PDA

Xem bản đầy đủ : Chương trình Ấm áp mùa Xuân 2008

vespalangbat
17-01-2008, 04:00 PM
Chào tất cả các bạn CD
Hôm nay mới biết các bạn có trang web mới . Lâu nay vào saigonCDclub hoài không được
Chúng ta đã luôn đồng hành với những họt động xã hội trong nhiều năm qua
Hiện nay đang có chương trình xã hội Ấm áp mùa Xuân và các bạn sẽ đồng hành của Những người Bạn
Mời các bạn tham gia chương và hổ trợ Chương trình
Cụ thể vào chủ nhật 27.1 chúng ta sẽ đi thăm và tặng quà cho khoảng 170 người già và trẻ em và các bạn sẽ là lực lượng chính

Xin gửi đến các bạn thư ngỏ của chương trình về chuyến đi ngày 20.1 này

THƯ CHƯƠNG TRÌNH
Chương trình Ấm áp mùa Xuân là chương trình do Nhũng người Bạn cùng các Câu lạc bộ , diễn đàn ,bạn bè khắp nơi cùng các Mạnh thường quân tổ chức hằng năm nhằm đem lại những giá trị tinh thần và chia sẽ với những cảnh đời neo đơn của người già của những trẻ em mồ côi , khuyết tật
Ấm áp mùa Xuân 2008 vẫn với mục đích trên đem lại sự ấm áp và chia sẽ . Năm nay 1000 phần quà Tết mỗi phần quà dự kiến là 100.000 vnd gồm áo quần ,quà tết , phong bao lì xì ,thiệp tết sẽ được các thành viên chuyển đến các cụ già neo đơn ,trẻ em mồ côi khuyết tật , bệnh nhân HIV với sự tham gia của các mạnh thường quân , CLB xã hội Những ngươi Bạn ,CLB oto xe máy , SaigonCDclub , VespaVN , Team PX , CLB Honda67 saigon , diễn đàn trenvanneoduong.vn , các nhóm thiện nguyện cùng bạn bè và những người quan tâm
Cho đến thời điểm này chương trình đã thực hiện được 450 phần quà gửi đến các Trung tâm trẻ khuyết tật Cần giờ , Trường khuyết Tật Thanh tâm Cần giờ , nhà mở Cần giờ , Trung tâm Thiên Phước Củ chi , nhà tình thương chùa Nhật quang , Trẻ em hiễm HIV nhóm mặt trời tuổi thơ v,v
Chủ nhật ngày 20.1.2008 Chương trình sẽ tiếp tục đến thăm và tặng quà với sự tham gia của các nhóm : CLB xã hội Những người Bạn , diễn đàn VespaVN, Team PX , diễn đàn trenvanneoduong.n, CLB oto xe máy TTVNOL , CLB 67 saigon cùng bạn bè và những ngươi quan tâm

CHƯƠNG TRÌNH NGÀY 01.1.2008

* 7h sáng đến thăm tặng quà 13 trẻ em mồ côi tại nhà mở bà Chiểu ( đường Nguyễn văn Đậu ) tại đây sẽ sắp xếp để chia hai nhóm khởi hành lúc 8h30 đến :
* Thăm tặng quà 73 em tại Trung tâm trẻ em khuyết tật Hóc môn
* Thăm và tặng quà 55 người già neo đơn tại nhà tình thương Củ chi
* 12h các nhóm gặp nhau tại Củ chi ăn trưa và giao lưu
* 14h ghé Trung tâm Mai hoà thăm và tặng quà trẻ em và bênh nhân HIV
* 16h ra về

Chương trình vẫn tiếp tục từ nay đến Têt . Xin thay mặt Ban tổ chức Chương trình xin cám ơn tất cả các bạn bè và những người quan tâm đã hổ trợ chương trình
Ban tổ chức chương trình vẫn tiếp tục nhận mọi sự giúp đỡ hiện kim hay hiện vật ( bánh kẹo ,tập vở ,quà tết ,áo quần .v.v ) của tất cả bạn bè để thực hiện chương trình

BTC Chương trình Ấm áp mùa Xuân 2008

Xin theo dõi chương trình được cập nhật thường xuyên tại diễn đàn http://www.saigonvechai.com/kb/forum_po ... PN=1&TPN=4 (http://www.saigonvechai.com/kb/forum_posts.asp?TID=466&PN=1&TPN=4)

Chúc diễn đàn ngày càng phát triển
Rất vui khi là thành viên của diễn đàn