PDA

Xem bản đầy đủ : CB125T chảy nhớt ở lốc máy bên trái

CBnsung
28-12-2010, 09:23 AM
Anh em cho mình hỏi. Con CB nòng súng bị chảy nhớt ở lốc máy bên trái, phía cần số. Đem ra thợ thì nó bảo, thang chuyển số bị chảy nhớt, muốn khắc phục chỉ có cách rả máy. Ae nào có bi tình trang như vậy chưa, chỉ mình với

khanh_BL5868
28-12-2010, 10:17 AM
phía cần số có nhiều chỗ lắm bác ui.bác phải tháo lốc đề ra rùi xem nó chảy chính xác chỗ nào thì mới khắc phục được.còn việc rã máy thì kô cần thiết

jimmy nguyen
28-12-2010, 03:16 PM
phía bên cần số có thể chảy nhớt ở các chỗ như sau: phốt cần số, phốt vô lăng, phốt nhông, cục báo số v.v...
Bạn nên đem tới chỗ chuyên làm các loại xe 2 máy như CB, CD, CM... để họ kiểm tra cho chắc chắn nhé

CBnsung
03-01-2011, 05:32 PM
Bác jimmy_nguyen nói đúng đó. Nó bị chảy nhớt ở phốt cục báo số. Bác biết chổ nào uy tín ở HCM không giới thiệu cho em với.

tuancd
04-01-2011, 10:08 AM
:chase: đem ra tiệm kiểm tra những trường hợp chảy nhớt máy là chắc ăn đó bác.

jimmy nguyen
04-01-2011, 06:08 PM
Bác jimmy_nguyen nói đúng đó. Nó bị chảy nhớt ở phốt cục báo số. Bác biết chổ nào uy tín ở HCM không giới thiệu cho em với.

Cái này kiếm đồ thay rất khó, đa phần dùng giải pháp là dán keo. Có thể ra các tiệm có uy tín làm xe CD như Thịnh, Tự v.v...

chan_ga_87
04-01-2011, 06:17 PM

Anh ấy nói như trên thì có phải rã máy không anh Jimmy, theo em biết thì CD như ae mình thay mấy cái này dễ lắm, 15p là xong.

jimmy nguyen
04-01-2011, 06:36 PM
Anh ấy nói như trên thì có phải rã máy không anh Jimmy, theo em biết thì CD như ae mình thay mấy cái này dễ lắm, 15p là xong.

Nếu là đúng cục bao số thì phải bung máy, còn phốt vô-lăng, phốt số v.v... thì khỏi. Chắc Gà hiểu lầm đấy, bị cục báo số rất ư... rất ư... là khó làm chứ không phải 15p đâu he he.... :teasing:

haimap198
04-01-2011, 09:30 PM
cái này haimap bị rồi, rất dễ làm nếu biết, còn không thì chảy dài dài. gần nhà haimap có làm nó nằm trên đường âu cơ đó. 15 phút thế là xong.

haimap198
04-01-2011, 09:36 PM
Cái này kiếm đồ thay rất khó, đa phần dùng giải pháp là dán keo. Có thể ra các tiệm có uy tín làm xe CD như Thịnh, Tự v.v...

giải pháp dán keo không được, đã làm rồi làm nhiều nữa là khác. không biết các ga ra có làm không, haimap đi nhiều chỗ bó tay, đi mua hiếm lắm, đi sửa chỗ gần nhà lấy 20000d chạy 2 năm chưa xi nhê gì chắc giờ lên giá nếu bạn nào cần haimap sẽ dẫn đi do không nắm được địa chỉ

CBnsung
05-01-2011, 07:29 AM
Em mới đem ra tiệm Khánh ở Trần Phú, họ thay phốt vô lăng, phốt cần số. Nhưng không đả động gì đến phốt cục báo số. Bác Hải mập biết chổ nào chỉ 15p mà không cần bung máy thì chỉ dùm em với. Bác nói trên đường Âu Cơ hả, khúc nào vậy bác ?