PDA

Xem bản đầy đủ : MissCD - Nhân vật trong tuần từ 21/06 đến 27/06

Kitty
21-06-2010, 11:51 AM
Sau 1 tuần bị chém tơi bời, nay Kitty mạn phép nhường lại thớt cho chị Miss. ACE có thắc mắc hay có gì ngại ngùng chưa dám bày tỏ nay cứ mạnh dạn mài dao sắc bén mà chém nhé :D
Kitty xin mạn phép chém trước
1) Đầu tiên cho e xin cái lí lích trích ngang trích dọc của chị nhen chị.
2) Chị là một trong những người tham gia diễn đàn thuộc thế hệ đầu tiên nhất. Cho e hỏi cảm nghĩ của chị về dđ của mình như thế nào? Có bao giờ chị nghĩ rằng mình sẽ rời xa HTĐ ko?
3) Dạo gần đây chị thường hay đảm nhận vai trò hậu cần chính trong các chuyến đi. Chị có cảm thấy khó khăn trong vai trò mới này ko? Chị có vài kinh nghiệm như thế nào trong vai trò này có thể truyền đạt lại cho em và các ACE để học hỏi đc ko?
Nhiêu đây trước hen chị, xong rồi e chém tiếp :))

MissCD
21-06-2010, 01:22 PM
chúc mừng em gái Kitty xuống thớt :5_2_2:

dụ dỗ thế nào, em í cũng kg từ bỏ ý định cho mình lên thớt :smackass: ... thật là kiên định ...

Hình ảnh mới nhất của Miss nè :15_10_7: , ACE cứ chém thoải mái ... :banana_smiley_32:

1. Lý lịch khoa học :

Tên : Đỗ Thị Dung
Thế hệ 7x
Nick : MissCD, mọi người hay gọi yêu thương, trìu mến là Mít
Nghề nghiệp : đốt giáo án :7_5_143:

2. Diễn đàn htd, anh chị em htd là một phần đời sống tinh thần rất lớn và quan trọng trong cuộc sống của Miss, vợ chồng Miss hơn 3 năm qua ... nếu kg có htd, đời mình chắc đã khá, í quên khác :teasing:, chắc là tẻ nhạt lắm ... Miss rất tự hào là thành viên của htd ... nếu phải rời xa htd, chắc chắn là buồn lắm đó ...

3. Miss chỉ mới làm thủ quỹ chính thức trong tour cực Nam 30/4 gần đây ... được sự hỗ trợ của BTC, ACE trong đoàn nên mọi việc khá nhẹ nhàng, suôn sẻ ... Miss thấy những gì mình làm được nhỏ lắm, rất nhỏ ... nhưng những gì mình nhận được, học hỏi được thì nhiều lắm trong công tác hậu cần, tổ chức, quản lý ... và Miss đã áp dụng trong đời sống, công việc rất thành công ... kinh nghiệm á, bắt tay vào làm sẽ biết ngay Kitty ơi ...

Mời ACE chém tiếp ạ ...

Bi.Minsk
21-06-2010, 05:21 PM
Chị đang làm nghề gì ?
Đã có mấy cháu rồi ? :))
Chị đã có Cd rồi chứ ?
Chị biết chạy xe tay côn năm bao nhiều tuổi ?
Có bao giờ chị lái xe bằng 2 chân chưa ? Hehe

trang11
21-06-2010, 06:56 PM
Chị Miss ui sao bao nhiêu lần nói ra HUế thăm em mà ko thầy :((
Em hỏi tiếp...khi nào 2 anh chị làm tour ra Huế thăm em vậy ? :P

MissCD
21-06-2010, 07:38 PM
Chị đang làm nghề gì ?
Đã có mấy cháu rồi ? :))
Chị đã có Cd rồi chứ ?
Chị biết chạy xe tay côn năm bao nhiều tuổi ?
Có bao giờ chị lái xe bằng 2 chân chưa ? Hehe

Chào em. Cám ơn những câu hỏi rất chân thành của em :)

Chị đang giảng dạy tại trường Cao Đẳng Công Nghệ Thủ Đức. Mọi người cứ google, chắc chắn sẽ kg tìm ra tên mình trong danh sách giảng viên đâu vì 2 năm nay, hok có ai update tên mình vào web của trường hết í ... nhưng đến tận nơi hỏi, chắc cũng có người biết đó :)

Chị chưa có cháu nào hết em ui :(

Chị chưa có CD ... ơ mà, chị có tên trong hội xe đạp đó ...

Chị mới biết chạy xe tay côn thôi , khoảng đầu năm 2009... lạng qua lạng lại cho bà con trầm trồ tí thôi chứ chạy chưa có rành :)

Lái xe bằng 2 chân á ? ... nghe thấy khó quá, thôi k tập đâu, té trầy, xấu lắm :)

MissCD
21-06-2010, 07:44 PM
Chị Miss ui sao bao nhiêu lần nói ra HUế thăm em mà ko thấy :((
Em hỏi tiếp...khi nào 2 anh chị làm tour ra Huế thăm em vậy ? :P

Lỡ hẹn hoài, tiếc quá, Tráng ơi ...

Miss rất thích món ăn Huế, bài hát về Huế ( hát cũng khá khá hay :) ), phong cảnh Huế ... và mong được 1 lần đến Huế ... nhưng ước mơ vẫn chỉ là mơ ước ... tháng 3 rồi được mời ra Huế dự hội thảo, free từ A đến Z, mà k thể thu xếp công việc mà đi được, tiếc quá :(

Tự nhiên nghĩ có khi nào, mình xuôi ra Huế chơi thì Tráng lại ngược vào SG kg ta ? :D

jimmy nguyen
21-06-2010, 10:28 PM
Anh "chém" Miss vài nhát đê :)

- Theo anh Miss là 1 phụ nữ tài sắc vẹn toàn, vậy với cuộc sống hiện tại có điều gì em chưa hài lòng không?
- Với khả năng của mình em có ý kiến gì để giúp Diễn đàn ngày một tốt hơn không?
- Có bao giờ em nghĩ một ngày nào đó em sẽ "cầm đầu" tổ chức 1 tour mà toàn là lina không?

Hi... anh hết rồi :D

MissCD
22-06-2010, 09:50 AM
Anh "chém" Miss vài nhát đê :)

- Theo anh Miss là 1 phụ nữ tài sắc vẹn toàn, vậy với cuộc sống hiện tại có điều gì em chưa hài lòng không?
- Với khả năng của mình em có ý kiến gì để giúp Diễn đàn ngày một tốt hơn không?
- Có bao giờ em nghĩ một ngày nào đó em sẽ "cầm đầu" tổ chức 1 tour mà toàn là lina không?

Hi... anh hết rồi :D

Anh Jim quá khen em rồi ...em chỉ tự tin trong một số lĩnh vực thôi ( như nấu xôi chẳng hạn :D), chứ trong hội mình, em thấy nhiều anh chị em đa tài lắm đó, đặc biệt là những em trẻ, em còn phải học hỏi mọi người nhiều ... ờ, mà phải công nhận là từ ngày vào htd, em thấy mình tiến bộ lắm ... mạnh mẽ hơn, cứng cỏi hơn, nhanh nhẹn hơn, biết trang điểm, ăn mặc sao cho đẹp hơn hihi

Cuộc sống hiện tại cũng có nhiều điều làm mình kg hài lòng, buồn phiền anh Jim à ... nhưng đó là thực tế cuộc sống ... em chỉ biết cố gắng, nhìn nhận theo hướng nào đó tích cực nhất, lạc quan nhất để sống vui, sống nhẹ nhàng ...

Diễn đàn mình đang đi vào nề nếp, qui củ ... BDH đang làm rất tốt, các thành viên cũng rất tích cực đóng góp ... và em cũng chỉ là một nhân tố nho nhỏ thôi ... chứ nếu giao cho em đưa ra chiến lược hay gì gì đó phát triển diễn đàn, em làm không có nổi đâu, sập diễn đàn như chơi đó :D...

Em đã từng tổ chức tour cho bạn bè, đồng nghiệp ... thành công ngoài mong đợi ... đó là nhờ những năm tháng "trui rèn" trong lò htd ... hi vọng trong tương lai, hội lina sẽ có những tour riêng, khẳng định tinh thần kiên cường của hội :) ...

Cám ơn anh Jim đã đặt câu hỏi cho em :SugarwareZ-042: ... Mời ACE tiếp tục ạ ...

tatathai
22-06-2010, 10:05 PM
Chị Miss ui,tự nhiên hum ni em lại mún "chém chém"!hihi:
1.Lý do nào đã đưa chị đến với con đường sư phạm vậy chị?
2.Là 1 cô giáo dạy ĐH,chị thấy điều gì là khó khăn nhất? Chị thấy sinh viên thời nay thế nào hả chị?
3.Chị chia sẻ vài kỷ niệm vui buồn của nghề giáo đi chị?
Dạ hết!em chém cũng nhẹ nhàng í chứ chị nhỉ?hehe

MissCD
23-06-2010, 09:44 AM
Chị Miss ui,tự nhiên hum ni em lại mún "chém chém"!hihi:
1.Lý do nào đã đưa chị đến với con đường sư phạm vậy chị?
2.Là 1 cô giáo dạy ĐH,chị thấy điều gì là khó khăn nhất? Chị thấy sinh viên thời nay thế nào hả chị?
3.Chị chia sẻ vài kỷ niệm vui buồn của nghề giáo đi chị?
Dạ hết!em chém cũng nhẹ nhàng í chứ chị nhỉ?hehe

may quá ... trúng tủ ... hihi

1. Có 2 lý do đưa chị đến trường ĐHSP nè :

+ Sự động viên của bạn bè : Lớp cấp 3 của chị là lớp gà nòi, chuyên khối A ... môn Anh Văn là một trong những môn khó nuốt của cả lớp ... cuối năm 12, Cô Chủ Nhiệm rất lo lắng, nên đề nghị một số bạn khá khá hướng dẫn lớp học thêm ... có 3 bạn tất cả ... nhưng cuối cùng chỉ còn 1 mình chị trụ lại được, vì có khả năng nói mà người khác ít nhiều hiểu được ... ui ui, tự nhiên nhớ quá, lúc các bạn mình rót nước mời "cô giáo" mà phải chen lấn để được "cô giáo" chọn ly hihi ... được sự động viên, lôi kéo của bạn bè, chị thi vào sư phạm luôn...định mệnh đã xếp đặt cho chị gặp anh 1st ở đây :).

+ Sự ngăn cản của gia đình : Bố chị cũng công tác trong ngành giáo dục NÊN ra sức ngăn cản con gái theo nghề ... chị quyết tâm làm trái ý ... để bố mẹ đỡ gánh nặng đầu tư chi phí cho con học ĐH :)

2. Dạy ĐH dễ lắm em ơi ... GV chỉ là người hướng dẫn, khơi gợi, SV làm hết á ... có khó đến mấy SV cũng phải làm :D ... SV thời nay rất năng động, thông minh nhưng hình như kg biết sợ thì phải ... liều mạng lắm ... hù dọa kiểu nào cũng kg sợ :D

3. Kỷ niệm vui buồn thì nhiều lắm vì nhà trường là nhà, SV là em cháu, là con cái mà :) ... con cái hay làm các bậc người lớn buồn phiền lắm, nhưng nếu mình đối xử với các em bằng tình yêu thương thì chắc chắn sẽ nhận lại sự yêu thương, kính trọng của các em, nếu không sẽ có thể bị "thương tích" đầy mình đó :).

simba
23-06-2010, 05:40 PM
mới đi công tác về, khai đao thôi :D khà khà
1. thấy missCS thuộc dạng người văn chương lai láng ( qua một số bài viết trước đây ), xin phỏng vấn có năng khiếu văn chương từ khi nào, đã có khi nào lãnh giải vàng, bạc ,đồng ,chì nào về văn chương ko ? hehe
2. Hậu cần là cônng việc đòi hỏi sự tỉ mỉ, cần cù, và một chút hy sinh giống như chiến sĩ sau chiến tuyến..miss đã từng trải qua những cảm giác này chưa ? thấy khó khăn ko ? có bao giờ hơi "nản " ko ? :D
3. Là thành viên hội xe đạp, hehe, dạo này còn đạp xe ko ? nếu ko loại trừ khỏi hội nhá nhá :D
4. Chuyến đi kỷ niệm nhất với HTD là khi nào ?
5. Câu cuối cùng ( bổn cũ soạn lại ) : hãy ước một điều cụ thể cho HTD.
Cám ơn cám ơn và xin cám ơn :)

MissCD
23-06-2010, 09:06 PM
mới đi công tác về, khai đao thôi :D khà khà
1. thấy missCS thuộc dạng người văn chương lai láng ( qua một số bài viết trước đây ), xin phỏng vấn có năng khiếu văn chương từ khi nào, đã có khi nào lãnh giải vàng, bạc ,đồng ,chì nào về văn chương ko ? hehe
2. Hậu cần là cônng việc đòi hỏi sự tỉ mỉ, cần cù, và một chút hy sinh giống như chiến sĩ sau chiến tuyến..miss đã từng trải qua những cảm giác này chưa ? thấy khó khăn ko ? có bao giờ hơi "nản " ko ? :D
3. Là thành viên hội xe đạp, hehe, dạo này còn đạp xe ko ? nếu ko loại trừ khỏi hội nhá nhá :D
4. Chuyến đi kỷ niệm nhất với HTD là khi nào ?
5. Câu cuối cùng ( bổn cũ soạn lại ) : hãy ước một điều cụ thể cho HTD.
Cám ơn cám ơn và xin cám ơn

hóc quá Simba ơi ...

1. Hồi nhỏ Miss học văn cũng khá lắm nhá ... đã từng chinh chiến qua nhiều mặt trận nhưng kg có giải nào đáng kể hết í ... 3 năm phổ thông học khối A nên điểm văn chỉ tèn tèn đủ lên lớp thôi ... kỳ tích nhất là đậu thủ khoa kỳ thi cao học văn học nước ngoài năm 2004 ... đây là kỷ niệm đẹp với Miss cũng là nỗi buồn vì Miss đã kg thể "đi đến cuối con đường" hixhix ... Miss rất thích đọc, sợ viết .... văn chương có sức lay động kỳ lạ nhưng viết lại là việc cực kỳ khó khăn, Miss nghĩ thế ...

2. Làm công tác hậu cần giống như chiến sĩ xông pha kg chỉ ở hậu phương mà còn ở tiền tuyến ... nên vừa phải chu đáo, tỉ mỉ, vừa phải nhanh nhẹn, tháo vát ... Miss kg thấy khó khăn hay nản vì luôn có sự hỗ trợ từ BTC và tinh thần htđ tuyệt vời ở mỗi thành viên ... Miss chỉ lo lắng, kg biết mình có chu toàn công việc hay kg thôi ... như đã báo cáo ở trên là Miss học hỏi được rất nhiều qua công tác này ... nên rất sẵn lòng với nhiệm vụ được giao hihi

3. Dạo này Miss rất tích cực đi xe đạp ... bắt đầu thấy ngại đi xa, ngại dắt xe máy ra đường, ghét cảm giác phóng xe máy ào ào giữa phố đông người ... có anh em nào ưu ái bầu Miss làm hội trưởng hội xe đạp kg ta ? ... rất tự hào là thành viên xinh đẹp nhất hội hí hí ...

4. Chuyến đi kỷ niệm đáng nhớ với HTĐ là chuyến đi đầu tiên 30/4/2007 cũng là honeymoon của vợ chồng Miss ... ngày đó, Miss yếu đuối kinh khủng, đêm đầu tiên ở Madagui sổ mũi sụt sùi vì nắng, gió, bụi đường và lạnh ... ngủ kg được nên len lén qua giường chồng, ôm chồng mới ngủ được ( úi, mắc cỡ quá ) ... sau tour này được bác Tunbo tặng 2 câu thơ :

vợ chồng nhà bác 1st lady
đi đâu cũng cứ ôm ghì lấy nhau hihi

đây, những gương mặt non dại của 3 năm về trước đây :

sau đó, có một đám vô tổ chức do Miss cầm đầu, tách đoàn từ Phan Thiết, tiến về Đàlạt ... chúng đây hihi ...

Ui, sao mà nhớ ! ... đây là lần đâu tiên Miss gặp bythekid ... lần đầu tiên nghe a Mẫn gào thét bài Nhật ký, hay tê tái ... anh 1st thủ thỉ Please forgive me ăn đứt Bryan Adams hihi ...

Tour nào sau đó cũng đáng nhớ Simba ui... tiếc là kg đủ ngôn từ để tả lại ... à, mà bây giờ mạnh mẽ hơn nhiều rồi haha...

4. Điều ước cho diễn đàn mình á ? ... mong cho htd phát triển bền vững, là sân chơi lành mạnh, là gia đình, là niềm vui, nỗi nhớ của các thành viên... mà ai dù từ bỏ, hay đi xa cũng tự hào nhớ về một thời oai hùng ở đây ...