PDA

Xem bản đầy đủ : BMW R3 1936 của vua Bảo Đại.

Truongarmy
18-02-2008, 10:25 PM
http://i275.photobucket.com/albums/jj294/dmtdeco/bmw_036_1936_00_700x500_bmw-r3_big.jpg

haimap198
19-02-2008, 10:04 AM
Xe này không phải xe của vua Bảo Đại, xe Bảo Đại là BMW - R26, cà vẹt xe haimap còn giữ bản photo.

let-it-be
19-02-2008, 07:34 PM
Trước đây pác Hải mập đã giới thiệu chiếc BMW của vua Bảo Đại 1 lần rồi. Hay bác cứ sẵn tiện chủ đề làm lại lần nữa. Biết đâu lúc đó lại lòi ra 1 chiếc khác nữa thì sao?

wdesign
12-08-2008, 04:52 PM
Không biết Vua Bảo Đại có bao nhiêu xe moto, em chỉ biết có 1 chiếc xe moto Gnome&Rhone của Pháp àm VBĐ đứng tên ( có cavet gốc của VBĐ đứng tên).Chiếc này hiện nay Sang thanh Đa đang dọn, gần như hoàn chỉnh hết. Em đang khắc các chi tiết hoa văn lên các chi tiết bằng đồng bình xăng lớn, gáo đèn, còi ( khắc bằng tay, hoa văn kiểu Pháp). :lol:
Sẵn đây các bác cho em hỏi, có ai có hình ngọc ấn của VBĐ không vậy?? nếu có cho em xin cái hình chụp ( hoa văn con dấu). HIện tại em chỉ còn thiếu mỗi cái này thôi là xong tác phẩm của em.EM xin cám ơn trước.

duyanhpt
12-08-2008, 05:16 PM
Không biết Vua Bảo Đại có bao nhiêu xe moto, em chỉ biết có 1 chiếc xe moto Gnome&Rhone của Pháp àm VBĐ đứng tên ( có cavet gốc của VBĐ đứng tên).Chiếc này hiện nay Sang thanh Đa đang dọn, gần như hoàn chỉnh hết. Em đang khắc các chi tiết hoa văn lên các chi tiết bằng đồng bình xăng lớn, gáo đèn, còi ( khắc bằng tay, hoa văn kiểu Pháp). :lol:
Sẵn đây các bác cho em hỏi, có ai có hình ngọc ấn của VBĐ không vậy?? nếu có cho em xin cái hình chụp ( hoa văn con dấu). HIện tại em chỉ còn thiếu mỗi cái này thôi là xong tác phẩm của em.EM xin cám ơn trước.

bác thử tìm ở nhà sách cuốn sách : Chiếc bảo ấn cuối cùng của hòang đế Việt Nam - tác giả Lê Văn Lân nhé. Trong đó có hình bảo ấn đó, còn không bác cho cái địa chỉ mail để em vẽ lại rùi gởi file cho bác.