PDA

Xem bản đầy đủ : Thử nghiệm IC xe dream vào cd

hakucopden
21-11-2010, 08:28 PM
Dạo này bực mình vì lửa ic yếu chạy không nổi , nên chạy lên mạng kiếm cách đấu ic khác thay thế đồ zin.Em thấy bên SGCD nói sử dụng được nhưng bọn hắn không pót hình lên (ko biết đâu mà lần)
Thế là em chạy xuống ông anh làm nghề xe ,ổing nói mua cho ông cái IC xe cup81 để ông chế lại (nhưng không được), nhưng khi gắn cái ic Dream vô thì..chạy đến giờ khoảng 1 tháng thấy xe không còn hao xăng, nổ êm(tiếng pô nghe hơi kỳ) , tăng tốc tốt.
Em hỏi vì không biết có ảnh hưởng gì đến máy móc không ? xin các bác chỉ dùm

NGHÈO MÀ BON CHEN
BON CHEN MÀ NGHÈO
:smackass:TỘI BON CHEN
NHƯNG VẴN CỨ BON CHEN

hakucopden
21-11-2010, 08:29 PM
Em đãt tìm trong diễn đàn mình không thấy có bài liên quan đến IC

onggiachonggay_an
22-11-2010, 12:28 PM
Thực tế thì cũng có người chế thử 2 IC Dream vào rồi, chạy cũng khá ngon! Thử nghiệm trên xe anh Hùng Cát Tường! Nhưng mình ngu về điện nên chả biết chia lửa như thế nào...

ad68
24-11-2010, 07:47 PM
Nghe nói IC của Atila cũng hợp với CD lắm, có ai đã thử chưa? xin chia sẻ kinh nghiệm.

huykonica
26-11-2010, 02:53 PM
Mình vừa thử gắn hai IC wave RS lên máy 250cc, chạy <50km bình thường, >50km có hiện tượng xe bị hụp liên tục, đã tháo ra tiếp tục mày mò

mydalat
30-11-2010, 08:18 PM
bó tay...mình thấy về điện là mình sợ rồi,....hông dám thử vậy đâu...

Asin
30-11-2010, 09:02 PM
bó tay...mình thấy về điện là mình sợ rồi,....hông dám thử vậy đâu...

Chữ ký "chà bá lữa"! Hok biết bác có bị BĐH nhắc nhỡ hok nhỉ! Chứ em bị roài! Sợ quá! ^^
Mới sáng nay bị cái Buri làm cho 1 phát, sợ quá! Có con nhỏ đi đâu cũng ngồi phía trước, gắc chân chụp buri, làm tuột dây! Sáng nghe tạch tạch, đụng vô làm cái "bựt"! tê cả tay! ^^:P:P

onggiachonggay_an
03-12-2010, 10:25 PM
@Anh Huy konica: hình như anh gần nhà em...Mà sao hem thấy ghé ăn phở, ún cafe ta???

huykonica
03-12-2010, 11:41 PM
@Anh Huy konica: hình như anh gần nhà em...Mà sao hem thấy ghé ăn phở, ún cafe ta???

@ onggiachonggay, hơ hơ mình có ghé ăn một lần rùi, cơ mà không gặp bác lúc đó, tại buổi sáng mình hay đi sớm đưa nhóc đi học rối lên Tp lun để set up mấy quán trà đá của mình ấy mà.

hakucopden
09-12-2010, 09:39 AM
Xe đã thay BXC trái ga , chay đến giờ vẫn thấy ổn tăng tốc khá tốt (gần 40km/1lit xăng).Mà anh Jim không cho em ý kiến gì vậy kỹ thuật của diễn đàn mà:5:. Cái ic em mua co 40k , nhưng ko biết độ bền có cao không (đã chạy được gần 2 tháng)

jimmy nguyen
09-12-2010, 12:11 PM
Xe đã thay BXC trái ga , chay đến giờ vẫn thấy ổn tăng tốc khá tốt (gần 40km/1lit xăng).Mà anh Jim không cho em ý kiến gì vậy kỹ thuật của diễn đàn mà:5:. Cái ic em mua co 40k , nhưng ko biết độ bền có cao không (đã chạy được gần 2 tháng)

Cái này là kỹ thuật cao, cần có thiết bị test chính xác mới có thể kết luận thế nào nên tốt nhất là "dựa cột mà nghe" :D

Tuy nhiên theo ý Jim thì IC Dream đương nhiên có thể gắn vào CD125 nổ máy và chạy được vấn đề là lúc công suất máy cực đại thì IC có đảm bảo đánh lửa đủ dòng khi máy có vòng tua cao hay không? Cái này cực ký quan trọng quyết định tốc độ max của xe, muốn biết thì phải có thiết bị kiểm tra mà mình thì...pó tay! he he...

Chắc chắn 1 điều là hãng Honda không bao giờ làm mà không tính toán cả! Nhưng nếu không kiếm được IC zin cho CD125 thì IC Dream cũng là 1 giải pháp tạm chấp nhận được...

hakucopden
12-12-2010, 10:17 PM
Hi anh Jim,em cũng đã thử công suất max của xe (tăng tốc khá tốt cũng như giữ được tốc độ em nó không bị đuối(có em xém đuối ví đang chạy 100 cây chuói anh bồ câu trước mặt không nhờ anh *sơn lé*là tiêu).Những có đièu máy không còn nổ 2 tiếng pô khác nhau nữa.
Anh cho em địa chỉ bên anh đi,đem qua cho anh kiểm tra trướckhi em đăng ký đi tuor nữa.Thank anh