PDA

Xem bản đầy đủ : [Tunbo] nhân vật trong tuần từ 3/8 đến 9/8/2009

MobiLion
03-08-2009, 02:31 PM
Anh Tunbo cho biết lý lịch trích ngang trước rồi từ từ trả lời phỏng vấn hen.
Mời bà con vào phỏng vấn anh Tunbo.
Trước tiên cho em hỏi vì sao anh lấy nick là "Tunbo"? Nick đó có ý nghĩa là gì vậy?

tunbo
03-08-2009, 05:41 PM
....
Trước tiên cho em hỏi vì sao anh lấy nick là "Tunbo"? Nick đó có ý nghĩa là gì vậy?

"Em" này kỳ qớ, nhè lúc mình đang bận túi bụi đem bỏ lên thớt.

Lý lịch bổ dọc :

- Tên "bị" đặt : Sau ngày ký hiệp định Geneve, ông bố lên đường Nam tiến, có dặn bà mẹ : "Nếu nó là con giai, đặt tên là Hòa Nam - tức là : vì Hòa bình, bố đi Nam". Không biết cụ dặn nếu là gái thì đặt là gì, vì không thấy các cụ kể thêm bao giờ. :P
- Tuổi : cầm tinh con Hùm - giống Sư tử, chắc vì thế Sư tử đem lên thớt.
- Lính tráng : có 1 lính 8 tuổi, to gần bằng chỉ huy rồi.
- Nghề được đào tạo : cơ khí, Máy hẳn hoi, nhưng không phải máy động lực, nên mù tịt về máy xe - tức là có biết tí tí.
- Nghề hiện tại : kiếm cỏ nuôi lính, rảnh thì lên forum Hoangtuden rong ruổi khắp miền đất nước bằng ... bàn phím.

Về cái nick, tại hồi lập nick để mon men vào chỗ xe cộ, là chưa có xe, nên tính làm quả Turbo cho nó máo. Nhưng rồi chợt nghĩ, Turbo thường có ở động cơ chạy ... Diezen, còn xe CD chạy xăng :)), nên trong lúc xuất kỳ bất ý, gõ tạch phát phải chữ "n" - trông cũng na ná chữ "r" - thế là được rồi.=))

P/S : quên quả bổ dọc, bị Mob nhắc mới nhớ. Kinh, Mob với Sư tử Mob tiền hô hậu ủng quá.

anhdao
03-08-2009, 09:05 PM
em chỉ hỏi anh một câu thôi
Lúc để tóc 1 phân vợ anh có ủng hộ không?
Nếu có thì ấn tượng đầu tiên khi gặp vợ thế nào?
Nếu không thì làm sao anh thiết phục được vợ anh?
Vì em đã một lần như vậy nhưng đang thiết phục vợ để có lần thứ 2 mà sao khó quá. Mong anh tư vấn để em học hỏi

tunbo
03-08-2009, 09:17 PM
em chỉ hỏi anh một câu thôi
Lúc để tóc 1 phân vợ anh có ủng hộ không?
Nếu có thì ấn tượng đầu tiên khi gặp vợ thế nào?
Nếu không thì làm sao anh thiết phục được vợ anh?
Vì em đã một lần như vậy nhưng đang thiết phục vợ để có lần thứ 2 mà sao khó quá. Mong anh tư vấn để em học hỏi
Em hỏi 1 câu mà anh phải trả lời đến 4 phát nà :
- Tóc anh chỉ dài 1cm sau khi hớt được 2 tuần. Lúc hớt kiểu ấy, vợ không có nhà, nên không biết ý tứ thế nào nữa.
- Ý em hỏi ấn tượng đầu tiên khi gặp vợ, là lúc đã ... xuống tóc chăng? Rất bình thường, vì tóc là tóc ... của mình kia mà. Tự do thân thể muôn năm :D
- Kể ra thì gọi là thuyết phục cũng không đúng, nhưng lý do đưa ra thì thế này : Tại ... Nhà nước bắt đội nón bảo hiểm, cắt ngắn đi cho nó gọn, chứ đi xe máy lâu, lôi nón ra, tóc dài trông đầu như búi rơm ấy. Xong liền.:))
- Vụ tư vấn thì anh thua, tốt nhất muốn làm lần thứ 2 cho đến lần thứ n thì thế này : lúc đi hớt tóc, nên đi một mình.;)

anhdao
03-08-2009, 09:23 PM
ok anh, "đi hớt tóc , nên đi một mình"...."đi hớt tóc , nên đi một mình"...."đi hớt tóc , nên đi một mình"...."đi hớt tóc , nên đi một mình"...."đi hớt tóc , nên đi một mình"... tính em hay quên nên lẩm bẩm vậy cho nó nhớ, chứ ko lúc đi lai đi đôi thì chết

onggiachonggay_an
03-08-2009, 11:17 PM
Anh Tun cho em hỏi!
Câu 1: Em được biết là lúc rảnh rổi, anh hay đọc sách, thế thì thể loại sách nào anh thích nhất???
Câu 2: Anh hay làm thơ về Bia và Rượu đại loại là nhật nhẹt í, cho em hỏi về tửu lượng thực tế của anh về bia khoảng bao nhiu chai?? Rượu thì mấy lít???(hỏi câu này mai mốt canh quất cho một trận..hí..hí!!)

trang11
03-08-2009, 11:35 PM
Trứoc khi chạy CD anh TUn đã từng đi những xe j` rồi ?
Hiện giờ ngoài CD ra anh có sỡ hữu thêm xe nào nữa ko ?

tunbo
03-08-2009, 11:37 PM
Anh Tun cho em hỏi!
Câu 1: Em được biết là lúc rảnh rổi, anh hay đọc sách, thế thì thể loại sách nào anh thích nhất???
Câu 2: Anh hay làm thơ về Bia và Rượu đại loại là nhật nhẹt í, cho em hỏi về tửu lượng thực tế của anh về bia khoảng bao nhiu chai?? Rượu thì mấy lít???(hỏi câu này mai mốt canh quất cho một trận..hí..hí!!)

Hehe, chốnggậy hôm nay online sớm há?

1. Sách thì anh đọc đủ thứ : lịch sử, văn hóa, địa chí, tôn giáo,... tủ sách có nhiều loại ... hầm bà lằng đó, chỉ có ít sách ... Văn học và sách Kỹ thuật (ặc, toàn đọc ... linh tinh, còn tài liệu nghề nghiệp thì đọc ở ... chỗ làm việc). Nhưng nói chung, nếu phải chọn một thể loại sách được gọi là thích nhất trong số đó, thì là thể loại Lịch sử.

2. Hí hí, mần thơ con cóc, thử hỏi có gì dễ hơn chuyện bia rượu, nhậu nhẹt? :))
Em hỏi tửu lượng (bia lượng) thực tế là sao? là uống cho đến khi đơ, hay cho đến khi không uống được nữa? :D. Ặc, vì không uống được nữa thì ... chưa đơ. Nói chung là ít, rất ít, ít đến mức không biết là bao nhiêu nữa (trả lời câu này, mai mốt hễ bị canh quất là ... thoát. hí hí)

tunbo
04-08-2009, 12:08 PM
Trứoc khi chạy CD anh TUn đã từng đi những xe j` rồi ?
Hiện giờ ngoài CD ra anh có sỡ hữu thêm xe nào nữa ko ?

1. Anh có chiếc CD (duy nhất cho đến nay) từ cuối 2006, nếu mà nói là trước khi chạy CD đã từng đi những xe nào, thì khó trả lời quá (vì trước ở ngoài Bắc đã từng được chạy CD - mượn - rồi). Thôi cứ tính thời điểm có CD sở hữu vậy, trước đo thì từng chạy qua nhiều loại xe "cỏ" thông dụng, từ Bonus, GL, Win, các loại Cub, Dream, Future,... (nhưng dòng 2 thì mới chạy qua Simson BS51, Simson Comfort70 thôi). Đấy là các xe "đã từng đi", còn về sở hữu trước đó, thì thế này : trước khi chạy CD, anh chạy đầu tiên là một chiếc đời cao hơn CD, đó là chiếc DD:)), sau rồi đến Super Dream và Future 2001. Nói về sở hữu, trước khi có CD, mới sở hữu có 3 chiếc đó thôi em.

2. Hiện giờ anh chỉ sở hữu mỗi chiếc CD đang chạy thôi, chiếc Future đã bị bán đi, lấy xèng ... đổ xăng chạy CD, mà cũng hết rồi :D

jimmy nguyen
04-08-2009, 02:20 PM
Mình có 2 con là Bonus và GL thì bác Tun kêu bằng xe cỏ hu hu ...oa oa.... :((

tunbo
04-08-2009, 03:17 PM
Mình có 2 con là Bonus và GL thì bác Tun kêu bằng xe cỏ hu hu ...oa oa.... :((

Hehe, đây có coi là câu hỏi không nhỉ? Cứ trả lời vậy.

Sorry Jim, hé hé, không có ý gì đâu nhá. Nói xe "cỏ" là mấy cái xe người ta chạy đầy í mà. Thật sự, ngoài Bắc mình chạy (ké) Bonus từ hồi những năm 91, 92 của ... thế kỷ trước, còn GL trong miền Nam ít thấy, chứ ngoài Bắc vào thời cách đây hơn chục năm cũng đầy đường (giờ thì không biết, vì ... không ở ngoài Bắc:)) )

roadmaster
04-08-2009, 07:02 PM
Hehe, đây có coi là câu hỏi không nhỉ? Cứ trả lời vậy.

Sorry Jim, hé hé, không có ý gì đâu nhá. Nói xe "cỏ" là mấy cái xe người ta chạy đầy í mà. Thật sự, ngoài Bắc mình chạy (ké) Bonus từ hồi những năm 91, 92 của ... thế kỷ trước, còn GL trong miền Nam ít thấy, chứ ngoài Bắc vào thời cách đây hơn chục năm cũng đầy đường (giờ thì không biết, vì ... không ở ngoài Bắc:)) )

Quăng bom hả =))? Ngày 25/3/1992 mới thành lập SYM ở VN mà dám nói chạy (ké) từ 91? Chạy bằng niềm tin à? Trả lời phỏng vấn đàng hoàng thì Ta sẽ hỏi tiếp :interview:! Nhớ đấy.

P/s: link của SYM đây: http://www.sym.com.vn/newscontentbycateid.aspx?cateid=96

tunbo
04-08-2009, 08:59 PM
Quăng bom hả =))? Ngày 25/3/1992 mới thành lập SYM ở VN mà dám nói chạy (ké) từ 91? Chạy bằng niềm tin à? Trả lời phỏng vấn đàng hoàng thì Ta sẽ hỏi tiếp :interview:! Nhớ đấy.

P/s: link của SYM đây: http://www.sym.com.vn/newscontentbycateid.aspx?cateid=96

Há, mi không hiểu à? Ta đâu quan tâm bọn SYM nó thành lập hồi nào cho mệt? Ta chỉ nhớ hồi cái Bonus vừa mới ra, là ta đã được chạy ké rồi. Ta không rảnh việc để bới xem nó thành lập khi nào, nên mới nói về một khoảng thời gian như thế.
Hơ, mi có hỏi cho đường hoàng, thì ta mới xét. Nhớ chưa? :)) (đến giữa năm 94, ta đã giúp thằng bạn ta phá tan 1 chiếc Bonus - ặc, cháy máy vì cái bơm nhớt.)

trang11
04-08-2009, 09:22 PM
(đến giữa năm 94, ta đã giúp thằng bạn ta phá tan 1 chiếc Bonus - ặc, cháy máy vì cái bơm nhớt.)

Cái này nghe quen quen...hé hé...em cũng phá máy con 67 vì cái bơm nhớt này đây :D

-----------------------------------------------------------------------------

ANh TUn cho em hỏi 1 câu nữa: EM cũng thấy anh nới nhiều trên hộp hét nhưng lại ít nói ở ngoài đời...có phải vậy hok?

Anh em mình cũng có chút tương đồng anh Tun nhở :D

tunbo
04-08-2009, 09:38 PM
Cái này nghe quen quen...hé hé...em cũng phá máy con 67 vì cái bơm nhớt này đây :D

-----------------------------------------------------------------------------

ANh TUn cho em hỏi 1 câu nữa: EM cũng thấy anh nới nhiều trên hộp hét nhưng lại ít nói ở ngoài đời...có phải vậy hok?

Anh em mình cũng có chút tương đồng anh Tun nhở :D

1. Ku em nài, dù sao 67 máy ngang, Bonus máy đứng. Máy đứng mà đi bơm nhớt thì tèo nhanh hơn nhiều thì phải.

2. Trên hộp hét, hét nhiều mà bên ngoài cũng nói nhiều ==> mất cân bằng tầm tọng, em ạh.:))

3. Tương đồng cái gì nhỉ? Mài tóc dài loằng ngoằng mà? =)):))

(hé hé, anh gọi là "ku", là "mi", là "mài", nếu có cáu thì cứ lên tiếng héng, chứ đừng có thù dai, không thoải mái, thì không có đùa heng)

trang11
04-08-2009, 10:26 PM
2. Trên hộp hét, hét nhiều mà bên ngoài cũng nói nhiều ==> mất cân bằng tầm tọng, em ạh.:))

Thế này thì sao mất cân bằng được...phải là đều đều chớ :D
Vậy thì hok có tương đồng roài...:D

EM hok có như anh nói đâu...đã gọi là đùa thì sao mà rận được chớ...hé hé

wdesign
05-08-2009, 02:14 PM
Anh Tun cho em hỏi:
1/ Nếu một ngày đẹp trời nào đó tất cả các xe CD bị cấm lưu thông dưới mọi hình thức ( giống như cấm đốt pháo áh) thì anh sẽ chọn "niềm đam mê" nào để rong ruổi tiếp (chọn xe khác)???

tunbo
05-08-2009, 02:24 PM
Anh Tun cho em hỏi:
1/ Nếu một ngày đẹp trời nào đó tất cả các xe CD bị cấm lưu thông dưới mọi hình thức ( giống như cấm đốt pháo áh) thì anh sẽ chọn "niềm đam mê" nào để rong ruổi tiếp (chọn xe khác)???

1. Nếu có thời điểm nào xảy ra chuyện cấm triệt để xe CD như thế, có lẽ mình chuyển sang CMT tiếp một thời gian, rồi ... chờ câu hỏi số 2 của Wdesign :D

(đùa tí thôi, chứ vẫn máu mê những xe kiểu tương tự)

mickey
05-08-2009, 02:44 PM
Bác cho coan hỏi:
1. Trên diễn đàn Bác là người hay " chửi" coan nhứt? Vì sao Bác lại hay chửi coan cho dù có những cái chỉ là đùa ở ngoài thì hok có chửi lý do sao mà Bác chỉ chửi trên 4r áh( hi hi lâu lâu Bác lên thớt chắc sẽ nói lời thật nên coan mới dzám hỏi )
2. Có nghe đồn là Bác định bán CD? lý do vì sao Bác bán, chê hay là muốn đổi chiếc CD khác "ngon" hơn áh?

( hic, lúc gọi Bác lúc gọi anh, đôi khi nhầm hoài)

Mời Bác trả lời coan trước nhiu đó thoai, sẽ hỏi típ

tunbo
05-08-2009, 11:40 PM
Bác cho coan hỏi:
1. Trên diễn đàn Bác là người hay " chửi" coan nhứt? Vì sao Bác lại hay chửi coan cho dù có những cái chỉ là đùa ở ngoài thì hok có chửi lý do sao mà Bác chỉ chửi trên 4r áh( hi hi lâu lâu Bác lên thớt chắc sẽ nói lời thật nên coan mới dzám hỏi )
2. Có nghe đồn là Bác định bán CD? lý do vì sao Bác bán, chê hay là muốn đổi chiếc CD khác "ngon" hơn áh?

( hic, lúc gọi Bác lúc gọi anh, đôi khi nhầm hoài)

Mời Bác trả lời coan trước nhiu đó thoai, sẽ hỏi típ

1. Câu này, chính kon cũng đã từng tự trả lời một phần rồi, nhưng đã hỏi, thì bác cũng sẽ trả lời cho ... tổng thể nhé.
- Đơn giản lắm, cực đơn giản. Trên forum cũng là đùa, bên ngoài cũng là đùa, nhưng bác chỉ ... chửi kon trên mạng, vì : trên mạng bác mới là bác của mi mới ... "chửi" được kon. Chứ bên ngoài, mức độ "chênh lệch vai vế" không lớn bằng trên mạng, bên ngoài mà "chửi", dám bị mi chửi lại lắm, bác không dại :)).
- Với lại, kon cũng trên mạng cũng ... DVD qớ cơ (ví dụ như cái mở ngoặc sau cùng trong câu hỏi ấy :)))
- Tuy nhiên, cũng vì cái việc đùa cợt ấy (dù tự kon nhận bác là bác) cũng đã dẫn đến những việc không hay lắm khi có mặt những người không phải bác-cháu gì với bác cháu ta, nên có nhẽ từ nay, không bác cháu gì nữa nhé, bạn Mickey nhé. Thank's bạn trong thời gian vừa qa đã làm cháu của ... bác (hihi, bác lần chót).

2. Không phải "định bán", mà thực tế là đã rao bán gần tháng nay rồi, chỉ là chưa rao trên mạng thôi.

- Về lý do thì cũng hơi loằng ngoằng. Ban đầu là từ một chuyện chả đâu vào đâu, bỗng dưng mình phải thay đổi một món đồ thường dùng, nhưng vì là đồ thường hay dùng, nên lỡ bị gài vào thế phải sắm cái mới trong khi không lấy được xèng bán cái cũ, cứ thế, xoay xoay hoài, đâm ra thành con nợ. Vì không muốn làm con nợ nên tính bán xe để xử lý dứt nợ, rồi ... tính sau. Tuy nhiên có thể vì mình nghiêm túc trong việc tiền bạc, nên có người tốt cho vay vào giờ chót, kíu mình bàn thua trông thấy. Tuy nhiên - lại tuy nhiên - điều ấy chỉ giúp giãn thêm thời gian thôi, chứ vay thì rồi phải trả chứ không lèng èng mãi được. Vì thế vẫn rao bán. Rồi may qá, lại có công việc để làm kiếm cỏ, nên lại có "mục tiêu" khác, nên vẫn rao bán, dù cái xe theo mình rong ruổi cũng nhiều lắm rồi, bán đi cũng ... tiếc.
Nhưng "mục tiêu mới" ấy cũng ở tình trạng tương tự, cũng không dứt khoát được, vì vấn đề ... tình củm. Nên đành cứ "gửi đầu nó tạm trên cổ nó" đấy, tính sau. Mới rút lời rao bán sáng 5/8/09.

LEMOTO
06-08-2009, 10:26 AM
Xin chào đồng chí Tunbo !
Theo mình đồng chí là người tích cực viết bài nhất trên 4R đặc biệt là văn chương và thơ ca. Đồng chí là Mod của diễn đàn và một trong những Mod tích cực nhất, góp phần không nhỏ cho sự phát triển diễn đàn đến ngày hôm nay, mình xin phép được hỏi đồng chí vài câu hỏi nhé !

1/ Đồng chí vào Nam định cư lâu chưa ? cảm giác của đồng chí về Sài Gòn ( mọi mặc ) như thế ?
2/ Hoàn cảnh nào dẫn đồng chí đến với diễn đàn Hoangtuden ?
3/ Đồng chí cảm nhận diễn đàn Hoangtuden ra sao ?
4/ Diễn đàn Hoangtuden có giúp được gì cho đồng chí trong cuộc sống ngoài đời không ?
5/ Đồng chí không đồng ý điều gì nhất trong diễn đàn ? điều gì làm đồng chí tâm đắc nhất ?
6/ Đồng chí mong muốn điều gì nhất ở diễn đàn Hoangtuden ?
7/ Đồng chí là Mod của diễn đàn nhưng thấy mình đã hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình chưa ?
8/ Đồng chí có sáng kiến, hiến kế gì mới cho diễn đàn Hoangtuden trong thời gian tới không ? để diễn đàn chúng ta ngày một phát triển và có sự đột phá mới .
9/ Đồng chí có bao giờ nghỉ đến rời xa diễn đàn chưa ? Nếu phải rời xa diễn đàn thì điều gì làm đồng chí quyết định rời xa ?
10/ Mình cảm thấy chiếc CD của đồng chí đã chạy ngon rồi nhưng đồng chí có ý định trong tương lai đổi xe lên đời cao hơn ?

Vài câu hỏi nho nhỏ phỏng vấn đồng chí nhé !
Có gì không phải mong đồng chí bỏ qua cho.
Mong đồng chí trả lời thành thật nhé ! nếu có gì gian dối phải hoàn toàn chịu trách nhiệm trước " pháp luật " nhé !

Thân chào đoàn kết !!!!

tunbo
06-08-2009, 03:20 PM
Xin chào đồng chí Tunbo !
Theo mình đồng chí là người tích cực viết bài nhất trên 4R đặc biệt là văn chương và thơ ca. Đồng chí là Mod của diễn đàn và một trong những Mod tích cực nhất, góp phần không nhỏ cho sự phát triển diễn đàn đến ngày hôm nay, mình xin phép được hỏi đồng chí vài câu hỏi nhé !

1/ Đồng chí vào Nam định cư lâu chưa ? cảm giác của đồng chí về Sài Gòn ( mọi mặc ) như thế ?
2/ Hoàn cảnh nào dẫn đồng chí đến với diễn đàn Hoangtuden ?
3/ Đồng chí cảm nhận diễn đàn Hoangtuden ra sao ?
4/ Diễn đàn Hoangtuden có giúp được gì cho đồng chí trong cuộc sống ngoài đời không ?
5/ Đồng chí không đồng ý điều gì nhất trong diễn đàn ? điều gì làm đồng chí tâm đắc nhất ?
6/ Đồng chí mong muốn điều gì nhất ở diễn đàn Hoangtuden ?
7/ Đồng chí là Mod của diễn đàn nhưng thấy mình đã hoàn thành tốt nhiệm vụ của mình chưa ?
8/ Đồng chí có sáng kiến, hiến kế gì mới cho diễn đàn Hoangtuden trong thời gian tới không ? để diễn đàn chúng ta ngày một phát triển và có sự đột phá mới .
9/ Đồng chí có bao giờ nghỉ đến rời xa diễn đàn chưa ? Nếu phải rời xa diễn đàn thì điều gì làm đồng chí quyết định rời xa ?
10/ Mình cảm thấy chiếc CD của đồng chí đã chạy ngon rồi nhưng đồng chí có ý định trong tương lai đổi xe lên đời cao hơn ?

Vài câu hỏi nho nhỏ phỏng vấn đồng chí nhé !
Có gì không phải mong đồng chí bỏ qua cho.
Mong đồng chí trả lời thành thật nhé ! nếu có gì gian dối phải hoàn toàn chịu trách nhiệm trước " pháp luật " nhé !

Thân chào đoàn kết !!!!

Vâng! Xin chào đồng chí LEMOTO. Đồng chí cứ hỏi vô tư, không cần phải "xin phép" đâu ạh :D. Trước khi trả lời, xin cám ơn những đánh giá tốt đẹp của đ/c, nhưng mà không dám nhận đâu ạ.

1. Tôi định cư trong Nam - tại Saigon từ 10/1996. Hồi mới vào đây, thấy Saigon quá là rộng lớn và ồn ào bụi bặm (so với Hà Nội lúc đó), và chuyện ăn uống, thì quả là hãi món canh chua, vì nó ... ngọt không nuốt được. Giờ thì mọi thứ đã trở thành bình thường.

2. Câu này biết trả lời thế nào nhỉ, vì tôi đến với diễn đàn Hoangtuden.com từ khi nó còn ... chưa ra đời. Đại khái là như thế, lứa members đầu tiên của hoangtuden.com thực ra đã chơi với nhau trên mạng và bên ngoài từ cuối năm 2006.

3. Về diễn đàn hoangtuden.com, thực ra có một điểm khác biệt quan trọng với đa số các diễn đàn trên mạng ở chỗ : anh chị em HTD(tại thời điểm khai sinh diễn đàn) biết nhau và offline với nhau từ trước, sau đó mới lập ra diễn đàn. Vì thế, ở hoangtuden.com, giữa các member có sẵn một sự gắn kết nhất định, những member mới cũng được chào đón nhiệt tình và không mất quá nhiều thời gian để hòa nhập.

4. Cho đến nay, hoangtuden.com đã là một phần cuộc sống của tôi. Có nhiều thời điểm "đen tối" trong cuộc sống, tôi đã tìm được sự chia sẻ ấm áp của các ace HTD - điều ấy với tôi là vô cùng quý giá. Hơn nữa, cũng từ hoangtuden.com, tôi có được nhiều người bạn tốt - cụ thể nhất là công việc hiên tại tôi đang có, cũng từ sự giới thiệu của anh em trong diễn đàn.

5. Một diễn đàn mạng, không thể tránh khỏi có những điều khiếm khuyết, nên cụ thể là điều không đồng ý nhất về diễn đàn thì cũng khó nói, vì diễn đàn là dành cho tất cả mọi người. Nếu bắt buộc phải chọn ra một điều, có thể nói, đó là việc đôi khi một số bạn có thể trong một thời điểm nào đó quá ... hưng phấn mà quên mất những Quy định của diễn đàn trong việc post bài - nhưng thật sự điều đó cũng không có gì là quá ghê gớm.
Còn điều tôi tâm đắc nhất, đó là việc ace chúng ta đã duy trì được khá tốt cái ý tưởng ban đầu về hoạt động của diễn đàn. Thêm nữa, cho dù trong diễn đàn, có những lúc mâu thuẫn nhau về quan điểm trong một vấn đề nào đó, cũng tranh cãi nảy lửa, nhưng mối quan hệ "Thật" không bị ảnh hưởng nhiều vì những va chạm trong xã hội "Ảo".

6. Về điều tôi mong muốn nhất ở diễn đàn, đó là việc gắn kết các anh chị em HTD ngoài đời qua những chuyến đi khắp miền đất nước, cùng với các hoạt động xã hội thiết thực. Còn về diễn đàn trên mạng, hoangtuden.com được xây dựng một cách quy củ nhất định, với hệ thống bài vở về xe CD, về các chuyến đi, về các miền đất khắp nơi (cả ở trong và ngoài nước, khi mà việc cưỡi CD ra nước ngoài đang dần dần trở nên khả thi). Tất nhiên để làm được việc ấy trên forum không dễ, cần nhiều công sức của tất cả mọi người.

7. Nói một cách thẳng thắn, thời gian làm Mod của diễn đàn hoangtuden.com, tôi có bỏ khá nhiều thời gian và công sức cho diễn đàn, nhưng vì nhiều lý do, chính bản thân tôi cũng cảm thấy những việc làm được là không nhiều, so với những điều mình muốn làm. Tức là chưa hoàn thành tốt nhiệm vụ.

8. Câu hỏi này khá là rộng, tôi sẽ cân nhắc và tổng hợp lại bằng ... văn bản, và sẽ có ... công văn trả lời sau:D.

9. Cho đến nay, ý nghĩ về việc rời xa diễn đàn cũng đã từng có lúc xuất hiện, khi mà tôi cảm thấy bế tắc trong việc tim hướng thúc đẩy sự phát triển của diễn đàn, nhưng những lúc đó lại tự nhủ : chẳng lẽ gặp khó khăn là bỏ cuộc?
Còn về tương lai, thật khó nói trước được. Cuộc sống luôn thay đổi từng ngày mà. Tương lai gần, tôi cũng sẽ rất ít có điều kiện offline cùng đông đủ các anh chị em HTĐ nữa.

10. Đúng là chiếc xe tôi đang dùng cũng không tệ, ít nhất nó cũng đã từng "vác" tôi theo nhiều cuộc hành trình - với tập thể HTĐ cũng có, mà chỉ "ta với mình" trên đường mưa gió cũng nhiều. Ước muốn thì vô cùng, nhưng khả năng thì có hạn, nên tuy cũng đã có ý muốn "lên đời" xe, nhưng ngặt vì tài chính một phần, phần khác vì còn lưu luyến với nó, nên tương lai là vẫn gắn bó với y.

Phận tôi tuần này như cá nằm trên thớt :)), cho nên đồng chí cứ phỏng vấn vô tư, không phải ngại ngần. Đảm bảo là các câu trả lời không né tránh, không gian dối. Nếu gian dối, điện sẽ tắt đấy ạh :D.

funny_bro
07-08-2009, 10:22 AM
cám ơn đ/c tunbo đã trả lời những câu hỏi rất vô tư và cởi mở..hihi.
1.mình biết tunbo cũng rất thích đi lang thang và cũng đã đi rất nhiều vùng miền trong nước,vậy bạn có thể cho biết vùng đất nào để lại cho bạn nhiều ấn tượng nhất đến thời điểm này?(ví dụ: làng quê cũa người yêu..hihi,cung đường đẹp v.v...)
2.trong nhửng dịp đi tour cùng HTD hay đi riêng cũa mình tunbo có những kỹ niệm nào đáng nhớ nhất,có thể chia sẻ cho AE được biết không?...

tunbo
07-08-2009, 11:36 AM
cám ơn đ/c tunbo đã trả lời những câu hỏi rất vô tư và cởi mở..hihi.
1.mình biết tunbo cũng rất thích đi lang thang và cũng đã đi rất nhiều vùng miền trong nước,vậy bạn có thể cho biết vùng đất nào để lại cho bạn nhiều ấn tượng nhất đến thời điểm này?(ví dụ: làng quê cũa người yêu..hihi,cung đường đẹp v.v...)
2.trong nhửng dịp đi tour cùng HTD hay đi riêng cũa mình tunbo có những kỹ niệm nào đáng nhớ nhất,có thể chia sẻ cho AE được biết không?...

Chào bác funny.

1. Đúng là em đã đi qua nhiều vùng trên đất Việt, nhưng phía Bắc thì đã quá lâu rồi, hơn nữa hồi đó còn trẻ, đi không như bây giờ, hồi đó đi không có mục đích gì cả :D, cứ trốn học mà đi thôi á:teasing:. Thành ra bây giờ ký ức về những chuyến đi ở vùng Tây Bắc hồi xưa rất mờ nhạt (hơn nữa hồi ấy làm gì đi xe máy, toàn lên ô tô ... ngủ dọc đường thôi). Sau này học xong, vào SG thì ban đầu cũng hay đi khắp, do công việc. Chứ thực sự đi như hiện tại, cũng mới đôi ba năm gần đây thôi.
Vì thế, cho đến nay, em vẫn mê miền Trung, với những vùng biển vắng cát trắng, biển xanh ngắt, và những con đèo ngang, nối giữa QL1A với QL14.

2. Với tập thể HTĐ, chuyến đi đáng nhớ nhất đến giờ, là tour "Lên rừng xuống biển" hồi Tết tây 2009, với đủ cả mọi kiểu thời tiết, mọi thời điểm trong một ngày, đặc biệt là vụ xuyên trọn đêm mưa từ Saigon lên Gia Nghĩa.

Còn với cá nhân, thì cảm giác có khác, vì chỉ có một mình trên cuộc hành trình, mà chẳng có lần nào giống lần nào. Nhưng nếu gọi là nhớ nhất, thì chăc là lần vượt đèo Gia Bắc sau khi rời khỏi Vườn Chuối hồi 2/9/2008. Chặng ấy không có gì khó khăn về đường sá hay thời tiết, chỉ là đường quá hoang vắng, mà em quên hộp quẹt, phải ngồi chờ giữa đèo để xin lửa, bị người ta nhè thẳng vào mình mà tông :)):)). Lần đổ đèo Ngoạn Mục trong mưa tầm tã, cũng để lại nhiều ấn tượng. Đèo này không hổ danh với cái tên Ngoạn Mục.

mobinam
07-08-2009, 04:42 PM
Tham gia phỏng vấn nhân vật khá nổi tiếng này mấy câu nè :
1. Rất thích cách viết bài những chuyến đi của Tunbo về 1 vùng miền, 1 danh lam thắng cảnh hay một di tích lịch sử, ... nào đó : hình ảnh minh họa phong phú, nội dung hấp dẫn, bình luận, chú thích, giảng giải quá đầy đủ. Tunbo cho anh hỏi phương pháp làm việc của Tunbo là như thế nào? Có phải là trước khi đi đến 1 nơi nào đó mình phải tìm hiểu trước qua sách, báo, internet rồi mới biết chỗ nào để dừng lại chụp hình, hay là ngẫu hứng chụp sau đó mới tùy hình chụp được mà viết bài?
2. Nếu Tunbo có đầy đủ điều kiện để đi tour bằng CD khoảng 10 ngày (có thể đi 1 mình hoặc với 1 vài người bạn) thì địa điểm nào, cung đường nào Tunbo sẽ nghĩ tới đầu tiên để chinh phục?

tunbo
08-08-2009, 09:03 PM
Tham gia phỏng vấn nhân vật khá nổi tiếng này mấy câu nè :
1. Rất thích cách viết bài những chuyến đi của Tunbo về 1 vùng miền, 1 danh lam thắng cảnh hay một di tích lịch sử, ... nào đó : hình ảnh minh họa phong phú, nội dung hấp dẫn, bình luận, chú thích, giảng giải quá đầy đủ. Tunbo cho anh hỏi phương pháp làm việc của Tunbo là như thế nào? Có phải là trước khi đi đến 1 nơi nào đó mình phải tìm hiểu trước qua sách, báo, internet rồi mới biết chỗ nào để dừng lại chụp hình, hay là ngẫu hứng chụp sau đó mới tùy hình chụp được mà viết bài?
2. Nếu Tunbo có đầy đủ điều kiện để đi tour bằng CD khoảng 10 ngày (có thể đi 1 mình hoặc với 1 vài người bạn) thì địa điểm nào, cung đường nào Tunbo sẽ nghĩ tới đầu tiên để chinh phục?

1. Nói "phương pháp làm việc" nghe to tát quá. Đại khái là thế này anh Mob :
- Nếu là đi tour tập thể, thì theo tập thể - đương nhiên :))

- Nếu là đi cá nhân thì thế này : Trên đường đi là sự "hưởng thụ" cá nhân - Đến nơi sẽ là phần dành cho forum.
Về ... nguyên tắc, đúng là bình thường em sẽ không tự nhiên vác xe chạy đến một nơi mà mình hoàn toàn chẳng biết tí gì về nó. Vì như đã nói, phần của mình là những cảm nhận hay hưởng thụ hay gì gì đó ở trên đường đi, còn đến nơi là làm những việc cần làm để viết bài cho forum. Thực ra thì đích đến luôn rất nhiều, và thường đã được điều nghiên kỹ, cho nên đến đó rồi, thì cũng chả còn nhiều thứ cho mình nữa, nhưng trên đường đi thì mọi thứ luôn mới mẻ, luôn bất ngờ.

2. Nếu có được tự do toàn phần trong 10 ngày có thêm một vài người bạn, hoặc là không có, thì em cũng leo lên cái xe ... trứ danh của em để đi cung này :

- Sài Gòn - Gia Nghĩa theo QL14 (chạy từ chiều ở SG, đêm đầu tiên ngủ Gia Nghĩa)

- Gia Nghĩa - Di Linh - Phan Thiết : đi trọn QL28, đêm thứ hai ngủ Phan Thiết.

- Phan Thiết - Phan Rang (QL1A) - Đà Lạt : leo đèo Ngoạn Mục, đi một nửa QL27, ngủ đêm thứ ba ở Đà Lạt hoặc Đức Trọng.

- Đà Lạt - Ban Mê Thuột (QL27, phần còn lại) - Nha Trang (QL26 xuôi đèo Phượng Hoàng) : đêm thứ tư ngủ tại Nha Trang

- Nha Trang - Tuy Hòa (QL1A) - Chư Sê (QL25) - Pleiku (QL14) : đêm thứ năm ngủ lại Pleiku

- Pleiku - Quy Nhơn (QL19, qua 2 con đèo Manggiang và An Khê) - Đức Phổ (QL1A) : Đêm thứ sáu ngủ tại Đức Phổ

- Đức Phổ - Kon Tum (QL24 vượt đèo Măng đen) - Thạnh Mỹ (đường Hồ Chí Minh) : đêm thứ bảy ngủ tại Thạnh Mỹ (chặng này khoảng 380km)

- Thạnh Mỹ - Ái Nghĩa - Vĩnh Điện - Hội An
hoặc Thạnh Mỹ - Prao (đường HCM) - Túy Loan (đường 604) - Đà Nẵng
Hai chặng này đều ngắn, trên dưới 15okm, để còn ăn chơi ở Hội An hoặc Đà nẵng, hoặc cả hai. Đến đó đã hết mất 7 ngày, 8 đêm rồi.

- Hai ngày còn lại, có thể ra Huế hoặc ở lại Đà Nẵng ... chơi tiếp, rồi người và xe chia tay, về lại SG. Hoặc nếu hết xèng, thì cả người và xe đều về bằng tàu hỏa. Thực ra 10 ngày chả nhiều gì, nhể?

Anh Mob ok cung ấy không?

tunbo
09-08-2009, 09:08 PM
Thông báo :

Vì tình hình là tuần tới đi tour sinh nhật HTĐ nên mọi người đang tất bật chuẩn bị, còn tuần sau đó thì lo tất bật ... post bài và ảnh về sinh nhật, cho nên trong 2 tuần tới đây (từ 10/8 đến 23/8/2009) tạm thời không có nạn nhân mới lên thớt. Ngày 24/8/2009 sẽ có nhân vật tiếp theo bị lên thớt.