PDA

Xem bản đầy đủ : Áo Lông Thú-Quá Kinh Khủng !!!!

NghiaCaSau
22-04-2009, 11:05 AM
Bài viết này được em copy từ 5giay.vn của nick chauminhkhanh. Hy vọng khi xem xong bài này cả nhà sẽ có cái nhìn khác đằng sau những chiếc áo lông thú sang trọng, đắt tiền.

Có bao giờ bạn mong muốn khoác trên người 1 chiếc áo lông thú chưa???? tôi nghĩ các quý bà quý cô sẽ trả lời là có !! Áo lông thú sẽ làm các bạn sang trọng hơn trong những buổi dạ tiệc,đẳng cấp hơn khi giao thiệp với xã hội bên ngoài. Đúng là thật vui khi có 1 chiếc áo như vậy !!!

Khoác chiếc áo đẹp trên người như vậy,quý bà quý cô có bao giờ nghĩ tới bao nhiêu con thú đã chết cho tấm áo của các bạn hay không.Chúng chết quằng quại,đau đớn,và dường như giọt nước mắt của chúng đang chảy tuyệt vọng trên cái xác trơ trụi .Nó ngoi ngoi lặn hụp trong hơi thở cuối cùng nhìn thế giới xung quanh lần cuối để rồi ngã quỵ xuống trong chính vũng máu của chúng .Vâng !!bọn chúng bị đập,bị chặt chân,bị lột da,.. khi chúng vẫn còn đang sống.

Xem đoạn clip này tôi cảm thấy xót xa quằng quại và tự thấy mình phải sống thật tốt, để tránh nhân quả luân hồi.Tôi nghĩ đây là 1 bài học cho chúng ta trong thực tại,hãy sống và hãy làm điều thiện.

Mình up lên những đoạn clip này chỉ nhằm một mục đích là mong muốn các bạn thật sự có 1 cái nhìn đúng đắn trong việc tiêu thụ áo lông thú nói riêng cũng như sử dụng những sản phẩm từ đông vật nói chung (trừ thực phẩm thiết yếu nha),mong các bạn có cái nhìn từ bi hơn trong vấn đề này,tức là bạn đã giải thoát cho nhiều con thú sau này cũng như giải thoát cho chính tâm hồn của các bạn.

(khuyến cáo: những hình ảnh này ko thích hợp với những người yếu tim & yêu thương động vật)

phần 1: http://www.youtube.com/watch?v=aKpiNi8ssCk
phần 2: http://www.youtube.com/watch?v=G36ke8ox2jE

PS: xem xong bài này các bác cũng tẩy chay các loại bóp, dây nịt, giày,... làm bằng da cá sấu đi nhá. Tàn nhẫn lắm

thangnv
22-04-2009, 11:14 AM
Trời dã man quá! Ko dám xem nữa. tội nghiệp mấy con thú quá hic...hic...hic...

radeon
22-04-2009, 01:04 PM
Quả là ông bà nói đúng! tren thế gian độc ác nhất, dã man nhất vẫn là con người . cám ơn Nghĩa đã st và chia sẻ.
@ ace ai đã đc xem làm thịt chó,mèo thì đảm bảo sẽ ko ăn thịt chó mèo nữa. Như em đây cũng đã thề ko ăn thịt chó nữa vì đã tận mắt chứng kiến hàng chó làm thịt.

1stLady
22-04-2009, 03:07 PM
Đúng vậy - thấy cảnh làm thịt chó 1 lần là quá đủ và bỏ món đấy luôn tới giờ. Hay tại mình đa sầu đa cảm quá nhỉ.

wonghong
22-04-2009, 03:52 PM
Thật là quá tàn ác và không biết nói gì hơn...

LEMOTO
22-04-2009, 04:56 PM
Đúng là không còn từ để diễn tả các cảnh như vậy ! ác quá !!!!!!!!!!!!!!!! là ác quá !!!!!!!!!!!!!!

Chuoi luoc 7 mau
22-04-2009, 05:17 PM
Nói chung là còn lắm cái dã man tương tự như thế mà con người vẫn làm đấy thôi ... một phần tất yếu của cuộc sống.

Đều này thì ai cũng biết cả ... nhưng xem ra chẳng ai muốn koi cho hết đoạn clip ...

NghiaCaSau
23-04-2009, 12:21 AM
cám ơn các bác đã quan tâm.
Thật sự khi post bài này em cũng ko đủ cam đảm để coi hết cả 2 clip trên. Quá ác & dã man. Thiết nghĩ tại sao người ta ko giết chết con thú đi rồi hãy lột da mà lại làm việc đó trong lúc nó còn thoi thóp. Ko từ nào có thể diễn tả nổi về sự tàn bạo này

wonghong
23-04-2009, 07:41 AM
Bọn Tàu khựa hồi nào đến giờ nó thế mà . Nói chung là còn lắm cái dã man tương tự như thế mà con người vẫn làm đấy thôi ... một phần tất yếu của cuộc sống.

Đều này thì ai cũng biết cả ... nhưng xem ra chẳng ai muốn koi cho hết đoạn clip ...

dùng từ nhẹ nhàng thôi bạn nhé...ở đây nhiều bọn Tàu lắm á

trang11
23-04-2009, 07:48 AM
cám ơn các bác đã quan tâm.
Thật sự khi post bài này em cũng ko đủ cam đảm để coi hết cả 2 clip trên. Quá ác & dã man. Thiết nghĩ tại sao người ta ko giết chết con thú đi rồi hãy lột da mà lại làm việc đó trong lúc nó còn thoi thóp. Ko từ nào có thể diễn tả nổi về sự tàn bạo này

Nó có thoi thóp đâu anh...em xem thấy nó còn dãy dụa mạnh lắm.
Độc ác quá