
14-02-2012, 05:31 PM
Yên tâm, việc đó sẽ được kết lại khi các ace thống nhất với nhau ở điểm tập trung.

@all: DS này đã lên đến 50, và thêm khoảng 10 người sẽ đến vào buổi tối. Vì vậy được coi như là rất đông. DS sẽ được chốt lại, không nhận thêm sau ngày 15/2 nhé!

Đoàn đến sau sẽ đi luôn chung với anh em vì show buổi sáng bể òy

phuongibst
14-02-2012, 05:32 PM
@Anh Bi: Anh chịu khó chở em được hok? http://matcuoi.com/smilies/cuteonion48.gif (http://www.matcuoi.com)

A Bi, có nhận backseat kg? trả lời đi kìa.:D

black.white
14-02-2012, 05:37 PM
chỉ định luôn òy, anh bi sao mà từ chối được... e thì ko chở dc rùi

1stLady
14-02-2012, 05:46 PM
Đoàn đến sau sẽ đi luôn chung với anh em vì show buổi sáng bể òy

Chưa bể - đang chờ confirm...................

let-it-be
14-02-2012, 06:01 PM
Trời ơi, cơ hội ngàn vàng. Chắc anh bỏ BS thằng bạn thân để đi với em luôn. Có gì để anh hủy với thằng bạn rồi báo tin nhé

Black Anaconda
15-02-2012, 08:37 AM
Vậy chở em anh liên tục thắng gấp phải ko? Vậy là anh Thích bóp côn ròi.

Ôi anh đừng hủy với anh bạn thân. Ai làm vậy...Anh làm vậy, cả diễn đàn quánh giá anh chít lun á!

Thật sự em muốn đi quá chừng nhưng thứ 7 chủ nhật học cả ngày thế lày...Em thiệt hok bít nói mần răng luôn! Đi học thì lo lắng chuyện học. Đi học thì bùn bã chuyện đi chơi....http://matcuoi.com/smilies/cuteonion24.gif (http://www.matcuoi.com)

:)) Sao cứ đưa anh Bi lên 9 tầng mây rồi lại buông tay cho rơi tự do thế lày, tội lắm ...:))
Thích nhứt câu lày: "Vậy chở em anh liên tục thắng gấp phải ko? Vậy là anh Thích bóp côn ròi. "

Black Anaconda
15-02-2012, 08:41 AM
Em xin thêm 2 vé cho 2 tay này theo câu cá cho vui ạ...

1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4. Panda's Mama
5. Panda's Papa
6. Thanhrebel
7. maithuy
8. let-it-be
9. bạn Let-it-be
10. vinhtrong
12. Mai bạn vinhtrong
13. Minhdong
14. Lâm bạn vinhtrong
15. Tuấn bạn vinhtrong
16. Lệ Bạn Minh Đông
18. Hino
22. Rita(lều cá nhân)
23. Rita+(lều cá nhân)
26. Apo (lều cá nhân)
28. duynguyen
29. duynguyenlina
31. Kikitravel
32. Kikitravel's
34. Cà Chua
35. Hoangsuphu
36. Sonbenly
37. Molet(võng cá nhân)
38. Lemoto. TeddyBo
42. Jomoibietlina
47. SonKK
48. BụiĐời
49. Thương bạn kiki
50. Hưng bạn kiki
51. Trung (Black Anaconda's brother)
52. Nhỏ (...)
53. ...
100. ....

let-it-be
15-02-2012, 08:42 AM
Thôi các anh chị, tập trung vào chuyên môn nhé, đừng để topic bị loãng :smackass:, chút nữa Bi sẽ post bài bổ sung chương trình và những công việc cần chuẩn bị và chuyên chở. Các ace xem có cái nào phù hợp thì xung phong nhé.

let-it-be
15-02-2012, 09:27 AM
Kế hoạch tour:

trên tinh thần tự túc chuẩn bị các các tour mang tính hoang dã nặng đô về sau này hơn.

6h30: tập trung ở CV Gia Định

7h00: xuất phát, ai đến trễ tự đua theo

Ăn sáng ở quán phở Ngọc Mai

10h00: đến Suối Lam, một nhóm ở lại chợ mua đồ, còn lại vào đến khu vực hạ trại.

11h00 ăn tự túc. Ace có thể mang theo bánh mì, xôi, cơm nắm…
BTC sẽ cung cấp khoảng 4kg chả đủ loại

Nghỉ ngơi

13h00: bắt đầu các công đoạn chế biến thực phẩm mang theo, đánh bắt(cá), hái lượm(rau)

16h00 tắm tập thể dưới hồ.

18h00: ăn cơm chiều.

Tối có chương trình đặc sắc bao gồm ăn nhậu, quay heo, lửa trại. Ca hát cây nhà lá vườn, không chốt giờ kết thúc.

Sáng hôm sau...

Cà phê, trà có sẵn. Ace nào thích tự nấu nước, pha trà café.

Ăn sang: mì gói trứng có sẵn, tự chế biến.

Chế biến thức ăn đã đánh bắt, thu lượm sẵn: cá, rau sông…

11h00 ăn trưa

Nghỉ ngơi

14h00 thu dọn trại, vệ sinh,

Về lại Sài Gòn.

Cơ bản là vậy, ngẫu hứng thì thay đổi tùy theo số đông.

let-it-be
15-02-2012, 09:45 AM
Một số điều cần chuẩn bị:

Lều trại: chúng ta có 8 lều chung, vì vậy các bạn phải xung phong nhận chở 1 người 1 lều (lều cuộn lại khá gọn), nhận vào chiều thứ 6, 17/2, tại số 219/44 Dương Bá Trạc, liên hệ BW: 0909376278

Mỗi người đều phải xung phong chở 1 thứ, nếu không cũng bị ép chở, đăng ký thẳng trên forum vì vậy nên tự giác và hành lý mang theo nên gọn nhẹ, có thêm dây ràng.

Chén, đuã, muỗng, ly uống nước phải tự đem theo ăn xong tự rửa và đem về (ko khuyến khích dùng đồ sử dụng 1 lần rồi bỏ)

Xong nồi đem theo rất ít, gia vị cũng sẽ chủ yếu là các thứ căn bản, thức ăn cũng chế biến theo kiểu đơn giản ko cầu kỳ, như nướng mọi, nướng muối ớt, hấp, luộc… Các bạn nào chịu trách nhiệm nấu nướng nên tham khảo vài cách chế biến như vậy nhé. Khuyến khích các bạn có những món ngon bằng kiểu chế biến đơn giản.

Các vật dụng được post lên nếu ai đó có sẵn, có thể cho mượn được, xin vui lòng cho biết. Nếu ko chúng tôi sẽ tính đến chuyện mua. Các đồ mượn nếu làm hư, tập thể sẽ chịu trách nhiệm bồi thường.

Các loại dao búa xẻng, làm xong cất kỹ, ko đùa giỡn, tránh nguy hiểm.

Các bạn đem theo lều võng, ngủ riêng sẽ được trừ ra tiền thuê lều (nếu đăng ký trên topic trước ngày 16/2)

Buổi trưa ngày đầu tiên sẽ ăn tự túc, các ace đem theo gì ăn cũng được. Khuyến khích chuẩn bị cơm nắm theo, loại này đúng cái gu của dân đi hoang dã, có thể để được cả tuần vẫn ăn OK. Tham khảo cách làm trên Gú gồ. BTC sẽ chuẩn bị 5kg chả để các ace ăn chung.

Các vật dụng riêng cá nhân tự mang theo:

Chén, đũa, muỗng, ly, mền đắp.
Ai câu cá hay lội hồ nên trang bị giầy cao cổ hoặc ủng phòng rắn cắn.
Các loại thuốc cá nhân, thuốc chống muỗi.
Cần câu, mồi, đèn pin.

Đồ dùng chung, ai có thì “hê” lên cho mượn. Rồi chở đi luôn, sẽ được miễn trừ trách nhiệm các món khác.:))

Lều: 8 cái.
Dây thừng: 30m
Cuốc, xẻng, dao, rựa, búa chẻ củi, kềm, dây kẽm.
Dao chặt, dao vừa, dao nhỏ, kéo(làm thức ăn)
Bạt trải, tấm hiflex cũ… để trải làm “bàn ăn”, căng làm nhà vệ sinh có thể góp lại từ nhiều tấm nhỏ, ai có nhiêu mang nhiêu.: KT tổng: 60m2
Giẻ lau, nước rửa chén
Đèn bão: khoảng 3 cái.
Thùng nhựa đựng nước 20l có nắp vặn chặt và có quai: khoảng 3 thùng.
Café, trà (1 kg); (let-it-be, mua)
Ấm nhỏ bằng nhôm, có miếng lọc café bằng vải.
Thùng xốp giữ đá:1 thùng(BP)
1 rổ lớn.
Xong nồi 4 cái loại 15-20l, chảo: 2 cái
Dĩa nhựa, tô nhựa. Vá lớn, đũa lớn.
Than: 10kg(BP)
Gạo: 20kg(BP)
Phao bơm hơi: 1 cái.
Vỉ nướng lớn.(let-it-be, cho mượn)
Gia vị: Muối, tiêu, bột ngọt, ớt tươi.
Khăn giấy: 5 cuộn.(BP)
Bia: 6 thùng(BP)
Nước ngọt: 1 thùng.(BP)
Túi thuốc y tế.
Thuốc trị muỗi, thuốc đau đầu, đau bụng, dầu gió.

Ghi chú: Bà con tính chuyện cho mượn hay chở món gì thì qoute và ghi sau món đồ đó luôn. Món nào ghi chữ (BP) coi như mua trên Bình Phước. Ai ko chở đồ dưới này, lên BP coi như có trách nhiệm đi chung mua và chở món đó.

black.white
15-02-2012, 10:44 AM
cần 6 cây gì cũng được cao 2m, 1 bạt 2m x 4m để làm nhà vệ sinh cho các lina, mang theo 1 cuộn dây nylon để căng

CÀ CHUA
15-02-2012, 11:04 AM
cần 6 cây gì cũng được cao 2m, 1 bạt 2m x 4m để làm nhà vệ sinh cho các lina, mang theo 1 cuộn dây nylon để căng

Ơ cái A BW này, sao cứ ưu tiên lina thể nhả, em trai chưa vợ, không tắm tiên được, mấy anh í nhìn thì mất duyên em mất, e cũng có nhu cầu cơ mà.Emo013

be_ur_hun
15-02-2012, 11:14 AM
Hấp dẫn quá!! Ước gì mình có thời gian theo anh em những chuyến đi như thế này.. lâu quá.. không tour gì hết.. nhớ các Hoàng tử quá!!

let-it-be
15-02-2012, 11:24 AM

Mấy cây như vậy thì lên đó kiếm, hoặc mua thôi, chứ dưới này đem lên thì cồng kềnh lắm.

be_ur_hun
15-02-2012, 11:50 AM
Thực phẩm luôn luôn tươi là: mì gói và trứng.. kiểu gì cũng no và đủ chất.. các anh chị em tham gia tour nhớ thủ thêm 02 món đó nhé!!

Ah, chuyện muôn thuở của các chuyến cắm trại.. đó là Phòng cháy và chữa cháy nhé các bạn.. vì nơi đây là rừng.. dù có hồ nước cạnh bên.. nhưng cẩn thận vẫn hơn..

kikitravel
15-02-2012, 11:54 AM
Đồ dùng chung, ai có thì “hê” lên cho mượn. Rồi chở đi luôn, sẽ được miễn trừ trách nhiệm các món khác.:))

Cuốc, xẻng, dao, rựa, búa chẻ củi, kềm, dây kẽm.
Dao chặt, dao vừa, dao nhỏ, kéo(làm thức ăn) --> kiki đem dao cắt thịt bự và kéo làm thức ăn.
Bạt trải, tấm hiflex cũ… để trải làm “bàn ăn”, căng làm nhà vệ sinh có thể góp lại từ nhiều tấm nhỏ, ai có nhiêu mang nhiêu.: KT tổng: 60m2
Giẻ lau, nước rửa chén
Đèn bão: khoảng 3 cái.
1 rổ lớn.
Xong nồi 4 cái loại 15-20l, chảo: 2 cái--> kiki 1 đem chảo
Túi thuốc y tế.

Ghi chú:[I] Bà con tính chuyện cho mượn hay chở món gì thì qoute và ghi sau món đồ đó luôn. Món nào ghi chữ (BP) coi như mua trên Bình Phước. Ai ko chở đồ dưới này, lên BP coi như có trách nhiệm đi chung mua và chở món đó.[I]

DanhCB
15-02-2012, 02:27 PM
Anh và bà xã chờ đoàn tại phở Ngọc Mai nhé; có chở theo 1 tấm bạt để lót ngồi ( chứa đc khoản 10 em vừa nằm vừa ngồi thoải mái) và 1 cây rựa.

huydung
15-02-2012, 02:44 PM
Đăng ký giờ sắp chót :)
1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4. Panda's Mama
5. Panda's Papa
6. Thanhrebel
7. maithuy
8. let-it-be
9. bạn Let-it-be
10. vinhtrong
12. Mai bạn vinhtrong
13. Minhdong
14. Lâm bạn vinhtrong
15. Tuấn bạn vinhtrong
16. Lệ Bạn Minh Đông
18. Hino
22. Rita(lều cá nhân)
23. Rita+(lều cá nhân)
26. Apo (lều cá nhân)
28. duynguyen
29. duynguyenlina
31. Kikitravel
32. Kikitravel's
34. Cà Chua
35. Hoangsuphu
36. Sonbenly
37. Molet(võng cá nhân)
38. Lemoto. TeddyBo
42. Jomoibietlina
47. SonKK
48. BụiĐời
49. Thương bạn kiki
50. Hưng bạn kiki
52. Nhỏ (...)
53. huydung
100. ....

maiminh
15-02-2012, 03:07 PM
Em đi bằng xe thồ HTĐ nên có thể chở được vài món. Có gì BTC sắp xếp nha. Trước mắt là em sẽ tìm 2 cái nồi lớn mang theo (nếu ai có 2 cái nồi lớn thì cho mượn để em vứt lên xe thồ nha).

Forever
15-02-2012, 05:28 PM
Đăng ký giờ chót
1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4. Panda's Mama
5. Panda's Papa
6. Thanhrebel
7. maithuy
8. let-it-be
9. bạn Let-it-be
10. vinhtrong
12. Mai bạn vinhtrong
13. Minhdong
14. Lâm bạn vinhtrong
15. Tuấn bạn vinhtrong
16. Lệ Bạn Minh Đông
18. Hino
22. Rita(lều cá nhân)
23. Rita+(lều cá nhân)
26. Apo (lều cá nhân)
28. duynguyen
29. duynguyenlina
31. Kikitravel
32. Kikitravel's
34. Cà Chua
35. Hoangsuphu
36. Sonbenly
37. Molet(võng cá nhân)
38. Lemoto. TeddyBo
42. Jomoibietlina
47. SonKK
48. BụiĐời
49. Thương bạn kiki
50. Hưng bạn kiki
52. Nhỏ (...)
53. huydung
54. forever mang theo 1 cái xẻng nhỏ đào lổ :D và chở cái giề cũng được (theo yêu cầu BTC)
100. ....

vinhtrong
15-02-2012, 07:48 PM
Đăng ký giờ chót
1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4. Panda's Mama
5. Panda's Papa
6. Thanhrebel
7. maithuy
8. let-it-be
9. bạn Let-it-be
10. vinhtrong
12. Mai bạn vinhtrong
13. Minhdong
14. Lâm bạn vinhtrong
15. Tuấn bạn vinhtrong
16. Lệ Bạn Minh Đông
18. Hino
22. Rita(lều cá nhân)
23. Rita+(lều cá nhân)
26. Apo (lều cá nhân)
28. duynguyen
29. duynguyenlina
31. Kikitravel
32. Kikitravel's
34. Cà Chua
35. Hoangsuphu
36. Sonbenly
37. Molet(võng cá nhân)
38. Lemoto. TeddyBo
42. Jomoibietlina
47. SonKK
48. BụiĐời
49. Thương bạn kiki
50. Hưng bạn kiki
52. Nhỏ (...)
53. huydung
54. forever mang theo 1 cái xẻng nhỏ đào lổ và chở cái giề cũng được (theo yêu cầu BTC)
55.Bé Ngọc Bạn vinhtrong
100. ....

hieumaylanh
15-02-2012, 10:56 PM
Đăng ký giờ chót
1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4. Panda's Mama
5. Panda's Papa
6. Thanhrebel
7. maithuy
8. let-it-be
9. bạn Let-it-be
10. vinhtrong
12. Mai bạn vinhtrong
13. Minhdong
14. Lâm bạn vinhtrong
15. Tuấn bạn vinhtrong
16. Lệ Bạn Minh Đông
18. Hino
22. Rita(lều cá nhân)
23. Rita+(lều cá nhân)
26. Apo (lều cá nhân)
28. duynguyen
29. duynguyenlina
31. Kikitravel
32. Kikitravel's
34. Cà Chua
35. Hoangsuphu
36. Sonbenly
37. Molet(võng cá nhân)
38. Lemoto. TeddyBo
42. Jomoibietlina
47. SonKK
48. BụiĐời
49. Thương bạn kiki
50. Hưng bạn kiki
52. Nhỏ (...)
53. huydung
54. forever mang theo 1 cái xẻng nhỏ đào lổ và chở cái giề cũng được (theo yêu cầu BTC)
55.Bé Ngọc Bạn vinhtrong
56.hieumaylanh(có võng cá nhân)
100. ....

let-it-be
16-02-2012, 09:38 AM
Chốt lại tour này có khoảng 60 người hoặc hơn.

Trong số này, được miễn trừ chở đồ bao gồm các bạn vì công việc đến sau, các lina, các ace lo công việc liên hệ, mua đồ, các ace chở theo võng hoặc lều cá nhân. Thì mới chỉ có vài người nhận trách nhiệm chở đồ, vẫn còn cần rất nhiều người nữa, bao gồm 8 cái lều chung, và các vật dụng. Tour này là tour tự giác, vì thế nếu các bạn không tự xung phong chở đồ, kể cả bạn có BS, thì cách thức là ai tự lo thân nấy. Giờ chót, chúng tôi chỉ chở lên vài lều đủ để cho các ace đã thực hiện nghĩa vụ ở thôi. Những ace còn lại xin vui lòng tự lo chỗ ở. Đặc biệt là các bạn mới

let-it-be
16-02-2012, 09:45 AM

Cuốc, xẻng, dao, rựa, búa chẻ củi, kềm, dây kẽm. (4rever 1 xẻng, Bác Danh 1 rựa)
Dao chặt, dao vừa, dao nhỏ, kéo(làm thức ăn) --> kiki đem dao cắt thịt bự và kéo làm thức ăn.
Bạt trải, tấm hiflex cũ… để trải làm “bàn ăn”, căng làm nhà vệ sinh có thể góp lại từ nhiều tấm nhỏ, ai có nhiêu mang nhiêu.: KT tổng: 60m2 (Bác Danh, Ba Dân+...)
Cần câu cắm (B Anconda, 50 cái, mượn)
Giẻ lau, nước rửa chén
Đèn bão: khoảng 3 cái.(BW 2 cái, mượn)
1 rổ lớn.
Túi thuốc y tế.

Ghi chú: Bà con tính chuyện cho mượn hay chở món gì thì qoute và ghi sau món đồ đó luôn. Món nào ghi chữ (BP) coi như mua trên Bình Phước. Ai ko chở đồ dưới này, lên BP coi như có trách nhiệm đi chung mua và chở món đó.

Black Anaconda
16-02-2012, 09:55 AM

Cuốc, xẻng, dao, rựa, búa chẻ củi, kềm, dây kẽm. (4rever 1 xẻng, Bác Danh 1 rựa)
Bạt trải, tấm hiflex cũ… để trải làm “bàn ăn”, căng làm nhà vệ sinh có thể góp lại từ nhiều tấm nhỏ, ai có nhiêu mang nhiêu.: KT tổng: 60m2 (Bác Danh, Ba Dân+...)
Giẻ lau, nước rửa chén
1 rổ lớn.
Túi thuốc y tế.
Thuốc trị muỗi, thuốc đau đầu, đau bụng, dầu gió. (Black Anaconda mang theo 1 chai rượu thuốc chuyên trị đi ngoài cấp, ai bị ... dí thì tìm Trăn)

pandavnn
16-02-2012, 10:07 AM

Lều: 8 cái.(Panda 1 cái)
Giẻ lau, nước rửa chén
1 rổ lớn.
Túi thuốc y tế.
Thuốc trị muỗi, thuốc đau đầu, đau bụng, dầu gió.(Black Anaconda mang theo 1 chai rượu thuốc chuyên trị đi ngoài cấp)

let-it-be
16-02-2012, 10:20 AM
Anh haimap ko đi được nhưng sẽ gửi ae 1 vài tấm bạt. Ae nào sắp xếp chạy qua chở được thì báo nhé, gần ngã tư Bảy Hiền. Chắc 1 xe chở được. Ai chở thì ràng lót lên xe, chở BS vẫn vô tư. Cám ơn anh haimap nhiều.

DanhCB
16-02-2012, 10:55 AM
Quân số đến lúc này gần 60 người gần 01 đại đội rồi, Xin chấp hành việc phân công của BTC thực hiện thiết kế nhà WC, có ai tình nguyên viên nữa không?
Xin có vài ý kiến sau:
1/ Quân số khá đông nên không có cái nồi nào nấu đủ cho 60 người ăn ( trừ nồi quân dụng) do đó bây giờ cần phải chia thành các Tổ tự quản ( 10 -12 người) sẽ điều chỉnh cá thành viên khi kiểm tra quân số. Tổ sẽ chịu trách nhiệm phân công các thành viên mang các vật dụng dùng chung như: nồi niêu, xong chảo, dao, lều... cho Tổ.
2/ Dù các thành viên ngủ võng cá nhân nhưng mổi Tổ phải có 02 lều ( gọi là ngôi nhà chung để tập họp thành viên trong Tổ, để đồ đạt ...)
3/ Việc ăn uống do mổi Tổ tổ chức nấu ăn ( do cá nhân mang theo, do BTC cấp phát thực phẩm. do đánh bắt hái lượm) Riêng buổi chiều ăn toàn đoàn cũng cần phân công mổi Tổ chuẩn bị nấu 01 món góp lại ăn chung ) À có tổ chức chấm điểm ẩm thực do tui làm trưởng đoàn nghe các bạn.
4/ Vệ sinh trại, an toàn Trại do Trưởng ban an ninh Lemoto sẽ kiểm tra nhắc nhở các thành viên.
5/ Vui chơi thoải mái nhưng cần lưu ý 01 số vấn đề chung như sau:
Không chặt phá cây để làm củi, làm cột khi chưa xin phép trừ đi lượm củi khô. Nhất là cây cao su; Không tắm hồ vào ban đêm ( nên tắm tập thể)
-Giữ vệ sinh khu vực trại , mổii tổ có hố rác hoặc bao đựng rác, coi chừng củi lửa cháy lan.
- kỷ luật, đoàn kết, năng động và hỗ trợ, vui chơi hết mình là tiêu chí của đời sống trại. Sau hôm nay tui lắm lời thế.

duynguyen
16-02-2012, 11:01 AM
mấy nay em bận quá,không theo dõi dđ thường xuyên được,e xin chở lều hoặc bạt,gì cũng được tùy ace sắp xếp nhé.

black.white
16-02-2012, 11:03 AM
Anh haimap ko đi được nhưng sẽ gửi ae 1 vài tấm bạt. Ae nào sắp xếp chạy qua chở được thì báo nhé, gần ngã tư Bảy Hiền. Chắc 1 xe chở được. Ai chở thì ràng lót lên xe, chở BS vẫn vô tư. Cám ơn anh haimap nhiều.

a nói 3D chở hết đống bạt đó đi, mai nhớ qua e lấy lều nhá, mực ướp sẵn

1stLady
16-02-2012, 12:33 PM
Ae mang theo áo đỏ đồng phục nhé, chụp ảnh tập thể cho đẹp. 1st và team chụp ảnh wedding sẽ nhập đoàn vào tối T7 (tổng cộng 8 nguòi). Thanks BTC nhất là đ/c Lép :D

huydung
16-02-2012, 01:16 PM
huydung ủng hộ nữa kg cafe nhé

kikitravel
16-02-2012, 01:59 PM
Em và bạn đi 4 người 2 xe, xin nhận chở bất cứ đồ gì ban tổ chức phân công ạ

teddybo
16-02-2012, 02:05 PM
- Em lần đầu tiên đi tour và tình hình là em di solo nên BTC coi còn j thì em ràng theo cho có công với cách mạng ạ . SDT của em 0945566739 . Thân

cd-woman
16-02-2012, 02:13 PM
Còn em xin xung phong làm phóng sự ảnh xuyên suốt tour cho đoàn ạh....:)

CÀ CHUA
16-02-2012, 02:20 PM
Dạ thưa BTC, em xin chiều mai chạy qua nhà A Ba Khía để chở liều đồng thời E ủng hộ 30con bạch tuộc ướp muối ớt ạhạhạhạhạh.

be_ur_hun
16-02-2012, 02:42 PM
Còn em xin xung phong làm phóng sự ảnh xuyên suốt tour cho đoàn ạh....:)

Phóng sự thì phải toàn tập.. không được bỏ sót khoản nào nhá em gái!!!

Tandold
16-02-2012, 03:49 PM
Mình co cái xẻng cá nhân và khoản 10 m dây cột lều

haimap198
16-02-2012, 04:00 PM
ủng hộ 60m2 bạt làm bàn ăn, có thể căng làm liều, lót nằm,. sau đó làm nhà tắm cho chị em, cuối cùng làm củi cũng tốt. anh em ai rãnh ghé lấy nha haimap bận quá. sáng đó mình cũng đi trung quốc rồi. mong anh em thông cảm không chở ra được

let-it-be
16-02-2012, 05:03 PM
Thực tế, tour này đã lên đến con số 70 rồi. Lều sẽ liên hệ thêm cho đủ 10 cái, ae xung phong tiếp nữa nhé. Heo tộc đã đặt 1 em 20 kg, sẽ có tiết mục heo quay giữa trời đêm, chẹp chẹp...

@haimap: em sẽ liên hệ để lấy. Cám ơn anh!

truong3dan
16-02-2012, 05:05 PM
a nói 3D chở hết đống bạt đó đi, mai nhớ qua e lấy lều nhá, mực ướp sẵn

mấy nay em bận quá,không theo dõi dđ thường xuyên được,e xin chở lều hoặc bạt,gì cũng được tùy ace sắp xếp nhé.

ủng hộ 60m2 bạt làm bàn ăn, có thể căng làm liều, lót nằm,. sau đó làm nhà tắm cho chị em, cuối cùng làm củi cũng tốt. anh em ai rãnh ghé lấy nha haimap bận quá. sáng đó mình cũng đi trung quốc rồi. mong anh em thông cảm không chở ra được

3dan đã liên hệ lấy bạt từ anh haimap...chắc nhờ duynguyen chở giúp 1 ít vì đi xe đạp sẽ có mặt trễ tại Suối Lam so với đoàn nên không dám giữ nhiều vật dụng chung...

DanhCB
16-02-2012, 05:10 PM
huydung ủng hộ nữa kg cafe nhé

và thêm ít đường nữa nha em....

cd-woman
16-02-2012, 05:14 PM
Em xin đóng góp một vài ý kiến cho tour hoang dã, vì hiện giờ thấy tình hình quân số khá đông nên việc chia nhóm tổ theo ý kiến của bác DanhCB là rất hơp lý.Quân số hiện giờ là có thể 70 người ( vậy sẽ chia 10-15 người/tổ), và cũng nên chia tổ vào ngày mai và gút danh sách luôn vì ngày mốt là đã khởi hành rồi.Mỗi tổ có 1 nhóm trưởng( thành viên quen thuộc, có kinh nghiệm đi nhiều tour)

Việc chia tổ rất cần thiết vì:
1/ Di chuyển trên đường sẽ di chuyển theo tổ chẳng hạn( làm giống tour sinh nhật đễ dễ dàng cho việc kiểm soát xe và thành viên tham gia)
2/Chia đều đồ dùng , vật dụng lều bạt cho các tổ quản lý cũng như chuyên chở từ Sài Gòn.( các tổ chịu trách nhiệm quản lý đồ của BTC đưa, xong tour nộp lại BTC)
3/Phân công công việc , việc mỗi tổ nấu ăn và đóng góp 1 món ăn ntn cho chương trình hội thi ẩm thực.

P/s : em thấy chương trình thi câu cá cũng hay, vì đa số ace hội ai cũng mang cần và hình như đều là cần thủ, vậy tại sao ko tổ chức 1 cuộc thi nho nhỏ rằng ai câu được cá nhiều nhất đóng góp cho đoàn sẽ được khuyến khích 1 chầu cafe hoặc sẽ được 1 vé đi ăn tiệc tổng kết tour miễn phí chẳng hạn....:)

haimap198
16-02-2012, 07:06 PM
và thêm ít đường nữa nha em....

còn thiếu sữa, đá phin pha cà phê nữa anh ui, hehe.

Black Anaconda
16-02-2012, 07:34 PM
Em xin đóng góp một vài ý kiến cho tour hoang dã, vì hiện giờ thấy tình hình quân số khá đông nên việc chia nhóm tổ theo ý kiến của bác DanhCB là rất hơp lý.Quân số hiện giờ là có thể 70 người ( vậy sẽ chia 10-15 người/tổ), và cũng nên chia tổ vào ngày mai và gút danh sách luôn vì ngày mốt là đã khởi hành rồi.Mỗi tổ có 1 nhóm trưởng( thành viên quen thuộc, có kinh nghiệm đi nhiều tour)

Việc chia tổ rất cần thiết vì:
1/ Di chuyển trên đường sẽ di chuyển theo tổ chẳng hạn( làm giống tour sinh nhật đễ dễ dàng cho việc kiểm soát xe và thành viên tham gia)
2/Chia đều đồ dùng , vật dụng lều bạt cho các tổ quản lý cũng như chuyên chở từ Sài Gòn.( các tổ chịu trách nhiệm quản lý đồ của BTC đưa, xong tour nộp lại BTC)
3/Phân công công việc , việc mỗi tổ nấu ăn và đóng góp 1 món ăn ntn cho chương trình hội thi ẩm thực.

P/s : em thấy chương trình thi câu cá cũng hay, vì đa số ace hội ai cũng mang cần và hình như đều là cần thủ, vậy tại sao ko tổ chức 1 cuộc thi nho nhỏ rằng ai câu được cá nhiều nhất đóng góp cho đoàn sẽ được khuyến khích 1 chầu cafe hoặc sẽ được 1 vé đi ăn tiệc tổng kết tour miễn phí chẳng hạn....:)

Thống nhất giải pháp chia tổ tự quản(gợi ý cá nhân là 05 tổ) và Trăn sẽ giao cho mỗi tổ 10 cần câu cắm vào lúc 16h ngày hôm trước, mỗi tổ tự quản lý cần, tự tìm mồi, móc mồi và cắm cần tại địa điểm tùy thích, cần của mỗi tổ sẽ được sơn theo số thứ tự, 7h sáng hôm sau BTC dựa theo số "sinh vật" lôi lên từ hồ của mỗi tổ mà chấm điểm.
Thành quả lôi lên từ hồ chỉ hợp lệ khi dùng cần cắm và có kích thước >3cm (bất kể con gì từ cá, ếch, nhái, cá sấu, cá mập, cá voi ...). Mỗi con được cộng 1 điểm (+1).

Tất cả số cá thu được đến sáng hôm sau sẽ trưng dụng làm thực đơn buổi trưa trước khi đoàn về Sì gòn.

NOTICE:
- 02 Tổ có số điểm kém nhất sẽ chịu trách nhiệm vệ sinh toàn khu trại sau khi kết thúc Tour.
- 02 Tổ kế tiếp có trách nhiệm gom lều trại và vật dụng chung của đoàn về điểm tập kết.
- 01 Tổ còn lại công việc nhẹ nhất là điểm danh quân số toàn đoàn trước khi khởi hành về TPHCM (có bản danh sách kèm theo)

Forever
16-02-2012, 08:40 PM
http://hoangtuden.com/showthread.php?t=1028&page=4
Thấy Anh Em lo việc ăn chơi nhiều quá mà không đề cập gì đến vấn đề chuẩn bị cho "vợ yêu" nên mạn phép đính kèm bài này cho Anh Em lưu ý. Dù quãng đường chỉ có 120km không dài nhưng cũng không phải ngắn, dù sao chuẩn bị trước vẫn hơn. Emo87

hino
16-02-2012, 09:47 PM
mình cũng tham gia tour này, do là lần đầu đi nên ko cũng biết mọi người gom đồ cần vận chuyển lên BP ở đâu, chủ tour vui lòng chia cho mình chở 1 ít vật dụng, như lều, võng, nồi nêu, dao, búa....
Hiếu: 0907727910

hieumaylanh
16-02-2012, 10:22 PM
Ae chú ý,ai ngũ võng thì nhớ đem theo cái gì đó để che mưa ngoài bạt và lều ,thực tế mấy hôm nay mưa cũng bất thừơng đó,không thì ướt hết như chuột ...lột đó.Hy vọng bữa đó cắm trại trời ông trời thương.Chắc phải theo dõi dự báo thời tiết xem thế nào.

BụiĐời
16-02-2012, 10:23 PM
Đăng ký giờ chót
1. Black Anaconda
2. Black Anacondalina
3. Panda
4. Panda's Mama
5. Panda's Papa
6. Thanhrebel
7. maithuy
8. let-it-be
9. bạn Let-it-be
10. vinhtrong
12. Mai bạn vinhtrong
13. Minhdong
14. Lâm bạn vinhtrong
15. Tuấn bạn vinhtrong
16. Lệ Bạn Minh Đông
18. Hino
22. Rita(lều cá nhân)
23. Rita+(lều cá nhân)
26. Apo (lều cá nhân)
28. duynguyen
29. duynguyenlina
31. Kikitravel
32. Kikitravel's
34. Cà Chua
35. Hoangsuphu
36. Sonbenly
37. Molet(võng cá nhân)
38. Lemoto. TeddyBo
42. Jomoibietlina
47. SonKK (lều cá nhân)
48. BụiĐời (lều cá nhân)
49. Thương bạn kiki
50. Hưng bạn kiki
52. Nhỏ (...)
53. huydung
55.Bé Ngọc Bạn vinhtrong
56.hieumaylanh(có võng cá nhân)
57. Trọng (chung lều với mọi người + BTC yêu cầu chở cái giề cũng được)
58. Dao Trì (chung lều với mọi người + BTC yêu cầu chở cái giề cũng được)

black.white
16-02-2012, 10:51 PM
Cái này thành 1 tour lớn mất tiêu rồi... hot thiệt... chúc mọi người vui vẻ

let-it-be
16-02-2012, 10:54 PM
@Bụi Đời: Tour đã kết sổ, chúng tôi ko nhận thêm người nữa nhé!

black.white
17-02-2012, 12:24 AM
Tour này hứa hẹn nhiều cái "hay và kịch tính" lắm đây, ai có nên chở theo bình chữa cháy phòng hờ, ko thể coi thường được.

truong3dan
17-02-2012, 01:27 AM
Vài việc lưu ý cận ngày tour:
- ACE lưu ý kỹ vấn đề vật dụng cá nhân như: chén, đũa, muỗng (không thôi lên đó CẤM mượn nhờ vả gì nhé - tuyệt đối không khuyến khích chén đĩa giấy sử dụng 1 lần nhé Emo013)
- Quần áo tư trang mang theo theo tiêu chí "hoang dã" - tuyệt đối gọn nhẹ (1,2 bộ quần áo dự phòng) ở dơ 1 ngày không sao đâu!!! - còn chỗ BTC phân chở đồ chung
- Vấn đề phân tổ sẽ có nhưng cận ngày quá khó mà phân bổ trách nhiệm đồ dùng sinh hoạt riêng từng tổ - sẽ chỉ phân tổ để quản lý sau khi tập trung tại điểm tập trung - sau đó các tổ tự phân công nhau trang bị (mua/mượn) trang thiết bị khi lên đến điểm hạ trại

P/S: điểm tổ chức tour lần này do anh Thanhrebel "mớm" nên ảnh cảm thấy trách nhiệm quá lớn...ACE trên tinh thần "phớt lờ" anh Thanhrebel - không nhờ vả, xin trợ giúp từ anh Thanh sẽ là tiêu chí thành công của tour - ngủ lạnh 1 ít, bụng đói, mồi dở chút đỉnh mới là thành công Emo013

@BW: đi xe hơi nhớ mang theo bình PCCC nhe... tự phòng cho em trước đi Emo32

black.white
17-02-2012, 01:29 AM
Vài việc lưu ý cận ngày tour:
- ACE lưu ý kỹ vấn đề vật dụng cá nhân như: chén, đũa, muỗng (không thôi lên đó CẤM mượn nhờ vả gì nhé - tuyệt đối không khuyến khích chén đĩa giấy sử dụng 1 lần nhé Emo013)
- Quần áo tư trang mang theo theo tiêu chí "hoang dã" - tuyệt đối gọn nhẹ (1,2 bộ quần áo dự phòng) ở dơ 1 ngày không sao đâu!!! - còn chỗ BTC phân chở đồ chung
- Vấn đề phân tổ sẽ có nhưng cận ngày quá khó mà phân bổ trách nhiệm đồ dùng sinh hoạt riêng từng tổ - sẽ chỉ phân tổ để quản lý sau khi tập trung tại điểm tập trung - sau đó các tổ tự phân công nhau trang bị (mua/mượn) trang thiết bị khi lên đến điểm hạ trại

P/S: điểm tổ chức tour lần này do anh Thanhrebel "mớm" nên ảnh cảm thấy trách nhiệm quá lớn...ACE trên tinh thần "phớt lờ" anh Thanhrebel - không nhờ vả, xin trợ giúp từ anh Thanh sẽ là tiêu chí thành công của tour - ngủ lạnh 1 ít, bụng đói, mồi dở chút đỉnh mới là thành công Emo013

@BW: đi xe hơi nhớ mang theo bình PCCC nhe... tự phòng cho em trước đi Emo32

e đi xe máy và đi chộp hềnh, tối mới lên tới, ko tiện chở bình chữa cháy, ý là mang theo lên trên đó

maiminh
17-02-2012, 07:23 AM
Minh sẽ chở theo bình chữa cháy nha.

let-it-be
17-02-2012, 09:04 AM
Tạm thời số vật dụng sẽ được phân chia như sau:

Lều: 10 cái.(Panda, teddybo, hoangsuphu, cachua, kiki, hino) liên hệ BW: 0903376278)
Cuốc, xẻng, dao, rựa, búa chẻ củi, kềm, dây kẽm, dây thừng, dây nilon (4rever 1 xẻng, Bác Danh 1 rựa, bác Bảo xẻng và dây, let-it-be:kềm, dây nilon, 20m dây thừng:mua)
Bạt trải: (Bác Danh, Ba Dân+duynguyen)
Cần câu cắm (B Anaconda, 50 cái, mượn)
Giẻ lau, nước rửa chén(BP)
Thùng nhựa đựng nước 20l có nắp vặn chặt và có quai: khoảng 3 thùng.(BP)
1 rổ lớn.
Khoai lang 5kg (BP)
Phao bơm hơi: 1 cái. (Thanhrebel)
Gia vị: Muối, tiêu, bột ngọt, ớt tươi.(BP)
Túi thuốc y tế.
Thuốc trị muỗi, thuốc đau đầu, đau bụng, dầu gió.(Black Anaconda mang theo 1 chai rượu thuốc chuyên trị đi ngoài cấp)

Ghi chú: Bà con tính chuyện cho mượn hay chở món gì thì quote và ghi sau món đồ đó luôn. Món nào ghi chữ (BP) coi như mua trên Bình Phước.

let-it-be
17-02-2012, 09:39 AM
Về việc xếp tổ thì như Bi đã nói, sẽ có, nhưng ở đây, để vui vẻ, đến chỗ tập trung và ăn sáng, sẽ tự tách nhóm ăn ý đăng ký với nhau. Nên chia chừng 4 nhóm, mỗi nhóm 15 người thôi. Những ae nào ko tự giác chở đồ khả năng sẽ được gom vào 1 chỗ cho tiện.

Có 1 nhóm vì chụp hình cưới sẽ lên sau, khoảng 8 người. Nhóm này được tha.

Mỗi nhóm có thể được cấp 2 lều, tự dựng, tự bảo quản, hư hỏng phải bồi thường. Đồ đạc cũng phải tự giữ, hạn chế việc qua lại giữa các lều.

4 nhóm sẽ được phân chia cần câu cắm đều và được hướng dẫn sơ việc cắm cần.

Chia nhiều nhóm quá cũng ko ổn vì thực sự chúng ta dự định sẽ mượn nồi ở BP, chở theo khá lỉnh kỉnh, nên mỗi món chỉ làm theo 2 nồi lớn(cơm 2 nồi, canh hay món mặn mỗi thứ 2 nồi). Nếu thi cũng được nhưng tập trung vào việc cấp mỗi tổ mấy con cá hoặc mấy con gà, cho tự chế biến ko dùng nồi. Muốn nướng muốn hun khói gì thì tùy:teasing:

Các ae câu cá ngoài việc cùng dựng lều và dỡ lều cùng các việc chung thì có thể cho toàn thời gian đi câu, lúc nào rảnh thì tự giác phụ, chủ yếu để các ae toàn tâm toàn ý cho việc kiếm mồi về cho cả nhà.

Thế nhé, ngày mai tập trung tại CV Gia Định từ 6h30-7h00, là xuất phát luôn.

cd-woman
17-02-2012, 10:02 AM
Về việc xếp tổ thì như Bi đã nói, sẽ có, nhưng ở đây, để vui vẻ, đến chỗ tập trung và ăn sáng, sẽ tự tách nhóm ăn ý đăng ký với nhau. Nên chia chừng 4 nhóm, mỗi nhóm 15 người thôi. Những ae nào ko tự giác chở đồ khả năng sẽ được gom vào 1 chỗ cho tiện.

Có 1 nhóm vì chụp hình cưới sẽ lên sau, khoảng 8 người. Nhóm này được tha.

Mỗi nhóm có thể được cấp 2 lều, tự dựng, tự bảo quản, hư hỏng phải bồi thường. Đồ đạc cũng phải tự giữ, hạn chế việc qua lại giữa các lều.

4 nhóm sẽ được phân chia cần câu cắm đều và được hướng dẫn sơ việc cắm cần.

Chia nhiều nhóm quá cũng ko ổn vì thực sự chúng ta dự định sẽ mượn nồi ở BP, chở theo khá lỉnh kỉnh, nên mỗi món chỉ làm theo 2 nồi lớn(cơm 2 nồi, canh hay món mặn mỗi thứ 2 nồi). Nếu thi cũng được nhưng tập trung vào việc cấp mỗi tổ mấy con cá hoặc mấy con gà, cho tự chế biến ko dùng nồi. Muốn nướng muốn hun khói gì thì tùy:teasing:

Các ae câu cá ngoài việc cùng dựng lều và dỡ lều cùng các việc chung thì có thể cho toàn thời gian đi câu, lúc nào rảnh thì tự giác phụ, chủ yếu để các ae toàn tâm toàn ý cho việc kiếm mồi về cho cả nhà.

Thế nhé, ngày mai tập trung tại CV Gia Định từ 6h30-7h00, là xuất phát luôn.

Một số điều cần lưu ý thêm của tour.
1/Vẫn với tiêu chí và slogan của hội chúng ta " Tất cả anh chị em ai cũng là Ban Tổ Chức " tinh thần tự thân vận động và đoàn kết cùng nhau nha mọi người.Tránh suy nghĩ tour này a Be phát sướng và đè nặng trách nhiệm lên a Be ( đã lép hết bi rùi mà tour này còn bị đè nặng , gánh vác trọng trách thì chắc hết bi mà chơi luôn quá....Emo013)
2/Tour hoang dã nên về với thiên nhiên , cứ kiếm cái ăn thiên nhiên mà nướng tại chỗ luôn cho tiện, khỏi mắc công mượn nồi niu xoong chảo nấu cơm các kiểu lích ka lích kít như cơm nhà thì ko hay .
3/Xem chương trình dự báo thời tiết thì khả năng sẽ có mưa, ace phải trang bị áo mưa bộ và dép lào mang theo nha.

black.white
17-02-2012, 10:30 AM
Minh sẽ chở theo bình chữa cháy nha.

Đừng quên nha a, thật sự rất cần thiết, có gì dùng nó cầm nó phang luôn

maiminh
17-02-2012, 10:41 AM
BW: Sáng nay ghé văn phòng chôm cái bình vứt lên xe thồ chung với 2 cái nồi lớn rùi em. Còn cái bảng Tiêu Lệnh chắc kh cần, hehe

let-it-be
17-02-2012, 11:34 AM
Tính sử dụng đèn bão cho nó thiên nhiên mà thấy ko tiện lắm, thôi thì ai có đèn sạc loại gọn gàng mà sáng, thì đem theo, cần khoảng 4 cái, sạc đầy đủ điện nhé.

Cần 1 cây đàn ghi-ta cho đêm nhạc rừng hoang, ai đăng ký đem theo nào?

longan_cd
17-02-2012, 01:17 PM
ngày mai mamy và "má nhỏ" đòi đi vũng tàu nên ...em xin rút lui ...xin cáo lỗi cùng cả nhà.
chúc cả nhà thượng lộ bình an.

bao_canh_sat
17-02-2012, 03:15 PM
Tính sử dụng đèn bão cho nó thiên nhiên mà thấy ko tiện lắm, thôi thì ai có đèn sạc loại gọn gàng mà sáng, thì đem theo, cần khoảng 4 cái, sạc đầy đủ điện nhé.

Cần 1 cây đàn ghi-ta cho đêm nhạc rừng hoang, ai đăng ký đem theo nào?
Em sẽ mang đàn guitar cho nhé, nhưng đàn cũng cùi thôi, nếu anh nào có đàn zịn mang theo là tốt nhất...

Tandold
17-02-2012, 03:29 PM
Báo cáo chủ thớt, xẻng thì có rồi còn dây cột lều thì chưa kiếm ra.

haimap198
17-02-2012, 03:33 PM

không cần đâu anh, đợt này em gởi hìlex nhiều lắm anh cứ cắt ra mà cột vô tư vụ dây đi anh. hehe

DanhCB
17-02-2012, 04:21 PM
Sài Gòn mưa, còn Bình phước....? Thanh Rebel đánh dây thép hỏi thăm bà con trên ấy có mưa không để anh em còn chuẩn bị...tắm mưa.
+ Danh mang 01 cái đèn sạc.

let-it-be
17-02-2012, 04:22 PM

Thôi để em mua luôn anh ơi.

Lại tiếp tục trở lại phương án đèn bão cho nó hoang sơ, hehe... Đèn sạc mới vừa thử, cháy hổng được nhiêu lâu. Sợ tối đó làm lút đêm quá.:drunk:

@baocanhsat: Cứ chở đàn theo đi, đến điểm tập trung sẽ có xe hơi mang vác dùm.

black.white
17-02-2012, 04:25 PM
@Bao canh sat: sơ cua vài sợi dây đàn luôn nhe... có ai gần nhà bác Danh tiện lấy dùm e cái Loa sạc để lên đó đàn cho lớn

let-it-be
17-02-2012, 05:20 PM
Cafe sẽ mua loại hòa tan cho tiện, ae ai thích uống cafe pha phin thì đem phin theo nhe, có sẵn cafe của huydung, sẵn cho mình pha ké hén.

hieumaylanh
17-02-2012, 05:20 PM
1.Mình có 20m dây thừng và 1 cuộn dây dù nhỏ đem theo dùng chung
2.Một dao phay cùi bắp chặt cây ,chẻ cũi cũng được

let-it-be
17-02-2012, 05:25 PM
1.Mình có 20m dây thừng và 1 cuộn dây dù nhỏ đem theo dùng chung
2.Một dao phay cùi bắp chặt cây ,chẻ cũi cũng được

Bạn mang theo dây được rồi. Dao nhiều quá hổng có đồ mà chặt...

bao_canh_sat
17-02-2012, 05:45 PM
@Bao canh sat: sơ cua vài sợi dây đàn luôn nhe... có ai gần nhà bác Danh tiện lấy dùm e cái Loa sạc để lên đó đàn cho lớn
B.W nhắc thì em mới nhớ mà sợ không kịp chạy đi mua quá... thôi thì tranh thủ xem thế nào?

Makino
17-02-2012, 08:26 PM
Sory ban tổ chức cho xin gút cục gạch vì công chuyện đột xuất.Uổng cho việc chuẩn bị mồi câu và cần câu câu hồ hoang giã.Chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ,đành ở nhà đợi tin,hình của mọi người.

black.white
17-02-2012, 08:46 PM
Lều đã mang về... tổng chi phí là 1.300.000 + 1 CMND... vài hình ảnh test lều

tháo lều

bắt đầu thử

thành phẩm... không có e màu vàng, có e này thử lều

từ trong chui ra

onggiachonggay_an
17-02-2012, 10:38 PM
Test lều sao có....cái lẩu...?

wonghong
18-02-2012, 05:43 AM
Chúc ACE có 1 tour dã ngoại thật vui vẻ, thượng lộ bình an.

Tuanrocker
18-02-2012, 04:10 PM
Gọi liên hệ với đòan lúc 11h40, nhận được tin từ già làng Bác Danh đoàn đã đến nơi an toàn, đang chuẩn bị hạ trại và nhóm lữa bắt đầu việc bếp núc dã chiến. Chúc ACE có tour dã ngoại hoành tráng , vui vẻ và thân thiện.

Black Anaconda
19-02-2012, 06:38 PM
Đoàn đã về đến TPHCM an toàn, đầy đủ, khỏe mạnh và ... lim dim do thức khuya.
Lại một tour dành cho ẩm thực và tiếng cười.
Vợ chồn Trăn xin cảm ơn BTC và anh em trong toàn đã tạo điều kiện, hỗ trợ lẫn nhau để Tour thành công tốt đẹp.
Và đặc biệt là cảm ơn hai Phụ huynh của Panda rất nhiều vì dù là lần đầu tham gia cùng ae HTĐ nhưng hai bác rất rất nhiệt tình cùng mọi người, ai đến đâu hai bác đến đó. Đặc biệt là bác gái đã lo khâu hậu cần cho anh em trong đoàn rất ư là chu đáo.
Hẹn gặp mọi người ở Tour gần nhất.

Thân ái.
Black Anaconda and lina

abraham
19-02-2012, 11:16 PM
kekekeke em vừa đi về, chạy chiếc Future :) các anh chị tổ chức quá ok.

BINH_DONGTHAP
20-02-2012, 07:02 AM
Chúc mừng BTC đã tổ chức tour thành công tốt đẹp. Lót dép ngồi đợi xem hình! He he!

Forever
20-02-2012, 09:01 AM
Đến giờ vẫn còn sướng :banana_smiley_32:.....hichic...nhớ cái cảm giác ngồi nhậu và hát hò cùng mọi người dưới ánh đèn mờ mờ ảo ảo giữa khung cảnh vắng lặng của rừng cao su....hichic.....lại tiếp tục thèm....Emo77

kikitravel
20-02-2012, 10:38 AM
Hiện tại Kiki cón giữ một cái CMND tên PHẠM TRƯỜNG GIANG, sinh ngày 29/08/1979, nguyên quán Hà Bắc.
Bạn có thể liên hệ kiki theo số 0935 353 669 hoặc cafe sáng chủ nhật trên Hoa Viên để lấy nhé.
Cám ơn.

besuabodh
20-02-2012, 10:51 AM
thành phẩm... không có e màu vàng, có e này thử lều

từ trong chui ra
http://i203.photobucket.com/albums/aa243/vnptpkt/IMG020.jpg[/QUOTE]

thik "em" áo hường =)) :xEmo1

Veloc
20-02-2012, 10:56 AM
Hình đâu rồi Bầu ơi, dimo phát nhé
http://i259.photobucket.com/albums/hh297/hoanganh3321774/_MG_3189.jpg

let-it-be
20-02-2012, 10:57 AM
Các ace post hình xin vui lòng mở hẳn 1 topic mới để theo dõi cho tiện nhé. Cám ơn các tay súng.

hieumaylanh
20-02-2012, 12:12 PM
Đoàn đã về đến TPHCM an toàn, đầy đủ, khỏe mạnh và ... lim dim do thức khuya.
Lại một tour dành cho ẩm thực và tiếng cười.
Vợ chồn Trăn xin cảm ơn BTC và anh em trong toàn đã tạo điều kiện, hỗ trợ lẫn nhau để Tour thành công tốt đẹp.
Và đặc biệt là cảm ơn hai Phụ huynh của Panda rất nhiều vì dù là lần đầu tham gia cùng ae HTĐ nhưng hai bác rất rất nhiệt tình cùng mọi người, ai đến đâu hai bác đến đó. Đặc biệt là bác gái đã lo khâu hậu cần cho anh em trong đoàn rất ư là chu đáo.
Hẹn gặp mọi người ở Tour gần nhất.

Thân ái.
Black Anaconda and lina
-Cảm ơn BTC đã tổ chức 1 tour tuyệt vời,di chuyển an toàn,phong cảnh đẹp,mồi và bia bao la luôn,ae giao lưu rất vui vẻ.Đặc biệt là tổ hậu cần:chị mobi,Thanh rebel,ace khác,phụ huynh của panda đã rất nhiệt tình lo mua nguyên liệu,mượn nồi về chế biến mồi cho ae(lần tới nhớ mời 2 bác nữa nhá panda)
-Thks forever,bao canh sat,panda,ae chung nhóm vì lần đầu giao lưu đã hỗ trợ,lần này bị cảm nên khg có nhậu giao lưu với ae khác,hẹn lần sau
-Bịch mật ong về tới nhà còn khg black anaconda hay bị trưng dụng làm mồi rồi?
Hẹn tour sau

huydung
20-02-2012, 12:38 PM
Tìm Trẻ Lạc
Cháu Panda, 14 tuổi, ở clb Hoàng Tử đen , cao khoảng 1m7, người bình thường, đi Tour dã ngoại sinh thái Hồ Suối Lam đến nay chưa liên lạc được . Khi đi cháu mặc quần bò màu xanh, áo thun đỏ, áo khoác ngoài màu đen.
Ai biết xin liên hệ tìm giúp cháu. Xin cảm ơn và hậu tạ
http://i272.photobucket.com/albums/jj180/huydungzidean/DSC_0246-1.jpg

pandavnn
20-02-2012, 01:46 PM
Tìm Trẻ Lạc
Cháu Panda, 14 tuổi, ở clb Hoàng Tử đen , cao khoảng 1m7, người bình thường, đi Tour dã ngoại sinh thái Hồ Suối Lam đến nay chưa liên lạc được . Khi đi cháu mặc quần bò màu xanh, áo thun đỏ, áo khoác ngoài màu đen.
Ai biết xin liên hệ tìm giúp cháu. Xin cảm ơn và hậu tạ
http://i272.photobucket.com/albums/jj180/huydungzidean/DSC_0246-1.jpg

Cảm ơn và hậu tạ thôi hả Huydung, hok có gì nữa hả. Mừh em nó hok có mặc áo đỏ nhá, em nó mặc màu tím mộng mơ nhá!!!

let-it-be
20-02-2012, 06:50 PM
Ôi, đuối.......... Sao mà ăn với nhậu te tua như vậy hè?

Nhưng ai mà từ chối được khi ở 1 tour đầy kỷ niệm và những niềm vui bất ngờ như vậy.

Ta bỗng thấy HTĐ xuất hiện thêm nhiều anh chị có tài hậu cần, bếp núc và miệt mài lo cho ae chu đáo từ đầu cho đến cuối tour, như anh maiminh, anh Molet, cô chú ba mẹ của "liti" Panda. Bà chị sư tử nhà Mobi vẫn như mọi khi, quán xuyến việc ăn uống quên luôn đường về, thật đáng mặt sư tử àh. Ta bỗng thấy mình lười biếng, bỗng thấy mình vụng về trước sự tháo vát của các già làng (mà hy vọng đợt này sẽ bị lôi kéo thêm vài nhân tố nữa, hehe).

Nhưng trên hết, cho Bi gửi lời cám ơn đặc biệt đến anh Thanhrebel và chị Thúy, cùng sự hỗ trợ của gia đình anh Thanh. Nhìn anh chị lăng xăng từ đầu đến cuối, dường như ko lúc nào nghỉ để lo cho toàn bộ tour, mới thấy thương thật nhiều. Vậy mà lúc nào cũng lo ace chưa đủ vui. Tour này ko nhậu được nhiều, thì về đây chúng em bù cho nhé!

Ôi, lại nhớ những ly mì, lon trà dã chiến. Nhớ con heo quay tròn, thịt nóng ngon như chưa bao giờ hơn thế. Ấn tượng với bài hát trường kỳ về Tôn Ngộ Không của anh Trung, anh trai Trăn Đen, và ngón đàn hào hoa. Nhưng tất cả cũng bị chìm trước tài kể chuyện của anh Cà Chua. Ae đều phải công nhận anh là người đàn ông can đảm nhất, cho dù đã bị từ chối, xua đuổi, la ó nhưng vẫn kiên định đến cùng để kể hẳn những 3 câu chuyện, làm các ace cười lăn nghiêng ngả, sau khi đã tự lấy tay thọt lét cho nhau.

Nhớ ánh mắt tròn xoe của cô gái Bình Phước, giữa trời đêm, mà sâu như vô tận, làm ta tự nhiên trong vài giây ngắn ngủi lại mơ màng, nghĩ ngợi. Nhớ tiếng ghita bập bùng bên bếp lửa trong đêm khuya thanh vắng. Ước chi thời gian trôi chậm lại nhỉ.

Buồn cười nhất là cái đám hô hào lớn miệng nhất là Bi, 3 Dân, Cà Chua, lại ko chuẩn bị tí gì cho buổi ăn trưa đầu tiên. May mà có bếp lửa của già làng với những tô mì gói nóng hổi, hay là ấn tượng từ sự chu đáo của cô chú Ba Dân, papa và mama của Panda, cô lôi ra trong cái túi nào là bánh mì đến 10 ổ, đồ hộp, mì gói, muỗng đũa, đường, muối tiêu.. cái gì cũng có, tưởng như cái túi thần của Đô rê mon. Lại thấy nhớ mẹ ở nhà ghê.

Và bao nhiêu là kỷ niệm đáng nhớ nữa, làm ta lại như gần thêm nhau. Hạnh phúc là khi ta biết bên mình luôn có những người bạn chân tình!

Hẹn gặp các ace trong tour hoang dã nặng đô hơn sắp tới, kiểu như Nam Cát Tiên chẳng hạn, nhé!!!

Mệt nhưng mà vui các ace hỉ!

simba
21-02-2012, 08:51 AM
Nhớ ánh mắt tròn xoe của cô gái Bình Phước, giữa trời đêm, mà sâu như vô tận, làm ta tự nhiên trong vài giây ngắn ngủi lại mơ màng, nghĩ ngợi. Nhớ tiếng ghita bập bùng bên bếp lửa trong đêm khuya thanh vắng. Ước chi thời gian trôi chậm lại nhỉ.

...cháy nhà nè ông Bi nhé, mấy giây cũng là có tội :D

cám ơn mọi người đã tham gia ,tạo một tour rất hay. đây sẽ là cột mốc cho HTD, bắt đầu một loại hình tour mới : tour hoang dã sinh thái :) năm 2012 này chúng ta sẽ thêm nhiều tour như thế :)

DanhCB
21-02-2012, 09:24 AM
Nhận xét tour dã ngoại:
+ Ngoại cảnh: Địa điểm tuyệt vời (cảm ơn Thanh rebel và bà xã) + Dụng cụ bếp núc vác từ nhà ra gần hết.
+ Tổ Hậu cần: Không còn gì bàn cải, làng nướng Nam Bộ phải bái phục, Anh chị em cực quá xá.(Da Bơm,Molet, Mobilion, Cachua....)
+ Đội câu cá nhiệt tình, kiên trì, ý chí ngoan cường câu được 18 gr cá, đáng nể.
+ Anh em mỗi người 1 tay phụ việc kiếm củi, hái rau, xách nước, căng lều, quá được ( Còn vài thành viên trốn việc kiểm điểm sau).
+ Ba mẹ Panda rất tuyệt vời, xin đề nghị kết nạp vào tour HTD ngay không cần phải làm đơn.
+ Đoàn di chuyển trên đường đúng phong cách, đẹp.
+ Hai Già Làng được 01 bữa: chơi, nhậu,ngủ... Sướng, phẻ.

1stLady
21-02-2012, 11:16 AM
Thay mặt nhóm chụp ảnh cưới cám ơn anh em đã tha cho nhóm được miễn các công việc hậu cần, lại chăm sóc nâng niu nhóm khá chu đáo. 2 hôm đó sức khỏe 1st ko đc tốt nên ko tham gia giao lưu với các anh em nhiều, cái mặt thì cứ hằm hằm vì bị đầy hơi ăn ko tiêu... hẹn các anh em dịp khác nha.

pandavnn
21-02-2012, 12:19 PM
Tình hình là từ 2 tối nay, nhà Panda liên tục họp tổng kết tour tại tư gia với thành phần tham dự là papa, mama và Panda. Buổi họp được tổ chức vào buổi cơm tối và kéo dài tới khi nào thấy buồn ngủ thì ngưng họp, giải tán.
Panda thì ngồi huyên thuyên về anh em nhà HTĐ: nào là đi tour như thế nào, rồi làm từ thiện ra mần sao, rồi mấy ace trong HTĐ chơi rất hòa đồng ra sao v.v và v.v.
Papa và mama cứ thế mà ngồi nghe, rồi lại bàn tán chuyến đi tour vừa rồi. Nào là thím ba dân nhìn mặt cứ hài hài, rồi bác Danh và anh Trung làm văn nghệ quá được, rồi Mr Be làm trưởng ban tổ chức quá ok và nhiều thành viên khác với nick name ngộ ngộ (theo lời mama)nữa
Cứ thế mà nhà em ngồi nói chuyện tới khuya. Và tình hình sắp tới chắc là sẽ tạo thêm 1 nick papa's panda theo yêu cầu của chủ nhân nữa .hehe...
Đại diện cho gia đình Panda: xin cảm ơn BTC rất nhiều đã tổ chức thành công cho tour sinh thái này. Đặc biệt là Mr Be, anh Molet, gia đình anh Maiminh, chi mobilina và tất cả các thành viên HTĐ tham gia tour này đã tạo nên sự thành công của tour. Một lần nữa xin được cảm ơn các HTĐer rất nhìu.

black.white
21-02-2012, 12:21 PM
Nhận xét tour dã ngoại:
+ Ngoại cảnh: Địa điểm tuyệt vời (cảm ơn Thanh rebel và bà xã) + Dụng cụ bếp núc vác từ nhà ra gần hết.
+ Tổ Hậu cần: Không còn gì bàn cải, làng nướng Nam Bộ phải bái phục, Anh chị em cực quá xá.(Da Bơm,Molet, Mobilion, Cachua....)
+ Đội câu cá nhiệt tình, kiên trì, ý chí ngoan cường câu được 18 gr cá, đáng nể.
+ Anh em mỗi người 1 tay phụ việc kiếm củi, hái rau, xách nước, căng lều, quá được ( Còn vài thành viên trốn việc kiểm điểm sau).
+ Ba mẹ Panda rất tuyệt vời, xin đề nghị kết nạp vào tour HTD ngay không cần phải làm đơn.
+ Đoàn di chuyển trên đường đúng phong cách, đẹp.
+ Hai Già Làng được 01 bữa: chơi, nhậu,ngủ... Sướng, phẻ.

Thay mặt nhóm chụp ảnh cưới cám ơn anh em đã tha cho nhóm được miễn các công việc hậu cần, lại chăm sóc nâng niu nhóm khá chu đáo. 2 hôm đó sức khỏe 1st ko đc tốt nên ko tham gia giao lưu với các anh em nhiều, cái mặt thì cứ hằm hằm vì bị đầy hơi ăn ko tiêu... hẹn các anh em dịp khác nha.

E cũng đồng ý kiến với a 1st, cảm ơn các anh em đã chuẩn bị một bữa tiệc hoang dã rất rừng rú...

Tuy nhiên, dù đến sau nhưng chắc chắn không riêng em, mà cả những anh em đến trước cũng nhận ra một điều tour này 1 số anh em rất cực phải chăm lo, chuẩn bị nhiều thứ, song song đó lại có 1 số lại thiếu tinh thần tập thể, giống như đi 1 tour du lịch của công ty du lịch giá cực rẻ. Điều này về lâu sẽ có nhiều mặt không hay cho các anh em nhiệt tình. Mong một số member như thế hãy cố gắng chung tay góp sức với mọi người, phát huy tinh thần trách nhiệm tập thể không ít thì nhiều, Cũng mong các tour sau BTC sẽ "rút kinh nghiệm"

Một đôi lời cho những gì em thấy, e cũng là thành phần không làm gì

Nhưng sự thật là tour thành công tốt đẹp.

kikitravel
21-02-2012, 12:51 PM
Còn một người cũng hy sinh thầm lặng, làm hậu cần cho tour thành công tốt đẹp mà em muốn gửi lời cám ơn tới, đó là anh Hiếu Hino, dù mới lần đầu đi tour mà ảnh đã rất tích cực làm hậu cần cùng anh Maiminh từ đầu tới cuối. Cám ơn anh rất nhiều.

P/s: và cuối cùng em cũng xin gửi lời cám ơn tới bé Ly và kiki đã tham gia rửa chén tích cực :)).

maiminh
21-02-2012, 01:21 PM
Đã lâu lắm rồi mình mới lại được sống trong không khí vui vẻ, hết mình, tinh thần đồng đội cao như thế này... Cứ như được quay trở lại thời sinh viên ngày ấy...

Đi nhiều, trải nghiệm nhiều, chợt nhận ra mình sao nhỏ bé quá. Chợt lo lắng khi thấy bạn bè bơi hơi xa bờ 1 chút, cảm giác mà hầu như không còn tìm được giữa đất Sài thành bụi bặm vô tình này. Bỗng nhiên thấy nhớ lại thời thơ ấu với những công việc đời thường: bắt cá, hái rau, nấu cơm, tắm sông,... những việc mà mình dường như đã lãng quên mười mấy năm nay...

Không có những chuyến đi như thế này, làm sao mình có được cái cảm giác hạnh phúc pha lẫn tự hào của 1 người cha khi nghe con gái 4 tuổi trả lời "Con muốn tắm hồ, không muốn tắm trong toilet đâu!", hoặc "Ba, mẹ và Apo cùng dựng lều ngủ nha ba!". Đúng là cha nào con nấy! :D

Dường như những chuyến đi, những vòng tay bè bạn, những bếp lửa hồng, những dòng "nước mắt quê hương" đang ngày càng chiếm lĩnh tâm trí của mình nhiều hơn... Mình đang già đi? Hay mình đang trẻ lại?...

Sorry các bác, cho em ăn mày dĩ vãng chút ạ :D

Xin chân thành cảm ơn BTC đã tổ chức một tour mà theo em là khá hoàn hảo:
- Đội hình di chuyển đẹp, an toàn
- Tinh thần đồng đội khá tốt, tất cả đều vì mục tiêu chung cho thành công của tour
- Vui vẻ, ý nghĩa
- Chi phí cực rẻ

truong3dan
21-02-2012, 04:26 PM
Nhìn chung...đã đi tour HTĐ là phải sướng là phải vui. Nhưng đây là tour đầu tiên mang 1 phong cách hoàn toàn khác trước nay của HTĐ với tiêu chí hoang dã và mỗi người 1 tay gom sức tạo nên thành công cho tour.
Như ý kiến 1 số AE bên dưới đã nói, vẫn còn 1 bộ phận khá "mờ nhạt" trong những công tác chuẩn bị chung bao gồm nhóm bếp, lấy nước, trải bạt và nhiều việc không tên khác, nhưng lại rất đông và đủ khi...lên mâm Emo62
Chỉ thấy thương nhưng cũng rất "giận" nữa với những anh chị như Mobilion, vc anh ThanhRebel, MOLET, maiminh ...đã được mời ngồi, nghỉ ngời, van xin đừng làm nữa, đừng mua nữa cho mọi người tự giác mà lao vào... Vậy mà cứ lo, cứ sợ cho AE không được bữa cơm ngon!!!
Phải nói tour đã rất thành công, thành công đối với những thành viên quá nhiệt tình và chịu chung tay hòa đồng. Tour "hoang dã" mà thực đơn có cả những món cầu kỳ như canh chua, cá nướng giấy bạc, gỏi gà thì sao không gọi là thành công!!!
Hẹn những lần tới với tinh thần đậm chất hoang dã và tự túc hơn!

1stLady
21-02-2012, 04:26 PM
Không có những chuyến đi như thế này, làm sao mình có được cái cảm giác hạnh phúc pha lẫn tự hào của 1 người cha khi nghe con gái 4 tuổi trả lời "Con muốn tắm hồ, không muốn tắm trong toilet đâu!", hoặc "Ba, mẹ và Apo cùng dựng lều ngủ nha ba!". Đúng là cha nào con nấy! :D

Tặng gia đình anh MaiMinh và cám ơn anh vì đã cho mượn máy back-up

Tải ảnh gốc ở đây nha anh
http://www.flickr.com/photos/8539397@N08/sets/72157629414716015/

maiminh
21-02-2012, 07:50 PM
Hình chụp đẹp quá 1st ui. Đã nhắn mô đồ vô xem, hehe

neverlovegirl
21-02-2012, 08:02 PM
Tặng gia đình anh MaiMinh và cám ơn anh vì đã cho mượn máy back-up

Tải ảnh gốc ở đây nha anh
http://www.flickr.com/photos/8539397@N08/sets/72157629414716015/

Set lại quyền anh 1st ơi, Flickr ko cho lưu trực tiếp.. laluot1

let-it-be
21-02-2012, 10:18 PM
Chào các ae, việc góp ý rất cần thiết, nhưng quá mức thì thấy ko hay, như mình vẫn nói, nếu lần này chưa nắm được cách chơi, có thể có 1 chút hiểu lầm, lần sau sẽ ae sẽ rút kinh nghiệm. Bản thân mình cũng có lỗi khi không có cách để kích ae đều tham gia vào làm hết. Mình cũng xin xóa bài của ae và mình, mình tin rằng sau chuyện này, ae sẽ hiểu và cùng đoàn kết ở những tour sau nhé!

Sắp tới có tổng kết tour mình xin mời cả 2 bạn minh đông và vĩnh trong luôn nhé! Cổ nhân đã nói, "ko đánh nhau ko là ae".:)

Thân chào.

Minh ĐEN
21-02-2012, 10:27 PM
'Khi mọi người bắt đầu tập trung văn nghệ thì nhóm này lại tiếp tục bữa tiệc riêng của mình ... dưới nhà sàn.'
Trăn đã lộn chỗ này rồi, ngồi ở nhà sàn chỉ có vài ae thôi k phải nhóm a Đông hay Vĩnh trọng, sau khi tiệc tàn và chia tay gia đình a Thanh, thấy còn bia nên Minh một số bạn trẻ khác bên sàn nhảy thanh niên mới gom làm 1 nhóm nhỏ nhậu tiếp (10 lon Ken cao), mồi thì chỉ có xi wach gà còn sót lại.
Thiết nghĩ tour đã kết thúc tốt đẹp những bạn mới chưa hoặc không cống hiến được nhiều ở tour này nhưng họ sẽ khắc phục ở tour sau, vì đây là tour hoang dã công việc cũng k thật sự phân công rõ ràng nên đôi khi những bạn mới cũng k biết phải làm gì, sớ rớ trong bếp là nghe "sư tử hóng" của bà chị iu đó, những công việc khác các ae cũng thay nhau làm rồi, ý kiến mang tính xây dựng thì sẽ tốt hơn là những lời chỉ trích nặng nề và gay gắt, đi tour còn gặp nhau dài dài mà, chỉ mong nói ít nhưng làm nhiều.vài lời góp ý.
Thân.
ps: a Minh Đông phải thức cả đêm để kiếm cá đó, nhưng bị lóc, hay k bằng hên mà.Emo013
mong a Be đừng xóa bài e, để mọi người hiểu được vấn đề, cảm ơn a.

Minh Đông
21-02-2012, 10:28 PM
Trích:
Nguyên văn bởi let-it-be Xem Bài viết
Đó là điều lăn tăn của mình, nó rơi vào một số ít ae mới, như nhóm minhdong và vinhtrong. Trước tour dù đã nhắc đi nhắc lại, nhưng vẫn ko chịu chia sẻ công việc chuyên chở, trong tour không tham gia vào việc chung, và ko hòa đồng cùng ae, mặc dù mình đã nhắc đi nhắc lại, kêu gọi trong cả tour, đôi lúc hơi cáu, những ae ko liên quan mà bị dính đừng giận nhé. Thú thật, làm mình 1 lúc cũng nghĩ tiêu cực, chỉ nên chơi nội bộ thôi. Nhưng thật sự, thành viên mới cũng có rất nhiều ace nhiệt tình, như panda family, anh Trung, hino, Rita... Những thành viên đó khi ra về đã để lại nhiều thiện cảm cho ace, hẹn gặp các bạn trong tour tới nhé!
Dù sao, đây là tour đầu tiên, mọi việc còn mới mẻ, và nếu có tour sau, mình sẽ có cách hiệu quả, để các ace đều phải tham gia.

Xin chào tất cả anh em trong Hội và Mr Be, Đọc xong đoạn này mình hơi buồn, nếu thực sự như vậy mình lớn tuổi nhất trong nhóm này đại diện AE trong nhóm xin lỗi các bạn BTC, Nhưng nói ra không phải là thanh minh, Nhóm mình có 4 Nam hai nữ, trong nhóm đã phân công, Vinh trong, Giang bạn Vinh trọng, Ms Lệ. Tham gia phụ BTC, còn mình Đại diện nhóm sẽ dãi nắng để săn cá, nhưng anh em trong nhóm không hoàn thành nhiệm vụ, Mình nghĩ với cả đoàn 50-60 ACE mà cử 3 người tham gia là đủ, không ngờ lại như vậy, Thành thật xin lỗi BTC

Trích
Black Anaconda
Anh Be nói thì Trăn cũng sẵn tiện góp chút ý kiến, một chút hình ảnh không đẹp nhưng lại hiện hữu ngay trước mắt anh Thanhrebel và chị Thúy (có thể tạm gọi là chủ nhà của Tour lần này), nói ra thì không hay nhưng không nói thì ae không rút kinh nghiệm. Thực sự mà nói anh Be nói cũng có lý do riêng của ảnh, lúc anh em lo việc bếp núc thì nhóm các anh này không thấy đâu, quay đi quay lại thì thấy đang thong dong ngắm cảnh, đó là lý do Trăn bỏ vào lều, lúc anh chị kêu Trăn ra ướp heo để nướng thì cố tình nằm luôn vì không muốn ra đó để ôm cục tức, vì tính Trăn rất ít khi bực tức nhưng khi bực phải nói ra (nhân đây ace cho Trăn xin lỗi vì đã không hoàn thành nhiệm vụ mình đã nhận từ đâu, nhất là chị Hường).
Đến khi lên tiệc, con heo có 4 đùi, thì Gà phân chia đều ra cho từng khoảng theo chiều dài của bàn thì nhóm này ngay khi nhận được cái đùi lập tức mang ra sau lưng anh Minhdong dùng dao xẻ ra rồi mang ra trước mặt nhóm mình ngồi ăn trước cái nhìn của chị Thúy và anh Thanh mà không cần để ý ae khác ngồi đối diện và gần đó đã ăn thử được tí nào chưa và cuối cùng thì thừa mứa rồi bỏ đó... Khi mọi người bắt đầu tập trung văn nghệ thì nhóm này lại tiếp tục bữa tiệc riêng của mình ... dưới nhà sàn.
Đây không phải lần đầu tiên Trăn tham gia một Tour dã ngoại tự túc, nhưng có lẽ là Tour đầu tiên Trăn không làm quá nhiều, vì nhận thấy có sự không hòa đồng trong công việc nhưng rất nhiệt quyết trong ăn uống, một lần nữa Trăn xin lỗi ace vì đã không hoàn thành 100% công việc đáng ra không cần ai giao cũng phải làm, sẽ có gắng bỏ ngoài tai mắt ở những Tour sau.

Xin lỗi Trăn.
Emcòn nhỏ mả nói không trung thực trên diễn đàn, để góp ý cho nhau là điều rất tốt ,chứ không phải bôi nhọ nhau. nhóm của mình đều lớn tuổi và cũng tham gia nhiều tour nhưng khi đọc đoạn này khẳng định em không nói đúng sự thực
Trích
Black Anaconda
Đến khi lên tiệc, con heo có 4 đùi, thì Gà phân chia đều ra cho từng khoảng theo chiều dài của bàn thì nhóm này ngay khi nhận được cái đùi lập tức mang ra sau lưng anh Minhdong dùng dao xẻ ra rồi mang ra trước mặt nhóm mình ngồi ăn trước cái nhìn của chị Thúy và anh Thanh mà không cần để ý ae khác ngồi đối diện và gần đó đã ăn thử được tí nào chưa và cuối cùng thì thừa mứa rồi bỏ đó...
nghe buồn quá
Điều thứ hai anh nói em không trung thực Mr Trăn ah,
Trích
Black Anaconda
( Khi mọi người bắt đầu tập trung văn nghệ thì nhóm này lại tiếp tục bữa tiệc riêng của mình ... dưới nhà sàn.)
Câu này hoàn toàn sai. bởi vì nhậu dưới nhà sàn không phải Nhóm MinhDong Vinhtrong, vì em biết trong nhóm không ai là bờm nhậu cả lúc đó ACE đã đi ngủ chỉ còn MinhDong ngồi săn cá (Chưa bao giờ mình đi câu mà không có cá) lần này lần đầu tiên. khi mình ăn xong xuống câu cá một mình ở phía cuối chấp nhận muỗi cắn mà cá không ăn, Mr Bắc thấy vậy kêu lên nhà sàn câu cho vui. thế là hai ba AE phụ mình đem đồ nghề câu lên nhà sàn, Lúc đó có Mr Minh, Ms Hương, và hai bạn nữa Mình không biết tên,ngồi nói chuyện có uống bia, và mình và Mr Bắc cùng ngồi lai. Như vậy bạn nói Nhóm minhDong vinhTrong là không đúng sự thật. Hãy xác nhận Mr Minh, Ms Hương nhé.
Theo Mình thấy bạn mới là người cần suy xét lại.

Trên diễn đàn hãy trung thực vả thật thà, Hãy góp ý để cùng nhau vui vẻ và phát triển.
Hy vọng là bài học và kinh nghiệm để lần sau có tham gia.

Thân ái
Minh Đông

Minh Đông
21-02-2012, 10:35 PM
Chào các ae, việc góp ý rất cần thiết, nhưng quá mức thì thấy ko hay, như mình vẫn nói, nếu lần này chưa nắm được cách chơi, có thể có 1 chút hiểu lầm, lần sau sẽ ae sẽ rút kinh nghiệm. Bản thân mình cũng có lỗi khi không có cách để kích ae đều tham gia vào làm hết. Mình cũng xin xóa bài của ae và mình, mình tin rằng sau chuyện này, ae sẽ hiểu và cùng đoàn kết ở những tour sau nhé!

Sắp tới có tổng kết tour mình xin mời cả 2 bạn minh đông và vĩnh trong luôn nhé! Cổ nhân đã nói, "ko đánh nhau ko là ae".

Thân chào.
Xin lỗi Be, hãy để bài viết của minh và Mr.Poseidon. để AE đọc rút kinh nghiệm.
Xin cám ơn

Forever
21-02-2012, 10:52 PM
Các Anh Chị Em HTD thân mến!

Tour dã ngoại lần này với số lượng tham gia đông nằm ngoài dự kiến của những người đứng ra tổ chức là Anh Thanh Rebel và Anh Be, vì vậy việc phân công trách nhiệm cũng như hướng các thành viên tham gia phải hoạt động trên tinh thần tập thể là chỉ dựa vào ý thức của mỗi người. Đồng thời, đây cũng là Tour dã ngoại đầu tiên, chính xác hơn là về hình thức sinh hoạt thì các thành viên phải tự thân vận động, và mỗi thành viên tham gia đều là Ban Tổ Chức. Tuy nhiên, một số thành viên tham gia Tour có thể vì 1 lý do nào đó mà chưa thích nghi được với cuộc sống tự túc, độc lập và cũng có thể còn e ngại và chưa hòa đồng cùng mọi người thì hãy rút kinh nghiệm để chúng ta có thể tham gia những Tour sau chắc chắn sẽ "hoang dã" và thiếu thốn về nhiều mặt hơn nữa với mục đích "vui là chính" nhưng đồng thời cũng tập luyện cho các Bạn tinh thần tự giác, độc lập dựa trên hoạt động tập thể "mình vì mọi người, mọi người vì mình". Đến thời điểm này có thể nói tour dã ngoại hồ suối Lam đã thành công tốt đẹp với sự cố gắng của một số thành viên kỳ cựu đã chăm lo cho đoàn và dĩ nhiên là không thiếu những "hạt sạn". Thôi thì mọi việc đã qua, có phê bình, góp ý hay cay cú nhau cũng không thể làm mọi việc trở nên khác đi được, mong sao chúng ta sẽ nghiêm túc rút kinh nghiệm và nhiệt huyết hơn, đoàn kết và hòa đồng hơn nữa trong những Tour sau. Emo87

Trân trọng

CÀ CHUA
21-02-2012, 10:56 PM
Chào A Đông, chào cả nhà.
Thú thực nãy h anh e đang ngồi theo dõi sựviệc tại nhà BW, nói chung chuyện chả có gì để làm rùm lên như thế, tuor đã kết thúc tốt đẹp, những điều AE nói ra là để chúng ta cùng khắc phục để mọi điều tốt hơn lần sau. riêng chuyện A Minh Đông nói, Cà Chua xác nhận là đúng sự thật. Trăn ơi em đừng gay gắt như thế, chúng ta là ngươi lớn cả mà, nói ít hiểu nhiều, ai làm đúng, làm sai mọi người điều biết, đừng như thế e.

Minh Đông
21-02-2012, 11:12 PM
Các Anh Chị Em HTD thân mến!

Tour dã ngoại lần này với số lượng tham gia đông nằm ngoài dự kiến của những người đứng ra tổ chức là Anh Thanh Rebel và Anh Be, vì vậy việc phân công trách nhiệm cũng như hướng các thành viên tham gia phải hoạt động trên tinh thần tập thể là chỉ dựa vào ý thức của mỗi người. Đồng thời, đây cũng là Tour dã ngoại đầu tiên, chính xác hơn là về hình thức sinh hoạt thì các thành viên phải tự thân vận động, và mỗi thành viên tham gia đều là Ban Tổ Chức. Tuy nhiên, một số thành viên tham gia Tour có thể vì 1 lý do nào đó mà chưa thích nghi được với cuộc sống tự túc, độc lập và cũng có thể còn e ngại và chưa hòa đồng cùng mọi người thì hãy rút kinh nghiệm để chúng ta có thể tham gia những Tour sau chắc chắn sẽ "hoang dã" và thiếu thốn về nhiều mặt hơn nữa với mục đích "vui là chính" nhưng đồng thời cũng tập luyện cho các Bạn tinh thần tự giác, độc lập dựa trên hoạt động tập thể "mình vì mọi người, mọi người vì mình". Đến thời điểm này có thể nói tour dã ngoại hồ suối Lam đã thành công tốt đẹp với sự cố gắng của một số thành viên kỳ cựu đã chăm lo cho đoàn và dĩ nhiên là không thiếu những "hạt sạn". Thôi thì mọi việc đã qua, có phê bình, góp ý hay cay cú nhau cũng không thể làm mọi việc trở nên khác đi được, mong sao những "hạt sạn" này sẽ nghiêm túc rút kinh nghiệm và nhiệt huyết hơn, đoàn kết và hòa đồng hơn nữa trong những Tour sau.

Anh em trong nhóm mình đều đã qua môi trường Lính được đào tạo, sống tập thể trong môi trường đại học, vì lời nói không trung thực Giờ là "hạt sạn"
Chán nhỉ????

hieumaylanh
22-02-2012, 04:48 AM

Sắp tới có tổng kết tour mình xin mời cả 2 bạn minh đông và vĩnh trong luôn nhé! Cổ nhân đã nói, "ko đánh nhau ko là ae".:)

Thân chào.
chào các bạn!Mình đã tham gia nhiều tour dã ngoại của các hội khác ,tuy là mem mới gia nhập HTD đi tour lần đầu ngoài các mặt thành công ace đã nói,cũng còn hạn chế 1 điều không dám nói ra trong lúc vui chơi ,sẵn ae tranh luận nhiều quá tiện thể nói luôn:
1-Cá nhân mình nhận thấy còn rào cản lớn giữa thành viên mới và cũ.ACE cũ tất nhiên đã quen lâu rồi cái gì cũng tự nhiên,gặp là xáp vào rôm rả đủ chuyện trên trời,tội cho mem mới lạ nước lạ cái ,quan sát thấy ae rất ngại.Nên chăng BTC khi đã phân công chia nhóm và công việc thì cùng nhau kết nối làm chung ,chế biến mồi chung, khi xong tất cả mới cùng ăn uống giao lưu,ai không nhậu cũng bắt ngồi chung uống thứ khác rồi tự giới thiệu mình với ae thì mình nghĩ chắc không xảy ra việc vừa rồi.Thực tế BTC khi phân nhóm và công việc xong:nhóm ae thì xuống nhà sàn lai rai ,các ace thì nấu nướng,nhóm thì ra chơi cờ tướng,đu quay....,mạnh ai nấy làm việc mình thích nên đâm ra ỷ lại không làm cũng có người khác làm,mặc dù BTC có nhắc nhưng không nghe.(có lẽ mấy bạn đó nghĩ mấy ông thì nhậu mà kêu tui làm chăng?).Tuy nhiên công nhận là 1 số bạn mới không tự giác chưa có tính tập thể,chán ghê
2-Cảm ơn BTC đã nhận ra vấn đề,dũng cảm rút kinh nghiệm .Hy vọng tour lần sao sẽ xóa bức từơng ngăn cách không đáng có,hy vọng các thành viên cũ giao lưu các mem mới nhiều hơn,hiểu hơn chứ không gói gọn ace cũ chơi chung nhóm làm các bạn mới cảm thấy bị phân biệt ,tự ti mình là mới ,có như thế thì clb HTD mới vững mạnh như ở các hội khác chứ
Chào ACE!

let-it-be
22-02-2012, 09:59 AM
Nói BTC ko kêu các bạn mới làm là ko đúng.

Về việc phân công, như ace xem lại, trước tour mình đã nhắc đi nhắc lại trên tour rằng ae phải tự giác, rồi chở đồ này nọ, thậm chí còn dọa rằng ace nào ko góp sức ngay từ việc chuẩn bị ban đầu thì ngay đến lều cũng ko có (nhưng cuối cùng lều vẫn được chở lên phân phát đều cho ace). Thành viên lớn tuổi như bác Danh, bác Bảo hoặc nữ như kiki vẫn tự nguyện chở đồ theo. Ngay đến như Ba Dân, dự tính đi xe đạp vẫn xung phong chở thêm bạt. Việc này ace cứ tham khảo lại bài viết.

Trong cả tour mình cũng đứng ra hô hào, nhắc nhở các bạn tham gia vào việc chung ngay từ ban đầu. Các nhóm khác đã dựng lều và ăn xong khá sớm, lúc 14h30 sau khi đã du di cho các bạn nghỉ ngơi, mình cũng đã lại lên kêu mấy lần, lần cuối còn đứng đập tay vào các lều rầm rầm, kêu dậy phụ nhau làm, nhưng thật buồn là nhìn các lều 1 đống dép, vậy mà lại ko có lấy một tiếng trả lời, nản quá nên thôi. Việc này 2 bạn panda và baocanhsat cũng tội nghiệp, khi cứ bị mình nhắc nhở nhiều lần là tổ em đâu sao ko vào phụ làm, 2 em đó trả lời là nói rồi mà ko được, nên 2 em đó đành phải nhảy vào phụ việc chung. Buổi ăn chiều cũng vậy, mình cũng đứng ra kêu gào các bạn phụ bếp, trải đồ, phụ lên bưng đồ xuống ăn, nhưng rất uể oải. Như các ace cũng hiểu, mình cũng chỉ có thể kêu các bạn hòa đồng đến thế mà thôi. Các ace mới cũng nhiều ace rất tự giác mà ko cần phải nhắc nhở thế thôi. Vì vậy nếu có rào cản, thì là do các bạn ấy dựng lên mà thôi. Còn ai ko nghe mình kêu gào, là đơn giản vì các bạn ko có mặt tại vị trí bếp chung của cả đoàn.

Những ae ngồi nhậu dưới nhà sàn chính là những ae đã tham gia vào việc chung ngay từ đầu, làm bếp, nấu nước, đến 14h00 mới bắt đầu nhậu, trong quá trình nhậu cũng chạy lên xuống xách nước phụ bếp, 15h30 đã kiên quyết dừng lại và tự giác phân công chia nhau đi kiếm củi, hái rau, phụ bếp cho đến lúc ăn chiều. Thậm chí là cả dựng lại bếp, dọn dẹp cho ngày hôm sau. Ae ai ngồi nhậu cũng biết hoặc cứ xem qua hình ảnh chụp lại là biết. Vì vậy nói để nhìn ae nhậu mà ko làm là ko biết rõ.

Mình rút kinh nghiệm và nhận lỗi là vì mình thấy cách đó chưa đủ đô cho mấy bạn mới tham gia vào. Nên lần sau sẽ có cách quyết liệt hơn. Chứ thiết nghĩ, chúng ta là những người lớn tự giác rồi, nhắc nhở cũng chỉ đôi phần thôi. Cứ thấy việc là lao vào làm giúp nhau, chả nên để ý, kèn cựa gì chuyện khác cả.

rongdenxd
22-02-2012, 10:33 AM
Thôi, stop ở đây được rồi, đang vui mà sao cứ đưa những điều nhỏ nhặt ấy ra chê bai nhau làm gì ( mặc dù là trên tinh thần xây dựng). Quy luật đào thải, ai cảm thấy ko hợp với cuộc chơi, cách sinh hoạt chung thì thì tự động rút lui. Tour đã kết thúc, mọi người đều vui vẻ, có nhiều kỷ niệm, thế là vui rồi.

Ace không nên quan trọng hóa vấn đề nữa nhé, hãy chia sẻ những cảm xúc, kỷ niệm cùng với mọi người.
Chúc vui.

Tổ câu kéo xin nhận khuyết điểm vì đã không hoàn thành nhiệm vụ, em cũng đã thử lòng kiên nhẫn của mình xem đến đâu nhưng thật sự với cái hồ này thì lòng kiên nhẫn của em đã cạn kiệt.

http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/402419_309793855747424_100001504351525_914438_2080 247410_n.jpg

Và thành quả cuối cùng của tổ câu kéo là đây. heheh....

http://a6.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc7/404469_309794099080733_100001504351525_914442_3671 50577_n.jpg

Veloc
22-02-2012, 10:56 AM
thế này
http://i259.photobucket.com/albums/hh297/hoanganh3321774/_MG_3074.jpg
mà hãy
http://i259.photobucket.com/albums/hh297/hoanganh3321774/_MG_3083.jpg
sao đó
http://i259.photobucket.com/albums/hh297/hoanganh3321774/_MG_3094.jpg

let-it-be
22-02-2012, 12:13 PM
Sự việc hy vọng được khép lại. Nhân đây cũng xin mời 2 anh vinhtrong và minhdong ly cafe Hoa Viên chủ nhật này. Nói thật lòng, qua cách trả lời sự việc nhẹ nhàng của 2 anh, Bi tin rằng mọi chuyện chỉ là do chúng ta chưa hiểu nhau thôi. Lần tới đi tour, 2 anh đố mà thoát khỏi tay Bi nhé, :)

Cũng qua sự việc này, rất mong các ace khi đi tour với HTĐ xin cứ mạnh dạn nhảy vào phụ việc cùng BTC, đừng chờ đợi, bởi lúc đó họ cũng đã có 1001 việc ko tên để lo rồi. Với Bi, khi nhìn các ace vất vả để lo cho tour thành công, quên cả việc chơi vui vẻ, quên là mình đi tour là để nghỉ ngơi, thư giãn, thì thấy thương lắm. Cứ đi, cứ ăn, cứ chơi và cứ làm, bỗng nhiên bạn sẽ thấy quý mến và gắn bó với nhau hơn thôi.

Thân chào.

onggiachonggay_an
22-02-2012, 12:43 PM
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị em đã đến ủng hộ quán Phở của em!
Anh em đi rồi, em cứ ngẩn ngơ cố tìm câu trả lời "sao mình còn đứng đây ta???"........

vinhtrong
22-02-2012, 12:51 PM
Sự việc hy vọng được khép lại. Nhân đây cũng xin mời 2 anh vinhtrong và minhdong ly cafe Hoa Viên chủ nhật này. Nói thật lòng, qua cách trả lời sự việc nhẹ nhàng của 2 anh, Bi tin rằng mọi chuyện chỉ là do chúng ta chưa hiểu nhau thôi. Lần tới đi tour, 2 anh đố mà thoát khỏi tay Bi nhé, :)

Cũng qua sự việc này, rất mong các ace khi đi tour với HTĐ xin cứ mạnh dạn nhảy vào phụ việc cùng BTC, đừng chờ đợi, bởi lúc đó họ cũng đã có 1001 việc ko tên để lo rồi. Với Bi, khi nhìn các ace vất vả để lo cho tour thành công, quên cả việc chơi vui vẻ, quên là mình đi tour là để nghỉ ngơi, thư giãn, thì thấy thương lắm. Cứ đi, cứ ăn, cứ chơi và cứ làm, bỗng nhiên bạn sẽ thấy quý mến và gắn bó với nhau hơn thôi.

Thân chào.

cảm ơn a Be về ly cafe Hoa Viên nhé.nhưng tuần này vinhtrong và minhdong có tour đột xuất vào sáng thứ 7 rồi.Như vậy cũng vui rồi vì chúng ta lại hiểu nhau hơn phải không?hẹn gặp lại ACE HTD vào ngày gần nhất.
thân!.

bao_canh_sat
22-02-2012, 01:42 PM
Em kết nhất câu nói "Tất cả anh chị em trong tour này đều là BTC", họ đã hoàn thành rất tốt trách nhiệm của bản thân là chạy xe an toàn, theo đúng lộ trình của đoàn, rồi cùng góp phần tạo nên sân chơi vui vẻ cho cả tập thể, tuy nhiên không ai sống trên đời này là hoàn thiện và hoàn mỹ cả. Vì vậy đạt được kết quả như thế là quá tuyệt rồi...

"Không gì đẹp trên đời hơn thế
Người yêu người sống để yêu nhau"

Vì tinh thần HTĐ: "Đoàn kết gắng bó cùng xây dựng", mong tất cả các ACE hãy bỏ qua tất cả hiềm khích giận hờn để cùng yêu nhau, cùng nhau trở thành những "RIDER" chính hiệu con "Gồng vàng"...hihi...

MOLET
22-02-2012, 05:42 PM
"Kho tàng kinh nghiệm của một người sẽ bớt đi sự phong phú nếu không có bất kỳ khó khăn nào để vượt qua". Helen Keller.

DanhCB
22-02-2012, 08:05 PM
"Kho tàng kinh nghiệm của một người sẽ bớt đi sự phong phú nếu không có bất kỳ khó khăn nào để vượt qua". Helen Keller.

Đang sướng, đang tê, đang mê, Nhớ lại cái hồi trai trẻ...sau tour dã ngoại ấy. Chúng ta có được những giờ phút hạnh phúc bên nhau, quý biết bao. Thôi xin hãy khép lại những tranh luận này đi nhé, mới có đánh trận đầu tất nhiên còn nhiều bở ngỡ, xin hẹn trận sau còn ác liệt, gian khổ đúng chất hoang dã hơn để tự thử thách chúng ta các bạn nhé.
Các Già làng sẽ kiếm quán cóc nào đó để "hoài niệm" một thời "oanh" đã qua ," liệt" còn ở lại Emo62

Tandold
23-02-2012, 03:38 PM
Chợt nhớ bài hát của các bé học lớp mầm "... Bạn mới đến trường hãy còn nhút nhát, em dạy bạn hát rủ bạn cùng chơi...".
Nếu chúng ta thực hiện như lời bài hát thì chắc không có vấn đề gì xảy ra. Rút kinh nghiệm cho những tour sau
Vui vẻ, cởi mở và hòa đồng vẫn là tiêu chí của Hoàng tử đen.

http://www.upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH201202235308zdjmndjhyw3595023.jpeg

1stLady
24-02-2012, 12:44 AM
1st nhớ lại những ngày đầu tiên hình thành CLB hoangtuden, nhiều cãi vã, nhiều giận hờn, cũng có những cuộc chia ly vì không hợp nhau, rất nhiều thành viên kỳ cựu ra đi... để rồi đến hôm nay những thành viên còn lại thực sự sống vì nhau, hy sinh thầm lặng cả bản thân và gia đình riêng cho phong trào, cho những tour lớn nhỏ để rồi về nhà những ấm ức nghẹn ngào, những trắc trở gia đình riêng ko thể nói ra thành lời... nhưng sau đó lại được xoa dịu bởi những tình cảm tốt đẹp, những trân quí, ngưỡng mộ từ các anh em dành cho, lại tiếp tục quên hết và lại lăn xả vào những tour sau không hề toan tính, lại tiếp tục "vác tù và".

Sống trong môi trường tập thể, xuất thân và tính cách khác nhau, từ kinh nghiệm bản thân 1st trưởng thành lên rất nhiều từ môi trường hoangtuden và chỉ có 1 câu đúc kết dành tặng anh em trong sinh họat offline:

"Hãy khắt khe với chính bản thân mình và rộng lượng với những người khác"

Tour sinh thái vừa rồi dù chưa đạt được nhiều tiêu chí về nhiều mặt (sinh thái gì mà thấy mồi heo gà cá ê hề, lại còn thịt hộp...:D) nhưng cái được là rất rất nhiều, như anh em đi tour đã biết. Vạn sự khởi đầu nan, những tour sinh thái hoang dã sau này sẽ còn vất vả và cực nhọc hơn, hy vọng anh em sẽ tiếp tục tham gia để tự rèn luyện mình, tìm được nhiều niềm vui.

Những tranh cãi, hờn giận ko thể tránh khỏi trong 1 gia đình lớn, nhưng hơn hết là sau việc này, dù sứt đầu mẻ trán anh em vẫn gặp nhau tay bắt mặt mừng. Đó mới chính là tinh thần hoangtuden, tinh thần của những người đàn ông ko ngại va chạm tranh cãi nảy lửa nhưng vẫn sẵn sàng bỏ qua dị biệt để tiếp tục là anh em tốt với nhau.

Thay mặt BĐH xin phép được close topic tại đây.