PDA

Xem bản đầy đủ : Thanks, ae Hoangtuden.

black marsk
24-04-2008, 01:22 AM
Black không biết viết từ đâu nữa, thôi mình ngồi suy ngẫm lại mọi chuyện vui có buồn cũng có, Black sẽ nói từ lúc gặp nhau đầu tiên với hội CD mình từ hôm sinh nhật anh long Rát he hihi...

Hôm đó lúc trưa anh Cường "Gấuđen" gọi Black "alo khoa hả, hôm nay sinh nhật anh bạn thành viên kì cụ trong hội khoa tranh thủ ra chơi gặp mọi người làm quan luôn he" nghe xong Black vui và mừng vì cũng có dịp gặp mọi người tranh thủ thời gian làm việc xong nhanh nhanh để tối ra chào mọi người làm quen, thế là giờ làm việc đã trôi qua nhìn lên đồng hồ cũng đã hơn 7h thôi chạy về kẻo mọi người đợi không tốt, thế là chạy xe từ Thủ Đức về tới nhà Pác Thịnh, thì mọi người đã đi gọi cho aGấu, sau một hồi chỉ đường cũng gặp được mọi người ở quán Bên Sông hii..mừng quá, hồi hộp ko biết nói gì nhưng vì mọi người rất hòa đồng nên cũng thấy vui vui, a lúc đó hình như Tuấnrocker cũng lần đầu gặp mọi người luôn thì phải, khoa nhớ là ngồi chung với Tuấn. buổi tiệt rất vui và biết được nhiều người nữa để nhớ lại xem he có anh Gấu, anh 1st, Hồ, ngài bộ trưởng và anh Long Rat à còn Pác Khoaton và Victor đến muộn nữa còn một số ae mà ko nhớ nổi sorry.

sau hôm đó từ từ quen quen với mọi người cũng được vài lần gặp mặt mọi người cũng thấy vui vui,..

à lại đến sinh nhật Pác Gấu, do tính ko biết uống bia nên uống được 1 hay 2 ly gì đó, thấy mệt trong người thế là Pác Gấu dẫn vào trong nhà lấy nước chanh cho uống và cạo gió nữa, nằm nghĩ mà trong lòng rất vui vì mọi người sao mà tốt quá. nghĩ được một chúc thì tĩnh dậy thấy mọi người chuẩn bị về nên cũng dậy rửa mặt tỉnh táo rồi về, hihi.. sau lúc đó thì xem như không bị gì hết chắc tại pác Gấu tay nghề cao hihi…, đi Karaoke với mọi người nữa được một chúc rồi cũng chia tay mọi người về nhà mà vẫn nhớ mọi người.

rồi chuyện gì đến nó đến và cũng là lần đầu Tour cùng mọi người tour "Festival Hoa Đà lạt"

Bửa đó không ngủ được vì lần đầu tiên mà, 3h là túi sách lên đường vừa chạy vừa nghĩ ko biết mọi người tới chưa, tới điểm hẹn gặp một anh mà ko giám hỏi thấy ảnh ngầu quá râu ria nhiều lắm nên chạy thêm một vòng nữa cuối cùng bấm bụng chạy vào hỏi luôn và biết ảnh cũng Tour này luôn mừng quá lúc đó chưa biết tên chứ bây giờ thì biết rồi "anh Mydalat" rồi từ từ mọi người cũng đông đủ sau đó chụp hình lưu niệm và go.go.go... thật hoành tráng. Ngoài sự mong đợi chuyến đi thật tuyệt biết thêm được một vài anh nữa anh Bảo, anh Phát, anh theHuy,anh Jim, anh Vinh "lúc đó chưa biết là ác ma", anh kaoluong, anh Tunbo người mà Black thấy rất ngầu, anh rongden, chân gà, anh anh Thụy, anh Mandalat, và một số anh em nữa nói chung là rất vui. Do công việc nên Black phải về trước không đi được trọn tour đến giờ vẫn còn hối tiết, điếu quan trọng là trên đường đi mọi người giữ liên lạc với khoa, thật sự vui lắm ae Hoangtuden à.

sao tour đó Black đã cỡ mỡ hơn nhiều và có một chúc gì hơi tinh nghịch hoạt bác ra hẵn. Những ngày tháng đó thật sự là kỷ niệm trong Khoa, khoa sẽ nhớ mãi.

rồi tiệt tất niên nữa, khoa với bạn gái khoa tới dự à bạn gái khoa thích tính vui vui của aJim lắm và mọi người chơi vui nữa, bạn khoa cũng là một tính đồ của CD hihi... nên khoa cũng vui, có người bạn gái cùng sở thích

và gần đây không hiểu vì Black thấy sự quan tâm của anh em trong hội mờ nhạc dần, Black không cần gì chỉ cầu chủ nhật hay những ngày trong tuần có một tin nhắn của một thành viên nào đó trong hội khoa ơi ghế đây uống café nói chuyện chơi mà ko bao giờ thấy vậy chỉ có anh Hoang_rebel người mà Black thân, anh Hoàng còn hỏi thăm, quan tăm và gọi nhắn tin với Black viết tới đây Black gần như rơi nước mắt, ừ thì thôi vậy anh em hợp thì đến với nhau ko thì thôn, nếu gặp mặt uống cafe thì cũng ok. Black xin lỗi vì đã có những bài viết của mình làm ae không vui và không thích, cảm ơn các bạn Anh Em Hoangtuden.com từ nay Cái tên "Khoablack" hay "black marsk" sẽ không còn nữa các bạn sẽ nhẹ hơn đỡ hơn.

Cảm ơn tình cảm của các bạn dành cho Black
Nếu có từ ngữ nào sai hay câu cú ko đúng nhờ mấy Pác giúp lần cuối nha.

Khoablack Thân

TayMonKhanh
24-04-2008, 03:21 AM
....Black vui và mừng vì cũng có dịp gặp mọi người tranh thủ thời gian làm việc xong nhanh nhanh để tối ra chào mọi người làm quen, thế là giờ làm việc đã trôi qua nhìn lên đồng hồ cũng đã hơn 7h thôi chạy về ......
.....rồi chuyện gì đến nó đến và cũng là lần đầu Tour cùng mọi người tour "Festival Hoa Đà lạt".....Bửa đó không ngủ được vì lần đầu tiên mà, 3h là túi sách lên đường vừa chạy vừa nghĩ ........ Black không cần gì chỉ cầu chủ nhật hay những ngày trong tuần có một tin nhắn của một thành viên nào đó trong hội khoa ơi ghế đây uống café nói chuyện chơi mà ko bao giờ thấy .....

Em chẳng biết bác là ai, ....thật sự thì cũng chẳng có biết ai trong hoangtuden.com het....hi hi... Nhưng đọc những dòng tâm trạng của bác....em cảm nhận....con người bác thiệt là ...."tình củm"....quá "tình củm" luôn....và ...chân thành nữa.....và ...nhiệt tình nữa...

Những tình củm của bác với các anh em thấy hay thiệt.....tui cũng "théc méc" là sao hôm nay bác có vẻ tâm trạng quá.... Lúc nãy tui có đọc cái "tốp phịt" "Cao Nguyên Rực lửa !!!.." của bác....sau đó chừng 10 phút tui quay lại....thì thấy bác đã xóa sạch sành sanh..... Khi đọc các reply của các bác 1stLady, chan_ga_87, tunbo,Tandold và đọc những dòng này
.....từ nay Cái tên "Khoablack" hay "black marsk" sẽ không còn nữa các bạn sẽ nhẹ hơn đỡ hơn......Nếu có từ ngữ nào sai hay câu cú ko đúng nhờ mấy Pác giúp lần cuối nha......

Thì bây giờ tui đã hiểu....Tui là 1 "thèng dzất thẻng thén", tui có 3 ý với bác thế này:
1. Máu lửa và đam mê như bác, chắc chắn là không thể có chuyện "lần cuối" ở đây đâu....ặc ặc...gạt hết qua...vui lên bác ợ....
2. Anh em góp ý chân thành mà...giận làm sao được những người bạn chân thành của bác được bác ơi..... Tui thấy anh em góp ý đúng đó chứ...Ngay cả trong bài viết này bác cũng ...mắc lỗi tùm lum luôn...tè le luôn...từa lưa luôn....ặc ặc... Nhưng tui nghĩ thói quen mà ....hi hi...có nhiều thói quen dzô dziêng....nhưng lại rất có dziêng.... Từ thời sinh dziên tui đã có 1 cái thói quen rất dzễ thương....đó là đi ra ngoài luôn quên kéo dzây kéo.... có 1 cô bạn học của tui hồi đó xỉ vả tui rất nặng lời về cái tính bất lịch sự của tui......rất nặng lời.... thế rùi bây dzờ cô í là vợ tui....chúng tui cũng đã có 1 con...bây giờ sáng sáng...khi tui ôm cặp đi làm...thỉnh thoảng cô ấy vẫn còn phải nhắc nhở..."anh kéo dây kéo chưa?..." Vậy đó bác, sai chính tả riết rồi ghiền luôn đó, sau này lỡ mà bác viết đúng chính tả hoàn toàn.... chắc chắn anh em sẽ nhảy dựng lên théc méc ....ơ...cái thằng "Khoablack" hay "black marsk" này sao nó không viết sai chính tả nữa cho anh em đọc cho nó đã con mắt nhẩy....
3. Bác chơi xấu quá.... đang pót lên cho người khác xem....mọi người đang bình luận ....về bài pót của bác...thình lình bác lại edit bài mất.....thế là có 1 số người reply bài của bác trở thành người lãng xẹt....tự dưng trở thành những người dở hơi....ngồi lảm nhảm 1 mình....Một số người đang theo dõi hành trình của bác...bây giờ quay lại thì cụt hứng.....Bác quay trở lại topic "Cao Nguyên Rực lửa !!!.." pót tiếp tục đi bác ợ....Tuyệt đối không nên hoãn cái sự sung sướng ấy lại bác ợ....

duyanhpt
24-04-2008, 07:52 AM
việc gì vậy Khoa , sự việc đâu đến nỗi vậy chứ, anh em đóng góp thì mình xem và rút kinh nghiệm thôi. Mình ở xa nhưng cũng đã từng gặp pác , hôm đó anh em chơi vui quá chừng.
Thôi thì rủ nhau đi nhậu quên hết chuyện buồn đi.

Truongarmy
24-04-2008, 08:28 AM
Trưởng thì cũng chưa gặp Khoa bao giờ, nhưng chắc chắn sẽ gặp trong tuong lai gần đây thôi...Uh, cũng không biết đã có chuyện gì xảy ra...nhưng nếu còn có thể thì Khoa hãy cứ là Hoangtuden đi nha...Đừng bỏ cuộc, để sẽ mãi là black marsk của mọi người...
DCDC-Hoangtuden thân...

cuabien
24-04-2008, 08:49 AM
Thiệt tình thì cuabien cũng chua biết blackmarsk hoặc có thể đã gặp rồi mà không nhớ nổi nhưng cuabien được dọc rất nhiều bài viết của bạn.chúng ta tham gia diễn đàn này là để giao lưu học hỏi cũng như chia sẻ những kinh nghiệm về xe hoặc hơn thế nũa để thỏa mãn lòng đam mê của từng cá nhân.cuabien cũng có những ngày dầu như bạn và cũng chảng quan tâm xem có ai gọi mình đi uống cafe hay đi nhậu không chỉ cần cuabien biết thì cuabien sẽ tham gia.hoàngtuden chúng ta đang ngày càng lớn mạnh và thành viên càng ngày càng đông có lẽ vì vậy nên quan tâm đến từng thành viên không được chặt chẽ lắm nhưng qua tiếp xúc với các anh em qua nhưng ly cafe, những chầu nhậu bí tỉ thì cuabien nhận thấy anh em đang cố gắng hết sức để xây dựng hoàngtuden thành một sân chơi chung đoàn kết nhất không chỉ trên diễn đàn .
Thời gian qua có thể có nhiều sự hiểu lầm làm loãng diễn đàn gây mất đoàn kết nhưng đó chỉ là những biến cố đương nhiên không thể tránh khỏi,cái quan trọng là chúng ta hãy xem như những cuộc bình luận ngoài lề và đừng bao giờ quan tâm xâu xa đến từng lời văn ,chữ viết( bởi vì "phong ba bão táp không bằng ngữ pháp VN" :lol: ).Bởi vậy cho dù chúng ta có gặp những biến cố gì thì hy vọng anh em hãy cùng chung một lòng đam mê hãy góp tay xây dựng diễn đàn, xây dựng một ngôi nhà chung cho những kẻ thích phiêu bạc giang hồ, thích ăn lông ở lỗ,thích lê lết bàn tọa khắp nơi,sống dật dờ trong những cơn say bí tỉ ....:mrgreen: ,...rồi khi quay lai với thực tại chúng ta vẫn là kiến trúc sư, nhũng kĩ sư họa sĩ thiết kế hay chỉ là những chàng thanh niên non nớt dang tâp tành cách sống phong trần..........Hãy nhìn lại chiêc CD thân yêu...Hãy nghe lại tiếng nổ của nó...và hãy đến với anh em khi tìm lại lòng đam mê chung bạn nhé.. :P !thân.
cuabien

Kenzi Duke
24-04-2008, 09:39 AM
đúng là đồng chí này sai chính tả ghê wá, câu văn thì lủng củng, rối bời..
đọc wa có cảm tưởng bạn là người VN sinh ra và lớn lên ở nước ngòai...
vài dòng đóng góp mong bạn cải thiện...
thân..

r_keetek
24-04-2008, 10:42 AM
không có gì đâu Khoa ơi, các bác khó tính ấy là vì muốn cho diễn đàn ngày càng phát triển, để người khác còn nhìn vào nữa, lại còn cả cái vụ đối nội đối ngoại gì đấy mà rõ ràng là cần thiết. Chứ sai chính tả thì hì hì, nhìn chữ ký của anh là biết ngay, hehe, em ra đi thì lấy ai chộp ảnh? Hơi bị đẹp đấy nhé

Eccentric
24-04-2008, 12:41 PM
Rồi, lại thêm một chuyện tế nhị nữa. Đây không biết là cái kinh nghiệm thứ bao nhiêu khi anh em post bài góp ý hay "sửa lưng" cho các bài viết của các thành viên, :| .

Sáng nay nhìn cái tựa "thanks, ae.." của Khoa là biết ngay cái nội dung nó thế này, bắt đầu một ngày, mất vui các bác nhỉ ?.

Các bác ạ, hôm qua lúc đọc topic "cao nguyên rực lửa", nhìn thấy những góp ý, "sửa lưng" của các bác là mình thấy không ổn rồi. Thực tình, việc góp ý là một việc làm rất chân tình, bản thân mình, mình đánh giá cao nội dung mà các bác góp ý, nhưng, vẫn là nhưng, góp ý như thế nào cũng quan trọng không kém. Với lại.. tình trạng .."đánh hội đồng" (ý mình là quá nhiều người góp ý, mà chỉ nhằm vào một câu chuyện..) như hôm qua đã dẫn đến hậu quả ngày hôm nay.

Mình chỉ mới gặp Khoa một lần, đọc bày này của Khoa, và những bài gần đây của Khoa, mình rất thích sự tích cực, thẳng thắn và cách sống tình cảm của Khoa đối với các bác, đối với hoangtuden.

Có thể đôi lúc cách Khoa thể hiện làm một vài bác tự ái, hoặc không hài lòng với những lỗi chính tả, cách viết, nhưng những bài viết của Khoa có sự đầu tư về suy nghĩ, cũng như thể hiện những cảm xúc rất thật, và chân tình.

Thiết nghĩ để có được những thành viên như Khoa trong trong club thật không dễ .. và đáng hoan nghênh ở diễn đàn.

Mong câu chuyện này kết thúc trong sự vui vẻ, hòa đồng, tôn trọng nhau giữa những người có cùng những sở thích, đam mê như phương châm, mục tiêu của diễn đàn.

Thân ái.
T-Eccentric.

1stLady
24-04-2008, 01:13 PM
Hong biết phải nói gì luôn - đi tour 30/4 cho nóa giẻ tỏ Khuơ nhá.
Đc "chung chăn gối" với Khuơ 3 đêm Cao Nguyên làm anh ko thể nào quên :mrgreen:
Thân

r_keetek
24-04-2008, 02:03 PM
Tiếp lời bác Eccentric: rõ ràng là cái chuyện sai chính tả hoặc văn phạm cú pháp gì đó là chuyện không thể 1 sớm 1 chiều mà sửa được ngay nếu như không muốn nói là HẦU NHƯ KHÔNG THỂ, và đó cũng không phải thước đo với 1 ai cả, sếp lớn công ty em, người Anh đấy, mà gửi mail cũng sai tè le hột me từa lưa hột dưa. Em nghĩ từ giờ trở đi, không riêng gì chuyện này mà có bất kỳ chuyện gì khác ảnh hưởng tới hình ảnh diễn đàn hoặc hòa khí anh em, thì 1 bác nào đấy, chịu trách nhiệm nhắc nhở, sẽ gửi tin nhắn riêng cho người đó(em không để ý là forum mình có chức năng đó không nữa, hehe) rồi sẽ tuỳ cơ ứng biến tiếp.
Mong anh em đừng chia rẽ vì 3 chuyện nhỏ nhặt thế này nữa. Nếu em có viết gì mà các bác thấy nhột, cứ "TIN NHẮN RIÊNG" cho em nhé, hehe

khoaton
24-04-2008, 03:09 PM
Rồi .... lại chuyện "nồi da xáo thịt" .... vui đi các pác .... chúng ta tham gia forum là để vui vẻ, trao đổi và đòan kết mà...

duyanhpt
24-04-2008, 03:14 PM
các Trưởng đâu rùi làm một buổi nhậu kết tình huynh đệ lại đi

ntv77
24-04-2008, 03:31 PM
To Eccentric, Rờ là tắc

Chuyện sửa lưng thẳng là chuyện chẳng đặng đừng. Black post 148 bài thì hơn 70% bài được sửa bởi tunbo, Jimmy, tuanrocker và Ác nữa. Ngoài ra đã PM riêng cho Black không dưới 3 lần nhắc nhở về chuyện chính tả. Như vậy là quá nhiều.

Các bạn xét đi thì cũng phải xét lại. Ở đây không ai đánh hội đồng ai cả, cái chính là lỗi chính tả quá nhiều, đã nhắc nhở riêng nhiều lần. Thông thường quá 3 lần nhắc nhở đã bị ban nick, nhưng vì lỗi này là lỗi khó sửa nên đã du di mấy tháng nay. Nay chỉ mong Black chú ý với các bài viết của mình , nên phải nhắc nhở thẳng.

Ngay cả Ác viết 1 bài có mấy dòng, đôi lúc còn phải kiểm tra lại huống hồ Black đa phần viết những bài dài. Hy vọng Black nghĩ lại.

Ác.

Kenzi Duke
24-04-2008, 03:35 PM
.... người Anh đấy, mà gửi mail cũng sai tè me hột le .. từa lưa hột dưa ....

ku Nghĩa coi lại cách dùng từ nhé... coi chừng mấy anh bồ câu đi ngang thấy mấy ảnh thổi còi cho thì khổ đấy.. khặc khặc...

ntv77
24-04-2008, 04:05 PM
ku Nghĩa coi lại cách dùng từ nhé... coi chừng mấy anh bồ câu đi ngang thấy mấy ảnh thổi còi cho thì khổ đấy.. khặc khặc...

Cám ơn em Ken đã nhắc nhở. Bồ câu thì vẫn chạy đầy đường đấy em. Có điều tùy theo ngữ cảnh mà bắt thôi. À mà Nghĩa với Kenzi cùng sinh năm 82 thì phải.

Vui vẻ nhé em.

Ác

soho155
24-04-2008, 06:09 PM
Black

và gần đây không hiểu vì Black thấy sự quan tâm của anh em trong hội mờ nhạc dần, Black không cần gì chỉ cầu chủ nhật hay những ngày trong tuần có một tin nhắn của một thành viên nào đó trong hội khoa ơi ghế đây uống café nói chuyện chơi mà ko bao giờ thấy vậy chỉ có anh Hoang_rebel người mà Black thân, anh Hoàng còn hỏi thăm, quan tăm và gọi nhắn tin với Black viết tới đây Black gần như rơi nước mắt, ừ thì thôi vậy anh em hợp thì đến với nhau ko thì thôn, nếu gặp mặt uống cafe thì cũng ok. Black xin lỗi vì đã có những bài viết của mình làm ae không vui và không thích, cảm ơn các bạn Anh Em Hoangtuden.com từ nay Cái tên "Khoablack" hay "black marsk" sẽ không còn nữa các bạn sẽ nhẹ hơn đỡ hơn.

anh Black ơi,còn cái dzụ cafe này thì em xin có ý kiến này nha,em cũng vậy thôi,có 1 dạo e cũng chỉ biết mọi người uống cafe sáng chủ nhật rồi ra đại thôi chứ ko có ai nhắn tin báo cả, và chuyện đó e nghĩ là mình biết rùi mình ra thui chứ a. còn gần đây khi mỗi tối em rảnh thì e thường nhắn tin hỏi changa hay anh jimmy coi có đi uống cafe ko rùi có thì em mới đi đó chứ. Ý kiến của em là a cũng phải chủ động hỏi mọi người coi có uống cafe ko rùi a ra, mọi người rất hoan nghênh anh mà (vì có thêm 1 CD nữa đậu xe cho nó hoành tráng mừ) .nếu có gì làm a buồn thì sorry anh Khoa nhá,em chỉ muốn góp ý thui.heheheehehehe

Viktor
24-04-2008, 06:18 PM
những gì cần nói - pà kon nói hết rùi ...
=> bác Black phải đi tour East Pole này nhá! Giờ thì hiểu rùi, không phải là bác ko xin phép cty nghỉ được hén ! Em book phòng cho bác rùi đới ... :mrgreen:

1stLady
24-04-2008, 06:39 PM
Đợt này đi tour Khuơ chở lina theo - anh em chắc ko có diễm phúc wa đêm và chung chăn gối với Khuơ ròai - có phải 1st là người đầu tiên không Khuơ? :mrgreen:

Kenzi Duke
24-04-2008, 07:52 PM
@ NTV : hehehe... chọt lét cái cho ko khí bớt căng thôi mà...

@all : thôi mọi ng dĩ hoà vi quí.. huề cả làng nhá...

@ Khoa : cafe thì hầu như tối nào củng tiếp bạn đc... có gì alo nhá.. 0983 80 82 83

ntv77
24-04-2008, 11:11 PM
Hé hé hé, Kenzi biết cười rồi. Sắp tới đi tour vui vẻ.

Còn Black mình hy vọng bạn nên gặp thẳng mọi người mà nói chuyện. Biết Black có lòng nhưng nhiều khi nghĩ sai cho anh em. Nói chung toàn là thanh niên trai tráng cả " trừ mấy hoangtubeo và mấy lão già ra" nên cái gì cũng thẳng thắn với nhau, vậy mới bền về sau. Hy vọng Black hiểu ra vấn đề. Còn nếu Black không bằng lòng với chuyện chính tả, có thể gặp riêng Ác. Ác sẽ cho coi bao nhiêu lần mọi người sửa bài cho bạn.

Thân.

Ác

duyanhpt
25-04-2008, 07:49 AM
thôi nhé Khoa quên hết chuyện buồn đi, tour này gặp nhau còn nhậu nhẹt nữa chứ. Nhớ chở bạn gái theo nha, bạn gái của cậu cũng vui tính lắm đó.

roadmaster
25-04-2008, 10:55 AM
Black không biết viết từ đâu nữa, thôi mình ngồi suy ngẫm lại mọi chuyện vui có buồn cũng có, Black sẽ nói từ lúc gặp nhau đầu tiên với hội CD mình từ hôm sinh nhật anh long Rát he hihi...

Hôm đó lúc trưa anh Cường "Gấuđen" gọi Black "alo khoa hả, hôm nay sinh nhật anh bạn thành viên kì cụ trong hội khoa tranh thủ ra chơi gặp mọi người làm quan luôn he" nghe xong Black vui và mừng vì cũng có dịp gặp mọi người tranh thủ thời gian làm việc xong nhanh nhanh để tối ra chào mọi người làm quen, thế là giờ làm việc đã trôi qua nhìn lên đồng hồ cũng đã hơn 7h thôi chạy về kẻo mọi người đợi không tốt, thế là chạy xe từ Thủ Đức về tới nhà Pác Thịnh, thì mọi người đã đi gọi cho aGấu, sau một hồi chỉ đường cũng gặp được mọi người ở quán Bên Sông hii..mừng quá, hồi hộp ko biết nói gì nhưng vì mọi người rất hòa đồng nên cũng thấy vui vui, a lúc đó hình như Tuấnrocker cũng lần đầu gặp mọi người luôn thì phải, khoa nhớ là ngồi chung với Tuấn. buổi tiệt rất vui và biết được nhiều người nữa để nhớ lại xem he có anh Gấu, anh 1st, Hồ, ngài bộ trưởng và anh Long Rat à còn Pác Khoaton và Victor đến muộn nữa còn một số ae mà ko nhớ nổi sorry.

sau hôm đó từ từ quen quen với mọi người cũng được vài lần gặp mặt mọi người cũng thấy vui vui,..

à lại đến sinh nhật Pác Gấu, do tính ko biết uống bia nên uống được 1 hay 2 ly gì đó, thấy mệt trong người thế là Pác Gấu dẫn vào trong nhà lấy nước chanh cho uống và cạo gió nữa, nằm nghĩ mà trong lòng rất vui vì mọi người sao mà tốt quá. nghĩ được một chúc thì tĩnh dậy thấy mọi người chuẩn bị về nên cũng dậy rửa mặt tỉnh táo rồi về, hihi.. sau lúc đó thì xem như không bị gì hết chắc tại pác Gấu tay nghề cao hihi…, đi Karaoke với mọi người nữa được một chúc rồi cũng chia tay mọi người về nhà mà vẫn nhớ mọi người.

rồi chuyện gì đến nó đến và cũng là lần đầu Tour cùng mọi người tour "Festival Hoa Đà lạt"

Bửa đó không ngủ được vì lần đầu tiên mà, 3h là túi sách lên đường vừa chạy vừa nghĩ ko biết mọi người tới chưa, tới điểm hẹn gặp một anh mà ko giám hỏi thấy ảnh ngầu quá râu ria nhiều lắm nên chạy thêm một vòng nữa cuối cùng bấm bụng chạy vào hỏi luôn và biết ảnh cũng Tour này luôn mừng quá lúc đó chưa biết tên chứ bây giờ thì biết rồi "anh Mydalat" rồi từ từ mọi người cũng đông đủ sau đó chụp hình lưu niệm và go.go.go... thật hoành tráng. Ngoài sự mong đợi chuyến đi thật tuyệt biết thêm được một vài anh nữa anh Bảo, anh Phát, anh theHuy,anh Jim, anh Vinh "lúc đó chưa biết là ác ma", anh kaoluong, anh Tunbo người mà Black thấy rất ngầu, anh rongden, chân gà, anh anh Thụy, anh Mandalat, và một số anh em nữa nói chung là rất vui. Do công việc nên Black phải về trước không đi được trọn tour đến giờ vẫn còn hối tiết, điếu quan trọng là trên đường đi mọi người giữ liên lạc với khoa, thật sự vui lắm ae Hoangtuden à.

sao tour đó Black đã cỡ mỡ hơn nhiều và có một chúc gì hơi tinh nghịch hoạt bác ra hẵn. Những ngày tháng đó thật sự là kỷ niệm trong Khoa, khoa sẽ nhớ mãi.

rồi tiệt tất niên nữa, khoa với bạn gái khoa tới dự à bạn gái khoa thích tính vui vui của aJim lắm và mọi người chơi vui nữa, bạn khoa cũng là một tính đồ của CD hihi... nên khoa cũng vui, có người bạn gái cùng sở thích

Cảm ơn tình cảm của các bạn dành cho Black
Nếu có từ ngữ nào sai hay câu cú ko đúng nhờ mấy Pác giúp lần cuối nha.

Khoablack Thân
Thế này các bạn ạ! Tôi viết bài này không dành cho người đã quyết ra đi mà chỉ viết cho những người còn ở lại 4R này.
Trước hết tôi xin phép trích dẫn lại bài của bạn chủ topic, tuy hơi dài dòng nhưng tôi thiết nghĩ các bạn cũng nên phân tích kỹ một tí (bản thân tôi đọc bài này không ít hơn 5 lần). Cá nhân tôi thấy việc này như sau:
1. Đọc toàn bộ nội dung bài của bạn này thì thấy bạn này rất quý trọng và nhận thức được tình cảm mà anh em đã dành cho bạn này, từ lúc vào chơi trong 4R đến tận ngày bạn ấy đi tuor cao nguyên cùng với mọi người. Do đó, tôi nhận thấy bạn ấy ý thức rất rõ tình cảm mà mọi người dành cho nhau trong 4R và cả khi offline nên anh em không cần phải nêu lại khi trả lời bài.
2. Bạn này cho rằng: “gần đây không hiểu vì Black thấy sự quan tâm của anh em trong hội mờ nhạc dần, Black không cần gì chỉ cầu chủ nhật hay những ngày trong tuần có một tin nhắn của một thành viên nào đó trong hội khoa ơi ghế đây uống café nói chuyện chơi mà ko bao giờ thấy vậy chỉ có anh Hoang_rebel người mà Black thân, anh Hoàng còn hỏi thăm, quan tăm và gọi nhắn tin với Black viết tới đây Black gần như rơi nước mắt, ừ thì thôi vậy anh em hợp thì đến với nhau ko thì thôn, nếu gặp mặt uống cafe thì cũng ok”. Ồ! Thật là một lý do hết sức tầm thường, là chủ nhật không ai nhắn tin cho bạn ấy để đi uống cà phê chung với mọi người nên cảm thấy sự quan tâm mờ nhạt và quyết định chia tay. Tôi cho rằng bạn này chưa nói thật, vì so với những gì bạn ấy nhận được từ anh em thì lý do để chia tay hoàn toàn không tương xứng. Chỉ vì chủ nhật không ai nhắn tin uống cà phê nên chia tay (mặc cảm, tự ti) hay còn lý do gì nữa? Bạn này sao không nghĩ là mình vì mọi người mà chỉ nghĩ là mọi người vì mình nhỉ? (thích uống càphê với mọi người sao không điện thoại hoặc xem trên 4R, mình nhớ không nhầm thì bạn này cũng đã đề cập đến vấn đề liên lạc bằng điện thoại).
Sau đó một số anh em viết bài an ủi, rồi chuyện này xọ qua chuyện kia dẫn đến Ad phải có bài chứng minh là không cần thiết, tôi nghĩ rằng một số bạn đã đi lệch vấn đề ở chỗ này.
3. Chuyện bạn này post bài sai chính tả - biên tập bài chưa hợp lý trong topic “Tây nguyên bão lửa” và đã nhận được một số góp ý (theo tôi là khá chân thành từ Ad, Mod và cả Mem) thì hoàn toàn bạn ấy không đề cập trong topic này, do đó Ad không cần phải chứng minh chuyện này. Việc bạn này sau khi nhận những lời góp ý thẳng thắn có, đùa giỡn có, động viên có… nhưng bạn này hoàn toàn không nhận ra lỗi của mình và xử sự rất nông cạn là chẳng tiếp thu hoặc phản hồi mà chỉ có hành động tự xóa bài của mình ----->Đây là hành động không tôn trọng mọi người (bản thân tôi cũng đã có 1 lần tương tự nên tôi biết).
Có người cho rằng bạn này bị góp ý bởi nhiều người và cùng một nội dung nên bạn ấy sốc và tự xóa bài thì e rằng sẽ khó xử cho những người chịu trách nhiệm về hình thức 4R và nội dung 4R, đành rằng là mạng ảo nhưng vẫn phải có quy định chứ!
Và cuối cùng tôi muốn chia sẻ với các bạn rằng hãy nhìn nhận vấn đề một cách khách quan, sai thì phải sửa, không biết thì hỏi thì chẳng bao giờ bị chê cười hết các bạn ạ! Hãy giúp bạn ấy hoàn thiện hơn.
Đây là quan điểm cá nhân tôi nên tôi rất mong các bạn có ý kiến phản hồi (nếu được). Cám ơn các bạn đã xem bài

1stLady
25-04-2008, 11:56 AM
Săm soi mãi chẳng thấy 1 lỗi chính tả nào của Kụ Dốt cả (có 1 chữ tour viết thành tuor - cái này lỗi khách quan :mrgreen: )

@Khoa: Anh em không 1 ai có ác ý hay thành kiến gì với em đâu - open mind 1 tý và chịu khó cầu thị (từ của kụ Dốt) thì sẽ tốt hơn nhiều. HoangTuDen là chỗ xả stress và học hỏi nhau chứ không có chỗ cho sự tính tóan, hãm hại, xâm hại, cưỡng bức hay lợi dụng ... Nghĩ kỹ lại nhé - chẳng ai có ác ý hay xâm hại em cả đâu :mrgreen: Vài lời chân tình.

Sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng - để làm gì Khoa biết không - để gió cuốn đi (Sir.Trịnh)

(Có sai chữ nào không nhỉ 8O )

khoaton
25-04-2008, 03:27 PM
Thiết nghĩ, chủ đề này đã đến lúc dừng lại. Ai đúng ai sai trong chuyện này không còn là điều quan trọng, chỉ hy vọng mỗi chúng ta rút ra được kinh nghiệm trong quá trình xây dựng forum ngày càng lớn mạnh và đòan kết. Tất nhiên việc mâu thuẫn và sai sót là điều tất yếu trong quá trình xây dựng, chỉ mong chúng ta nên nhìn lại và hướng về cái chung hơn...

Hy vọng chúng ta sẽ đòan kết và open mind hơn (như pác 1stlady nói) :mrgreen: .