PDA

Xem bản đầy đủ : [1stLady] - Nhân vật trong tuần từ 28/6 đến 5/7

mickey
29-06-2009, 08:26 AM
Thế là một tuần nữa lại qua e đã xuống " thớt", một người xuống và một người lên, em xin cử anh 1st dể thương là nhân vật trong tuần này ( xen kẽ giữa Mem và Mod cho vui ), vâng xin được bắt đầu cuộc phỏng vấn với anh 1st dể thương, vẫn câu hỏi như thường lệ, xin anh cho biết lý lịch trích xéo của anh ạh.

Mời anh 1st lên sân khấu

mickey
29-06-2009, 08:30 AM
Câu xin đặt câu hỏi cho anh 1st dể thương:
1. Tại sao anh lấy nick là 1stLady?
2. Mọi người ai cũng biết anh là người rất quý " chó" vậy anh cho em hỏi đã bao giờ anh ăn thịt con vật anh yêu quý chưa? nếu có thì khi nào áh?

trang11
29-06-2009, 09:38 AM
anh 1st cho em biết vì sao anh có biết danh nà XÚN ?

simba
29-06-2009, 10:03 PM
haha, lần đầu được đặt câu hỏi, mà lại trúng ngay anh 1st, hehe, chết anh rồi.Câu hỏi là :
1. Trong sự nghiệp cầm cương CD yêu vấu của mình, anh đã đo đường mấy lần ???
2. Câu hỏi phụ : nếu không đo đường khi đi CD, thì anh có đo khi đi các loại xe khác hay không, và bài học kinh nghiệm rút tỉa được :) ( để hậu bối học hỏi ). Xin hết.

mobinam
29-06-2009, 10:38 PM
1. Đã lâu không thấy Sờ-tê-la-đi cưỡi CD đời 97, máy zin, có lý do gì không em?
2. Diễn đàn hoangtuden.com có ý nghĩa với em như thế nào?
3. Nghe đồn rằng em rất yêu thương chó, cho anh hỏi em có thích ăn xúc xích không? Vì sao?

1stLady
30-06-2009, 12:55 PM
Cuộc đời và sự nghiệp của đồng chí 1stLady (bí danh Sún)
Hay còn gọi là lý lịch trích ngang

Chào mọi người http://www.diendankientruc.com/vbb/images/smilies/hihi/wave1.gif sau đây là cuộc đời "kịch bi" của mềnh:
* Họ và tên thật: Lâm Quang Hải Vân (đã đăng ký độc quyền ở UB Kế họach hóa gia đình)
* Ngày tháng năm sinh: sau chiến thắng Điện Biên Phủ đúng 2 con giáp
* Nghề nghiệp: làm công ăn lương - ai trả lương thì mình làm http://www.5giay.vn/images/smilies/animated/16_002.gif (hiện đang làm cho hbpasia.com èn www.aw2.net)
* Tình trạng hôn nhơn: married but available (tạm dịch: gia đình có 2 con vợ . chồng hạnh phúc)http://www.diendankientruc.com/vbb/images/smilies/haha/dunggian.gif

Các ngôi trường tên mình còn lưu danh muôn thuở (trong sổ giám thị) đó là: Nhà trẻ Thành Phố - Trường mầm non F6 Q3 - Cấp 1 Nguyễn Thanh Tuyền Q3 - Cấp 2 Colette Q3 - Cấp 3 Lũ Quỉ Đói Q3 và Võ Thị Sáu, Bình Thạnh - ĐH Sư Phạm TpHCM - Trường ĐH Kiến Trúc Tp HCM - và nay vưỡn đang là sanh ziên "vượt (rất) khó - học (rất) dở" của trường ĐH XHNV. Ai hồi xưa học cùng trường lỡ bị mình úynh hay dựt người iu thì đừng có rận nhá - mình là đàn ông mà - hehehe http://www.5giay.vn/images/smilies/animated/76.gif

Trên đây là sự nghiệp của đồng chí tôi - là tấm gương sáng ngời cho các thế hệ sau noi theo mà còn bít đường tránh.

Sì Gòong ngày hôm nay.
Nhà xức bản In Lậu - tái bản lần thứ n

Chân rung đồng chí 1stLady

1stLady
30-06-2009, 01:10 PM
Câu xin đặt câu hỏi cho anh 1st dể thương:
1. Tại sao anh lấy nick là 1stLady?
2. Mọi người ai cũng biết anh là người rất quý " chó" vậy anh cho em hỏi đã bao giờ anh ăn thịt con vật anh yêu quý chưa? nếu có thì khi nào áh?

Túc tiệp (trả lời con Trụt chứ ko suốt ngày bị nó ám ảnh đòi bài)
1. Tại vì anh thích - làm gì anh hả.
Cái ních này có từ lâu rồi - trên mọi diễn đàn đều dùng - chẳng biết tại sao có - ko nhớ từ đâu ra (có khi hack nick người ta cũng nên - hehe)
2. Hồi còn là sinh viên nghèo mà thíT nhậu thì thịt chó là món ngon bổ rẻ nhất nên bắt đầu ăn từ dạo ấy. Sau này ra trường đi làm thỉnh thỏang vẫn ăn rồi sau này bỏ hẳn. Bỏ cũng được >1 năm rồi.

Hãy nói không với thịt chó
http://3.bp.blogspot.com/_9WLPZ3ozyOA/R5Uao2tETMI/AAAAAAAAAC0/H2if7eVbpG0/S660/great+pitbull+pic.jpg

1stLady
30-06-2009, 01:34 PM
anh 1st cho em biết vì sao anh có biết danh nà XÚN ?

Sao câu hỏi này nhìu người thanks thế nhở - có vấn đề gì chăng http://www.diendankientruc.com/vbb/images/smilies/hihi/thinkka5.gif

Ngày xửa ngày xưa..... xưa lắm rồi ....... xưa ơi là xưa ..... xưa hơn trái đất (vậy mà vẫn còn người khóai nhắc lại mới bực chớ :smackass:http://www.saigoncdclub.com/forum/images/smilies/yahoo/107.gif)

Ngày đó 1stLady còn ngây thơ trong trắng - da thịt chưa hề có tỳ vết hoặc mụn, sẹo.... Vậy mà .... 1 hôm thấy 1 rider cưỡi 1 con Hôi Nách (hornet) có 250khối phân đi ngang, lòng rạo rực bèn ngỏ lời mượn chiến mã thử 1 vòng bờ kênh Nhiêu Lộc cho thỏa sức.

Có ngờ đâu http://www.saigoncdclub.com/forum/images/smilies/SugarwareZ-034.gif

Đang vi vu thưởng thức những cơn gió hiu hiu, hôi hôi thổi từ bờ kênh lùa qua làn tóc bồng bềnh dài 2 ly thì bỗng dưng trước mặt xức hiện chướng ngại vật ngay ngã rẽ. Chiến mã lồng lên lấy hết sức ...... chạy vòng qua chướng ngại vật (ngay ngã rẽ) và kết quả là nó phi thẳng lên vỉa hè. Sau khi loay hoay dựng xe và nhặt của rơi thì quay lại hỡi ôi nửa chiếc răng cửa của mình đã rời môi găm vào làm bể nát 1 tảng đá thật to có ghi dòng chữ: "công ty công trình đô thị - nắp cống bê tông"

Mình bị Sún từ dạo ý http://www.saigoncdclub.com/forum/images/smilies/SugarwareZ-254.gif

Sau này răng đã mọc dài ra nhưng vẫn nhớ chiếc răng cắm vào "tảng đá" kia nên mọi người vẫn nhớ chiến tích lẫy lừng ấy và gọi miềng bằng cái tên rất đỗi thân thương là

Sún ơi .......................

daitran
30-06-2009, 01:41 PM
Bác 1stLady.
Bác cho em hỏi là Bác có 2 con Vợ ?
1.Con thứ nhất la CD rồi.
2.Nhưng Vợ thứ 2 ,tại sao bác lại gọi bằng Con nhỉ..dạ cho em hổi đó có phải là Vợ Thật bác không ?Mình không nên gọi phụ nữ bằng con chứ ?
câu hỏi vui thôi ,mong bác đừng giận nhé.

1stLady
30-06-2009, 01:57 PM
haha, lần đầu được đặt câu hỏi, mà lại trúng ngay anh 1st, hehe, chết anh rồi.Câu hỏi là :
1. Trong sự nghiệp cầm cương CD yêu vấu của mình, anh đã đo đường mấy lần ???
2. Câu hỏi phụ : nếu không đo đường khi đi CD, thì anh có đo khi đi các loại xe khác hay không, và bài học kinh nghiệm rút tỉa được :) ( để hậu bối học hỏi ). Xin hết.

Lần đầu đặt câu hỏi mà đâm hơi kiểu này hok bít sau này còn ra sao nữa - hix http://www.diendankientruc.com/vbb/images/smilies/haha/botay.gif

1. Riêng CD thì đo đường 2 lần nhưng chỉ trầy sơ sơ. Cả 2 lần trời đều mưa to và tầm nhìn xa là không cây số.
2. Các lọai xe khác thì hok thể nhớ hết - đa số là trầy trụa sơ. Chỉ có con Hôi Nách là nặng nhất từ xưa tới nay (xem lại tích cổ "răng vàng cắm đá to" ở trên nhé)

Bài học: (học hòai ko thuộc) :((
a. Khi trời mưa ko đc chạy nhanh - xe khối phân càng lớn thì khi trời mưa càng dễ đo đường (phanh gấp là xong phin - hoặc té hoặc tông (nói chung là quá trớn vì trơn quá :D)
b. Khi uống rựu bia phải hết sức "bình tĩnh" - vợ ngồi sau bảo chậm là chậm, đi đường thằng nào rủ đua nhanh thì say nô, em gái nào đi xe đạp rủ dạo mát thì say yes - cứ thế mà làm :D
c. Khi chạy xe lạ (ko quen xe) ko được chạy nhanh hoặc cua quẹo gấp ..... vì bít đâu gặp chiếc xe độ tháo phanh chuyên để đua... thì có mà răng môi lẫn lộn có ngày đới.

1stLady
30-06-2009, 02:27 PM
1. Đã lâu không thấy Sờ-tê-la-đi cưỡi CD đời 97, máy zin, có lý do gì không em?
2. Diễn đàn hoangtuden.com có ý nghĩa với em như thế nào?
3. Nghe đồn rằng em rất yêu thương chó, cho anh hỏi em có thích ăn xúc xích không? Vì sao?

Xin trả lời anh Mob bằng văn bản chính thức công khai trước tòan thể member như sau. Nội dung chất vấn của anh gồm 3 phần chính, em xin xóay vào 3 trọng tâm này, tránh trả lời lan man làm mất thời gian vàng bạc của các member.

1. Hơn 2 tháng vừa rồi công ty thuyên chuyển về bộ phận Project Managerment (QLDA) nên em phải dời bàn làm việc ra công trường. Tại công trường cách chỗ em làm việc khỏang 200m là 1 bãi đất trống rải đá cục to to, quanh bãi đá ấy có vài sợi dây dù giăng giăng trên những cọc cừ tràm mốc meo quăn queo mục rữa.
Đó chính là cái bãi giũ xe chết bầm ở công trường anh ạ - CD ra đó chắc vài bữa thành DVD lun quá. Cho nên em phải zú em CD ở nhà cầm tạm con Wave đời cổ rất quí hiếm (anpha là ký tự cổ của Hy Lạp nên em nghĩ Wave anpha cũng rất là cổ rồi).

2. hoangtuden.com rất có ý nghĩa với em vì gần như em đảo qua nó hoặc "sống" với nó hàng ngày (yêu ghét rận hờn trên này có cả). 1 kỷ niệm nữa là hồi xưa khi anh em bàn nhau đặt tên cho 4rum mình thì em đã buột miệng lỡ dại phun ra 3 cái chữ oan nghiệt này. Sau đó anh em có người ok có người phản đối (vì nghe giang hồ quá ... hehe) em cũng chẳng rõ, rồi sau này khi anh Vinh ra mắt diễn đàn thì thấy có tên là hoangtuden. (nếu hong phải do em nhỡ mồm phun za mà là người khác cố tình đặt tên hoangtuden thì phải minh oan cho em đới nhá - há há)

3. Chó và xúc xích là 2 phạm trù tách bạch và không liên quan, không hiểu là 2 câu hay là có ý gì khác. Nhưng 1st đây lòng dạ trogn sáng, hỏi gì thưa nấy nên văn bản phúc đáp như sau:
- Lời đồn (anh Road hay gọi là ...ồn đời) đấy là có cơ sở - qua xác minh điều tra thì lời đồn trên là có thật.
- Xúc xích chỉ ăn khi ún bia vào tê tê là số 1, còn lại thì em ít đụng tới vì khi tỉnh táo nhìn nó thấy "ghê ghê" hong dám ăn :banana_smiley_10: - há há :teasing:

Mời đồng chí tiếp theo :smokelots:

1stLady
30-06-2009, 03:13 PM
Bác 1stLady.
Bác cho em hỏi là Bác có 2 con Vợ ?
1.Con thứ nhất la CD rồi.
2.Nhưng Vợ thứ 2 ,tại sao bác lại gọi bằng Con nhỉ..dạ cho em hổi đó có phải là Vợ Thật bác không ?Mình không nên gọi phụ nữ bằng con chứ ?
câu hỏi vui thôi ,mong bác đừng giận nhé.

"Bác" xin trả lời chất vấn của daitran:

Câu mở bài ko có số thứ tự: Chữ "vợ" viết hoa thường là có nghĩa bóng, hoặc chú nào quá sợ vợ tôn vợ lên thành vĩ nhân mới viết chữ vợ in hoa nhé. Nếu là nghĩa bóng thì hiện "bác" đang có 3 "Vợ" daitran ợ, 1 em CD, 1 em CB, và 1 em Wave rất cổ.

1. "Con thứ nhất là CD rồi". daitran trả lời hộ "bác" rồi còn gì - xin cảm ơn. http://www.saigoncdclub.com/forum/images/smilies/SugarwareZ-251.gif

2. "Bác" gọi "Vợ thứ 2 bằng con" lúc nào nhỉ - sao bác nhỡ nhời lúc nào mà bác chẳng hề biết. Nhưng trong thâm tâm "bác" và cả ngòai đời "bác" chẳng bao giờ gọi vợ (hoặc trước đây là các cô bạn gái) bằng "con" cả vì mình có đẻ ra người ta đâu nào :D
"Đó có phải là Vợ thật bác không" Không hiểu "đó" của daitran ám chỉ "cái gì" hay "vật gì" hay "xe gì" nên ko biết đường trả lời.

"câu hỏi vui thôi bác đừng giận nhé" bảo bác đừng thì bác thôi không giận đâu - tha cho đấy - hị hị

Mời các đồng chí túc tiệp http://www.5giay.vn/images/smilies/animated/76.gif

cuabien
30-06-2009, 03:25 PM
Anh " phớt" ! nghe đồn anh rất thích " hoọc nét" và đó là ước mơ của anh vậy anh có nghĩ rằng năm sau sẽ cưới "ẽm" hông ? anh có cảm nghĩ gì về kon xe này? từ khi chụyện "ấy" sảy ra anh có còn thích ẻm hông nè ?
Hiện anh đang rất thích nuôi chó vậy anh có nghĩ là sau này mình sẽ thích nôi một con vật khác không ? và giả sử cho anh một sở thích kế tiếp anh sẽ làm gì ?

1stLady
30-06-2009, 03:44 PM
Anh " phớt" ! nghe đồn anh rất thích " hoọc nét" và đó là ước mơ của anh vậy anh có nghĩ rằng năm sau sẽ cưới "ẽm" hông ? anh có cảm nghĩ gì về kon xe này? anh hãy kể lại một kỷ niệm khó quên nhất về nó không ạ...hehe em rất muốn nghe....

Ờ ờ, lại là đồn - đồn này có địch hok vậy - anh sợ đồn lắm - thường thì anh hay "lánh đồn" cho nó lành - chứ ko thì tên bay đạn lạc dễ chít lắm.

Nhưng cái đồn này nó là "đồn lành" ko có dữ nên anh cũng ko né tránh trả lời luôn.

Họoc nét thì lúc trước rất thích, và nhiều lọai khác nữa, nhưng thích là 1 chuyện, ước mơ lại là chuyện khác, rất khác. Theo anh Hoọc nét chỉ là thích thôi, chứ ko phải là mơ ước (vì nếu là mơ ước thì bán vợ đợ con mua lâu rồi). Bây giờ ko quan tâm nữa vì thấy nó ko tiện dụng với đuờng xá SG, chạy đường truờng thì thấy ớn ớn vì có mấy vụ xyz rồi. Chuyển qua "thít" cào cào, rất hợp với đường xá VN.

Thì tương lai (sau này) anh có rước em nó ko thì cũng còn tùy và nhiều thứ - quan trọng nhất là tiền và sức khỏe, chạy mấy em này ko có 2 thứ đó thì nên quên nó đi. Sức khỏe hiện có nhưng lại ko có tiền http://www.saigoncdclub.com/forum/images/smilies/SugarwareZ-034.gif Sau này có tiền lại không có sức chạy thì cũng như không http://www.saigoncdclub.com/forum/images/smilies/SugarwareZ-034.gif đời thật oan trái.

Cảm nghĩ về em nó: hiện không cảm nữa nên khỏi suy nghĩ :D
Kỷ niệm: xem lại tích "răng vàng cắm tảng đá to" ở trang trước nhé Cua

http://www.5giay.vn/images/smilies/animated/85.gif loa loa túc tiệp nào

jomoibiet
30-06-2009, 06:45 PM
Bác fớt cho em hỏi: Nếu bây giờ vợ cả bác yêu cầu bác dẹp bỏ tất cả các xe đang có và cho bác mua một chiếc xe mới ( giá từ 1 đến 100 triệu VND ) bác sẽ mua loại xe nào? phân tích ưu điểm mà loại xe bác chọn ? ( chỉ được mua 1 chiếc thôi nha bác )
câu hỏi phụ: Nếu bây giờ được đi du lịch ( toàn cầu ) bác sẽ chọn nơi nào ? Điều gì thu hút bác chọn nơi ấy ? Xin hết

1stLady
30-06-2009, 08:23 PM
Bác fớt cho em hỏi: Nếu bây giờ vợ cả bác yêu cầu bác dẹp bỏ tất cả các xe đang có và cho bác mua một chiếc xe mới ( giá từ 1 đến 100 triệu VND ) bác sẽ mua loại xe nào? phân tích ưu điểm mà loại xe bác chọn ? ( chỉ được mua 1 chiếc thôi nha bác )
câu hỏi phụ: Nếu bây giờ được đi du lịch ( toàn cầu ) bác sẽ chọn nơi nào ? Điều gì thu hút bác chọn nơi ấy ? Xin hết

Bợn xòm háng ý lộn hàng xóm này hỏi khó ghê, chuyện dẹp hết xe coi bộ hơi khó, chắc chỉ mua thêm. Nhưng nếu đc mua xe mới trong 100tr thì tớ sẽ mua con tay ga Lead hoặc SCR tặng vợ đi cho nó nhẹ nhàng. (xe tớ mua tớ có quyền tặng nhé)
Lý do: xe này tầm trên 30tr, cũng khá bền và kiệm xăng, phụ nữ đi rất đại tiện vì có cái cốp dưới yên to vật vã, lại nhẹ nhàng êm ái. Vả lại trước nay mún chở cún đi chơi 1 mình tớ toàn phải taxi nên con xe này có xuồng khá to nên có thể lâu lâu chở mấy con cún đi dạo mát :D. Còn tầm trên 60tr tớ cũng chẳng mất đi đâu vì vợ là thủ quĩ hoangtuden nên chắc như bắp, chẳng mất đi đâu mà sợ - hehe.

Câu phụ: đi Trung Quốc - vì nó tập hợp tinh hoa kiến trúc của cả thế giới - rất cần cho chuyên môn của mềnh

Túc tiệp nào - :5:

vndrake
30-06-2009, 10:35 PM
Hơ! Em gặp bác lúc nào cũng thấy bác rất lãng tử mặt mũi đep, đầu t...rọc nhưng khi xem bác xem bác trả lời vẩn phóng nghe lại rất hiền: Kính vợ đắc thọ này, chỉn tru trong công việc ... khi hỏi thích đi đâu bác lại chon TQ nơi mà trong mắt em chỉ những người đứng tuổi thấm sâu văn hóa Á đông thích đến ( em thì thich Mỹ Âu vì ở dó có các em toc vàng da trắng chân dài :) ).
Vâng như vậy cho em hỏi thức là bác bên trong mềm mại bên ngoài cứng cáp hay bên trong cứng cáp bên ngoài mềm mại ạ????

trang11
01-07-2009, 08:34 AM
Anh 1st chả nhời em hay quá :D
- Anh cho em hỏi từ khi biết yêu tới giờ anh đã chải qua bao nhieu mối tình rồi ạ?
- VÌ duyen cớ j` mà anh quyết định chọn ngày lành tháng tốt để chính thức dứa mình vào tù :D ( cưới vợ ) ANh có thể bày tỏ cảm xúc lúc đó của anh được không?
- Anh hãy chia sẽ suy nghĩ của anh về ôg việc hiện tại bây giờ của anh được hok?

1stLady
01-07-2009, 09:16 AM
Hơ! Em gặp bác lúc nào cũng thấy bác rất lãng tử mặt mũi đep, đầu t...rọc nhưng khi xem bác xem bác trả lời vẩn phóng nghe lại rất hiền: Kính vợ đắc thọ này, chỉn tru trong công việc ... khi hỏi thích đi đâu bác lại chon TQ nơi mà trong mắt em chỉ những người đứng tuổi thấm sâu văn hóa Á đông thích đến ( em thì thich Mỹ Âu vì ở dó có các em toc vàng da trắng chân dài :) ).
Vâng như vậy cho em hỏi thức là bác bên trong mềm mại bên ngoài cứng cáp hay bên trong cứng cáp bên ngoài mềm mại ạ????

Hôm nay hân hạnh được bác Lanh (nói nhanh như bác nó bị nuốt chữ đấy ạ :D) ngoài miền Bắc xa xôi phỏng zấn làm em xúc động quá. Nghẹn ngào tý nào. Câu của bác ngắn gọn nhưng khá hóc và hay ạ. Xin cảm ơn. :D

Em không biết từ "hỏi thức" nghĩa là hỏi ntn, nhưng cũng trả lời thành thật không che dấu tội phạm trong con người mình.

Vẻ bề ngoài của em nó trở ra như thế từ ngày thành thân với vợ em hiện nay. Em tuyệt đối không thích đeo bất cứ cái gì trên người (đồng hồ trang sức ...) kể cả nhẫn cưới, nếu thế giới này không biết quần áo là gì thì tuyệt vời biết bao nhiêu :banana_smiley_32:. Cho nên cái vẻ bên ngoài của em nó phản ánh cái tính của em nó cực kỳ đơn giản: yêu ghét hờn giận rõ ràng - đôi khi quyết liệt đến mức cực đoan.

Còn về việc cứng mềm thì cũng tùy lúc tùy hoàn cảnh hoặc cũng tùy giai đoạn tuổi tác. Thời mới ra trường chưa vợ thì ngoài cứng hơn nhưng trong lại mền xèo (cho nên mới bị dụ vào tròng lập gia đình đấy ạ), sau này đi làm gần chục năm thì cứng mềm hình như nó xoay chiều và nâng cấp lên vì đã có cuộc sống gia đình riêng rồi ạ.

Cứng và mềm cũng như lý trí và tình cảm, 2 thứ đấy dung hòa được thì thật tuyệt vời. Là thằng đàn ông cứng cỡ nào thì nếu tự soi mình mà bảo là ko mềm yếu thì chỉ là nói phét.

Túm váy lại là cứng mềm hay như em quan niệm là lý trí và tình cảm không thể cân đo đong đếm hay so sánh đườc nên đành trả lời vòng vo loanh quanh như trên. Mong là qua tâm sự của em bác cũng có câu trả lời chính xác.

Th..... ân ái :shake2:

1stLady
01-07-2009, 09:43 AM
Anh 1st chả nhời em hay quá :D
- Anh cho em hỏi từ khi biết yêu tới giờ anh đã chải qua bao nhieu mối tình rồi ạ?
- VÌ duyen cớ j` mà anh quyết định chọn ngày lành tháng tốt để chính thức dứa mình vào tù :D ( cưới vợ ) ANh có thể bày tỏ cảm xúc lúc đó của anh được không?
- Anh hãy chia sẽ suy nghĩ của anh về ôg việc hiện tại bây giờ của anh được hok?

- Anh chưa "chải" qua mối tình nào cả Tráng ạ. Tình yêu nó là phi vật thể làm sao mà "chải" nó được hả em. Em làm cách nào chỉ anh với? :smackass:

- Khi anh cảm thấy mình có thể "chịu đựng" người ấy suốt quãng đời còn lại thì anh đành gật thôi em ạ. Cảm xúc à, hỗn loạn, tê tái, lím lịm cả người. 1 phần hạnh phúc, 1 phần cũng tiếc (tiếc vì phải chấm dứt sự nghiệp độc thân xung quanh bao nhiêu phụ nữ xinh đẹp :))) 1 phần thì lo (vì lúc ý ko có tiền để cưới :(() Nói chung là khó tả, cưới đi rồi biết.

- Công việc hiện tại. Cũng khó nói nhỉ. Ai cũng biết mình làm cái nghề đầy tai tiếng và nhiều scandal là kiến trúc sư. Kts hiện nay ra trường làm đúng chuyên môn thiết kế rất ít ỏi, còn lại làm những việc liên quan đến xây dựng và đầu tư hoặc bỏ nghề. Anh cũng vì đam mê và quyết tâm nên mới nằm trong số ít ỏi làm đúng chuyên môn này vì làm chuyên môn thiết kế chay thì không thể giàu có được (những người giàu có theo anh biết là có thêm nghề tay trái nữa - buôn đất chẳng hạn) Nói chung nghề nào cũng thế, cần sự say mê và rèn luyện mới giỏi được vì mình sống với nó hàng ngày 8-10 tiếng (còn hơn tgian với vợ và g đình), nó là bát cơm của mình, nên nếu mà ko yêu nghề thì thực sự là thảm họa, cuộc sống sẽ buồn tẻ lắm.
Tâm sự về nghề thì rất dài dòng, nếu có dịp off sẽ nói nhiều hơn nhé Tráng.

Túc tiệp nào bà coan kô pác :5:

Veloc
01-07-2009, 03:43 PM
Cho mình hỏi bác Lấy đi 1 câu nhé:
Nghe thiên hạ đồn rằng dạo này bác Phớt ra ở riêng để thay đổi phương án với mục đích kiếm 1 liti. Ngày xưa bác ở nhà cũng có ý tìm 1 liti nhưng chưa có, vậy xin hỏi bác có gì khác nhau giữa phương án cũ và mới cho việc thực hiện mục đích trên, biện pháp thực hiện có gì khác nhau chăng?

1stLady
03-07-2009, 12:07 PM
Cho mình hỏi bác Lấy đi 1 câu nhé:
Nghe thiên hạ đồn rằng dạo này bác Phớt ra ở riêng để thay đổi phương án với mục đích kiếm 1 liti. Ngày xưa bác ở nhà cũng có ý tìm 1 liti nhưng chưa có, vậy xin hỏi bác có gì khác nhau giữa phương án cũ và mới cho việc thực hiện mục đích trên, biện pháp thực hiện có gì khác nhau chăng?

Ai lại mang chuyện phòng the gối chăn ra chất vấn thế này hả trời. Vấn đề này thực ra là một vấn đề mà bản chất nội tại của nó tòan là những vấn đề có rất nhiều .... vấn đề bên trong. http://www.diendankientruc.com/vbb/images/smilies/haha/botay.gif

Vì đây là chuyện quốc gia đại sự mang tầm ảnh hưởng to lớn đến nhiều vấn đề như vấn đề thay đổi dân số tòan cầu, gây mất cân bằng giới tính, biến đổi khí hậu thế giới, thiếu thốn nguồn nước sạch và luơng thực ..... nên đề nghị cho phép được gời văn bản trả lời trực tiếp đến đồng chí sau. http://www.diendankientruc.com/vbb/images/smilies/up1/rss_small.gif

Chào th..... ân ái và quyết liệt :shake2:

Túc tiệp nào :smokelots:

mickey
06-07-2009, 01:42 PM
Đã hết tuần của anh 1st dể thương, sao chưa thấy anh đưa nhân vật mới lên thớt vậy??

tunbo
08-07-2009, 09:14 AM
Đã qua giữa tuần, yêu cầu anh Sún đưa nhân vật khác lên thớt cho đúng quy trình đê.

LEMOTO
10-07-2009, 08:15 AM
Mình xin có ý kiến thế này !
Người đề cử cho nhân vật kế tiếp của mình phải có trách nhiệm đôn đốc nhân vật mà mình đề cử để hoàn thành nhiệm vụ của mình, người được đề cử đã hoàn thành nhiệm vụ của mình trong tuần thì phải có trách nhiệm đề cử nhân vật tiếp theo, nếu sau 02 ngày mà không đề cử nhân vật kế tiếp thì người đề cử trước đó phải có trách nhiệm đề cử ra một nhân vật khác, tránh làm gián đoạn của sân chơi này và vi phạm nội quy.

Xin có vài lời với anh em ! mong anh em góp ý thêm về vấn đề này tránh tạo ra một sân chơi rồi lại bị bỏ quên hay không tuân thủ luật chơi.

Thân chào đoàn kết !
TẤT CẢ VÌ HOANGTUDEN

r_keetek
10-07-2009, 09:11 PM
chưa kịp băm cho bác vài phát thì bác bị gạt xuống thớt rồi

1stLady
12-07-2009, 09:10 AM
chưa kịp băm cho bác vài phát thì bác bị gạt xuống thớt rồi

Tất cả các thớt đều mở và bị băm vĩnh viễn - cứ vô sờ tư đê.
Nhân tiện cám ơn tất cả ae đã chặt chém 1st trong tuần qua - nếu rảnh xin túc tiệp tiếp chiêu anh em trong này :5:

Tuần này 1st đưa a mydalat lên thớt - mời cao thủ vào tập bao cát - keke.
Link :
http://hoangtuden.com/showthread.php?p=30383#post30383