PDA

Xem bản đầy đủ : Nhờ các bác giúp dùm...

bao_canh_sat
30-05-2011, 03:51 PM
Cái nắp bình xăng lớn xe em hình như lâu ngày quá cái ron nó bị chai hay sao á, hay do cái ổ khóa, em cũng ko rành nhưng đi trời mưa hay đi rửa xe về là bình xăng đầy nước... các bác biết chỗ nào khắc phục tình huống này chỉ em với

Thanks các bác nhiều... mong tin các bác...

jimmy nguyen
30-05-2011, 03:55 PM
Kiểm tra gờ chỗ gắn nắp của bình xăng lớn xem có bị móp không? Nếu ổn thì do ron của nắp xăng.
Cách khắc phục: Mua nắp lô (Made in China, giống 90%. 90k/cái) về thay luôn cả nắp hay ron thì tuỳ

Nếu gờ chỗ gắn nắp của bình xăng lớn lồi lõm đem ra thợ đồng làm lại.

jojo85
30-05-2011, 11:25 PM
xe em lúc trước cũng bị giống vậy. Do vành bình xăng bị lõm xuống.

Khắc phục: Làm thêm một cái ron đắp thêm vào (vẫn giữ ron cũ), nhớ là làm ron mỏng thôi không thôi sẽ bị cấn không đóng nắp xăng đc.

Nếu vành bình xăng bị lồi lõm bác dùng kềm bẻ chỗ bị lõm lên hoặc xuống cho đến khi nào vặn nắp xăng (đã có ron mới) thấy vừa nặng tay là đc. Nhớ là làm phải khéo, nhẹ tay, tốt nhất là có thêm một cái khăn để lót vào chỗ lồi lõm trong khi dùng kềm thao tác.

Chỗ làm ron: Trên đường Lý Nam Đế. Từ hướng Nguyễn chí Thanh quẹo vô thì gặp ngã tư đầu tiên, nhìn bên góc trái là thấy, kêu người ta làm 2,3 cái để sơi cua, 5.000 hay 10.000/miếng gì đó

bao_canh_sat
31-05-2011, 09:38 AM
xe em lúc trước cũng bị giống vậy. Do vành bình xăng bị lõm xuống.

Khắc phục: Làm thêm một cái ron đắp thêm vào (vẫn giữ ron cũ), nhớ là làm ron mỏng thôi không thôi sẽ bị cấn không đóng nắp xăng đc.

Nếu vành bình xăng bị lồi lõm bác dùng kềm bẻ chỗ bị lõm lên hoặc xuống cho đến khi nào vặn nắp xăng (đã có ron mới) thấy vừa nặng tay là đc. Nhớ là làm phải khéo, nhẹ tay, tốt nhất là có thêm một cái khăn để lót vào chỗ lồi lõm trong khi dùng kềm thao tác.

Chỗ làm ron: Trên đường Lý Nam Đế. Từ hướng Nguyễn chí Thanh quẹo vô thì gặp ngã tư đầu tiên, nhìn bên góc trái là thấy, kêu người ta làm 2,3 cái để sơi cua, 5.000 hay 10.000/miếng gì đó
Cám ơn các bác nhiều... cuối tuần em sẽ đem xe qua đó làm thêm cái ron gắng vào...