PDA

Xem bản đầy đủ : Cặp pô bị rỉ nhờ các bác tư vấn

bamboospider
20-10-2011, 03:39 PM
Em lần đầu sở hữu 1 chiếc CD (mua của bác Tiviet). Sau khi kiểm tra thì thấy cặp pô đã bị rỉ phần đuôi. Em chưa bao giờ đi sửa xe ở ngoài (trước đi future
toàn ra head) nên nhờ các bác tư vấn cho em phục hồi cặp pô như thế nào.
Thân ái!!!

rongdenxd
20-10-2011, 05:17 PM
Nếu pô bị rỉ nhiều thì đi xi lại, rỉ ít thì mua sơn về sơn lên.
Nếu pô bị mục, thủng tức là pô đã đến thời kỳ banh xác.
Cách xủ lý:
1- Thay pô mới ( pô zin bây giờ chắc không rẻ)
2- Làm cặp pô độ để nghe tiếng cho phê ( chỉ làm lon pô, lấy cổ pô zin thay vào)
3- Cắt đoạn pô mục thay đoạn mới ( cái này sẽ xấu vì thấy đoạn nối)
Mới nghĩ ra từng đó...

bamboospider
20-10-2011, 11:53 PM
theo như bác rongdenxd thì chắc là em sẽ đi xi lại vì chwa đến độ mục thủng đâu, nhìn thoáng qua vẫn còn ngon chỉ có phần xung quanh cái lỗ là bị rỉ thôi. Nếu xi thì làm ở đâu vậy các bác (em gà mờ chưa biết gì cả)

rongdenxd
21-10-2011, 09:35 AM
Đây là 1 lựa chọn ( chịu khó tham khảo trên diễn đàn nhé)
http://hoangtuden.com/showthread.php?t=4126

bamboospider
22-10-2011, 12:55 AM
bài trên em cũng có đọc rồi, chỉ là các bác bảo 7xi, 8xi... nhưng không nói nõ địa chỉ nên em chả biết ở đâu, lên gu gồ mờ 7 xi thì ra toàn gì đâu, theo em mò mẫm thì hình như 7 xi nằm trên đường Nguyễn Thiện Thuật phải không ạ?

jojo85
22-10-2011, 01:16 AM
bác lên Kim Thành (nguyễn chí thanh) cho dễ kiếm, số nhà thì mình quên rồi, từ vòng xoay quẹo vào Nguyễn chí Thanh khoảng 200m nhìn bên tay trái. Chúc bác thành công!!

bamboospider
24-10-2011, 12:28 AM
bác lên Kim Thành (nguyễn chí thanh) cho dễ kiếm, số nhà thì mình quên rồi, từ vòng xoay quẹo vào Nguyễn chí Thanh khoảng 200m nhìn bên tay trái. Chúc bác thành công!!

Thanks bác đã chỉ dẫn, gắng sắp xếp tút lại đi chơi tết thôi :)

AnhKietCDq7
14-06-2012, 10:06 PM
anh Jimmy thỉ chỉ ra pô Long, còn mình lên Kim Thành cũng có thấy làm pô,
mình đang thắc mắc, xe mình pô zin, nhưng mình không thích, mình muôn thay pô, vậy mình giữ cổ zin thay lon, hay làm lại nguyên cây , hay tháo cây zin dem bán, làm nguyên cây khác
tiệm Long và kim thành làm pô khác nhau lắm không vậy mọi người

jojo85
15-06-2012, 01:51 PM
Nên giữ lại cổ pô zin bạn nhá.
pô long tốt giá tương đối cao, pô Kim Thành hên xui giá thì thấp hơn tí.